Maafisa wa usalama huko Somalia wanashuku kuwa kundi la Al-Shabab ndilo lilitungua ndege ya abiria iliyosababisha kifo cha abiria mmoja mapema wiki hii. Rubani wa ndege ya kampuni ya Dalo Airlines alilazimika kutua kwa dharura kwenye uwanja mmoja mjini Mogadishu baada ya mlipuko wa kutoboa shimo kando mwa ndege hiyo dakika chache baada ya kupaa angani siku ya Jumanne. Abiria 81 waliokuwa ndani ya ndege hiyo wamempongeza rubani huyo na wafanyakazi wa ndege kutokana na namna walivyoweza kukabiliana na ajali hiyo. Hakuna majeraha mwengine ama majeraha mengine yaliyoripotiwa, wakati uchunguzi kutokana na tukio hilo ukiendelea. Sierra Leone imewaachilia watu waliokuwa wamezuiliwa kwa karantini baada ya wao kupona ugonjwa wa Ibola. Waliwekwa kwenye karantini mwezi jana baada ya visa viwili vya ugonjwa huo kuripotiwa na kuthibitishwa. Asid Yahya Tunis, ambaye ni msemaji wa maswala ya afya ya umma kwenye wizara ya afya nchini Sierra Leone, amesema wote walioachiliwa kutoka kwa karantini hiyo wametajwa na shirika la afya ulimwenguni WHO kama ambao hawana ugonjwa huo tena. Tunis amesema kwamba kwa, kwa vyovyote vile wananchi wa Sierra Leone wanapaswa kujua kuwa sasa nchi hiyo ina uwezo wa kudhibiti au kukabiliana na visa vyovyote vipya vya virusi hivyo vya Ebola. Wagombea kiti cha rais kwa tikiti ya chama cha Democratic Hillary Clinton na mpinzani wake Bernie Sanders, jana usiku, walifanya mdahalo katika ukumbi ambao watu waliwauliza maswali huko New Hampshire na waliweza kueleza tofauti zao kwa sera zao, lakini swala la ni nani kati yao ambaye ana sera endelevu lilionekana kujadiliwa kwa kirefu wakati wa mkutano huo, huku senato Sanders akimkejeli Clinton na kusema kwamba licha ya kujidai kuwa ni mwenye sera za maendeleo, wakati mwingine yeye ni mtu mwenye msimamo wa wastani. Hillary Clinton ambaye alikuwa waziri wa mambo ya nje anaelekea katika uchaguzi wa pili wa awali kwenye jimbo la New Hampshire baada ya kumshinda Senator Sanders kwa kura chache mno huko Iowa siku ya Jumatatu. Kongamano la kimataifa kuhusu utoaji wa misaada ya kibinadamu ambalo linadhamiria kukusanya takriban dola milioni saba ili kuwasaidia wasiria limefunguliwa mjini London, Uingereza. Mkutano huo ambao unaongozwa na Umoja wa Mataifa unawaleta pamoja wadau kama vile serikali, mashirika ya kutoa misaada ya binadamu na makundi ya kijamii kujadili jinsi ya kupata misaada kwa haraka ili kuwasaidia wasiria karibu milioni tano ambao wametorokea Jordan, Lebanon, Uturuki na kwingineko. Aidha, kongamano hilo linatafuta mbinu za kuweka mikakati ya kudumu itakayosaidia waathiriwa kuyajenga upya maisha yao kupitia elimu na kuwepo kwa nafasi za kazi. Mamia ya maelfu ya watu wameendelea kumiminika katika nchi za Ulaya ili kuomba hifadhi na kufanya huu kuwa mgogoro mkubwa zaidi wa uhamiaji tangu vita vya pili vya dunia utafiti mpya unaonyesha kwamba Wademokrat na wa Republican wanahitilafiana wana hapo sana katika jinsi rais mpya wa Marekani atakavyoshughulikia swala la itikadi kali za Kiislamu. Kituo cha utafiti cha Pew eh, kimepata asilimia 65 ya wa Republican au wale wanaoegemea upande wa chama hicho wangependa yule atakayemrithi rais Obama azungumzie swala hilo waziwazi wazi, hata kama kauli hizo ni za kuukosoa Uislamu kwa jumla. Hata hivyo, asilimia sabini ya wademokrat au wale wanaoegemea mrengo huo wanaonelea kwamba rais ajaye azungumzie suala hilo la itikadi kali kwa tahadhari zaidi. Hata hivyo, nusu wa Wamarekani amba, nusu ya Wamarekani wote hawataki rais ajaye kuukosoa Uislamu kwa jumla wakati akizungumzia msimamo wa itikadi kali. Na mwili wa mwanafunzi raia wa Italy umegunduliwa katika viunga vya mji mkuu wa Misri Cairo wiki moja baada ya kupotea kwake. Wizara ya mambo ya nje ya Italy inasema mwili wa Giulio Regeni umepatikana Jumatano mjini Cairo katika viunga kwenye barabara ambayo inaelekea katika mji wa Alexandria. Mwili huo uligunduliwa ukiwa na majeraha ya kuchomwa moto na majeraha mengine ikiashiria kwamba huenda aliteswa. Wizara imemwita ime bal balozi wa Misri mjini Rom kutaka watoe ushari ushirikiano wa hali ya juu katika uchunguzi wa kifo cha Regeni, ikiwa ni pamoja na kuhusika kwa wataalam wa Kiitaliano. Uh, katika uchunguzi huo, Regeni, ambaye alikuwa na umri wa miaka 28, alikuwa mwanafunzi katika chuo kikuu cha Cambridge huko nchini Uingereza na alikuwa nchini Misri kufanya utafiti wa shahada ya juu ya udaktari. Be