Watu wameripotiwa kutoroka kutoka kijiji cha Kaisari ambako mauaji hayo yalitokea na pia vijiji jirani ambako wengine wameonekana wakihamisha mifugo wao kwa kuhofia usalama wa na familia zao. Mauaji hayo ya kikatili yalishuhudiwa mapema Jumapili karibu na mji wa Mpeketoni ambapo tangu mwaka elfu mbili kumi na nne wakati walipouawa watu wengine takriban sitini, hali ya usalama haijaimarika. Afisa mkuu wa polisi anayesimamia eneo la pwani ya Kenya, Francis Wanchoi, leo hii amefafanua hilo katika mazungumzo na waandishi wa habari hapa Mombasa. Hiyo shambulizi la Lamu walivamiwa kule katika ile mashaba inaitwa Witemere wakafamiwa mwendo wa saa kumi na nusu asubuhi. Mmoja akashomewa kwa nyumba na mwingine mgema akapigwa risasi akafa, na mtu ya tatu pia alipigwa risasi. Mtu ya nne aliweza kupigwa katika paja na akaweza kukimbia, kisha akapata usaidizi pia. Mtu mmoja aliweza kujifisha kwa bali na akaweza kuwaona hawa watu, ijapokuwa ina, inasemwa kwamba ni Al-Shabaab lakini tutathibitisha hasa katika operesheni inayoendelea, hawa watu ambao wanavamia na kuweza kutoa binadamu wenzao uhai hawa watu walikuwa wametoka wapi? Mauaji eneo la Lamu yamekuwa yakihusishwa na hali tofauti. Hata bila kutaja magaidi, umekuwapo mzozo wa umiliki wa ardhi na pia ushindani wa kisiasa ambao umezua uhasama baina ya jamii tofauti kaunti hiyo. Viongozi wa eneo hilo, wakiwepo wabunge wawili, wamesema hali inazidi kuwa mbaya kwa jamii ambazo zimewahi kushambuliwa na Alshababu miaka ya nyuma. Kamanda wa Njoi anasema umiliki wa silaha pia umechochea maafa mengi, na wakati huu ambapo wameongeza vikosi vya usalama, operesheni kali inaendelea ili kuwanasa wahalifu wote. Hatushukui kwa msaha, twajua kwamba hao magengi yako yale, anataka buduki. Na pia maeneo haya kulikuwa vidogo na ukosefu kwa usalama mwanzo mwanzo, na tuwezi sema kwamba hawahitaji buduki kutoka kwa polisi, ijapokuwa tumeweza kuongeza nguvu ya askari yetu ama askari wetu wale tuko nao, ndio tuweze pia kushuga maisha ya wale askari wetu na pia ile silaha ambao naweza umiza wananchi ikiwa mikononi mwa majambazi. Jana, raia zaidi ya mia tatu waliandamana katika barabara za mji wa Mpeketoni huko Lamu kulaani mauaji ya watu hao watatu kijijini Kaisari wakitaka serikali ieleze kama imekuwa vigumu kulinda usalama wao eneo hilo ambalo sehemu kubwa ina msitu Boni unaopakana na Somalia. Mwezi uliopita wa Januari, polisi watano waliuawa na wengine kadhaa wakajeruhiwa wakati lori walimosafiria waliposhambuliwa kwa gruneti eneo hilo Lamu mashariki. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America, VOA Express.