Wakili huyo Ladislas Rwakafuzi ambaye anaongoza mawakili saba wanaomwakilisha kiongozi huyo wa zamani wa jeshi la Uganda amesema kwamba mteja wake alikamatwa kwa sababu za kisiasa ili kumzuia asishiriki wala kutoa maoni yake wakati huu wa kampeni za uchaguzi. Akizungumza na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu siku ya Jumanne, wakili huyo alisema kwamba masaibu ya hivi karibuni ya General Sejusa yanatokana na kujihusisha kwake na kampeni za mpinzani wa karibu wa rais Yoweri Museveni, na kwamba serikali inafanya juu chini kuhakikisha kwamba mteja wake hapati haki. Our suspicion is that it is politics. Dr. Besigye who is a leading, uh, opponent Anasema tunashuku siasa. Dkt. Besigye ambaye mpinza, ni mpinzani mkali wa rais Museveni anaungwa mkono na jenerali Sajusa na bwana Museveni anaogopa kwamba uungwaji mkono huo huenda ukamgharimu kwa kupoteza uchaguzi mkuu. Uh, lakini waziri wa Kafuzi anasema kwamba mahakama hiyo ya kijeshi haina mamlaka ya kusikiliza kesi inayomkabili mteja wake um, It is very easy for him to control the military courts because those... Anasema hapa kwamba Museveni hana uwezo wa kudhibiti mahakama ya kiraia, lakini ana udhibiti mkubwa wa mahakama ya kijeshi kwa sababu licha ya kusema kwamba amestaafu kutoka kwa jeshi bado ana ushawishi mkubwa, kwa sababu kwa mfano, yeye huateua viongozi wa kijeshi even appoint... Kukamatwa na kufunguliwa mashtaka kwa jenerali Sejusa ni hatua ambayo imeendelea kulaaniwa na wengi. Suala hilo limezua mjadala mkali nchini Uganda huku wakosoaji wa Rais Museveni wakisema kwamba hatua hiyo ni mfululizo wa visa vingi ambavyo vimeripotiwa vya serikali ya Uganda kuwakandamiza wale ambao wanaonekana kama wana ushawishi wa kisiasa na wanaoegemea upande wa upinzani. Sejusa ambaye alikuwa ni mshiriki wa karibu wa Museveni wakati wawili hao wakiwa kwenye jeshi pamoja aligeuka na kuwa mpinzani mkali wa kiongozi huyo wa Uganda. Aidha, aliwahi kutiwa korokoroni na rais wa zamani wa Uganda Idi Amin. Mnamo mwaka 2013 muda mfupi kabla ya kwenda uhamishoni, Sejusa alizua gumzo kubwa nchini Uganda kufuatia madai kwamba Museveni alinuia kuwaua maafisa kadhaa kwenye serikali yake ili kutoa nafasi kwa mwanaye wa kiume kuchukua nafasi ya urais wa Uganda. BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington.