Intro. Mahakama ya viwanda na masuala ya wafanyakazi huko nchini Kenya leo asubuhi imetangaza kuondolewa kwa muda wa kule mgomo wa walimu wa shule zote za umma nchini humo, na imewaagiza walimu wote kurudi kazini mara moja, lakini viongozi wa vyama vya walimu nchini Kenya wanasema mgomo huo ungali ukiendelea. Mwai Kikonyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Tex. Kulingana na mahakama ya viwanda na masuala ya wafanyakazi hapo mjini Nairobi ule mgomo wa walimu wa shule za umma sasa umeondolewa kwa muda wa siku 90 ili kutoa nafasi kwa serikali na chama kikuu cha walimu kushauriana kuhusu madai ya walimu ya nyongeza mishahara ya asilimia hamsini hadi sitini. Mahakama ya viwanda na masuala ya wafanyakazi hapo mjini Nairobi imewataka walimu wote kurejea kazini mara moja, lakini mahakama imeitaka serikali kuhakikisha walimu wamelipwa mishahara yao kikamilifu, hasa ule mwezi wa Septemba bila kuadhibiwa na serikali kwa kushiriki kwenye mgomo huo. Pia, tume ya kuajiri waalimu imeagizwa kuwalipwa waalimu marufurufu yao bila kupunguziwa fedha zozote. Lakini viongozi wa chama kikuu cha waalimu nchini Kenya wanasema watakutana baadaye hivi leo ili kutathimini uamuzi huu wa mahakama kabla ya kutoa wito kwa waalimu kusitisha mgomo huo. Na mmoja wa viongozi wa kamati kuu ya chama cha waalimu wa Kelo Misoi Anasema mgomo huo ungali ukiendelea. na sisi tumezoea kubambana na Teacher Service Commission ambayo mmeona wenyewe haiheshimu koti. Tumezoea kubambana na serikali ambayo haina heshima na koti na haina heshima na rule of Law. Kwa hivyo siwezi toka hapa ama nikasimama hapa nikawaambia kwamba nina uhakika wataheshimu, sababu kawaida yao hao hawaheshimu court, uh, rule of law. Kwa mfano wamechukua siku sitini na tano sasa ama zaidi ya sitini na tano kabla hawajatii ile oda ambao walipewa na Nduma Nderi. Kwa hivyo kama chama tunaenda kukutana saa hizi, na pia tutaongea na zile e, vitengo vya chama ambao vinaamua mambo kama haya kwa saa hizi. Walimu na waambieni, mgomo bado unaendelea na mtapata ujumbe kutoka kwa viongozi wa chama Jumatatu. Lakini jaji wa mahakama ya viwanda nchini Kenya Nelson Abuda anasema mahakama imelazimika kutoa uamuzi huo kwa niaba wanafunzi wanaoendelea kuteseka nyumbani tangu kuanza kwa mgomo huo wiki nne zilizopita. Anasema serikali haina haki ya kuwadhulumu walimu kwa kushiriki kwenye mgomo huo, na watalipa mishahara yao kama kawaida bila kukatwa pesa zozote the petitioner will not victimize or in any way take any adverse step against the respondents members and this includes payment of full salaries and allowances without any deduction whatsoever mgomo huo ulikuwa umetisha kuvuruga mitihani ya kitaifa inayotarajiwa kuanza hivi karibuni na kuna zaidi ya watahiniwa laki tisa wanaojiandaa kwa mitihani ya kitaifa lakini hadi hivi sasa haijulikani hatima halisi ya mgomo huo isipokuwa wazazi wamepata afueni ya kumalizika kwa mgomo huo, kuanzia wiki ijayo. Mwaege kwenye vioa Express Nairobi.