Hatua hii iliyotangazwa na waziri wa habari, utamaduni, michezo na bwana sinema Nape Nnauye imekuja siku moja tu tangu kuanza kwa bunge hilo la kumi na moja ambalo ni bunge la kwanza kwa utawala wa awamu ya tano. Ikitoa taarifa ya kuzuia matangazo hayo, serikali ilisema kwamba hatua hiyo imechukuliwa kama sehemu ya kubana matumizi kwa vile ilikuwa ikitumia kiasi kikubwa cha fedha kugharimia matangazo hayo ya moja kwa moja. TBC imeona ni busara kuanzia mkutano huu wa bunge iwe inarusha baadhi ya matangazo ya bunge moja kwa moja yani live, ikiwa ni njia ya kubana matumizi. Chini ya utaratibu huu, Mheshimiwa Spika, chini ya utaratibu huu TBC itahakikisha kuwa baadhi ya matukio ya bunge yatarushwa moja kwa moja na mengine kurekodiwa na kuandaliwa kipindi maalumu kitakachoitwa Leo katika Bunge. Kauli hiyo ya serikali imepingwa vikali na kambi ya upinzani, waliohoji sababu ya kuzuia matangazo hayo, ili hali televisheni hiyo imekuwa ikigharimiwa na fedha za walipa kodi. Mbunge wa Kigoma Mjini, Bwana Zito Kabwe, aendelee kuwa wa kwanza kuibana serikali na kutokana na hatua yake hiyo, huku akihoji kwamba ni vipi tena bunge linakubali kupitisha hoja hiyo, ili hali televisheni hiyo inasalia kuwa mali ya umma ametoa kauli ya serikali ambayo inawanyima haki wananchi ya kufuatilia shughuli la baraza lao la uwakilishi, bunge la jamhuri ya muungano wa Tanzania. Televisheni ya taifa TBC ni televisheni inayoendeshwa na fedha za umma zinazopitishwa ndani ya bunge. Walipakodi ndio anayoiendesha TBC. Jibu lilotoliwa mwenyekiti wa bunge hilo bwana Andrew Chenge, ambayo kwa kiasi kikubwa amedaiwa kuegemea zaidi katika hoja za serikali, yalisababisha kujitokeza kwa malumbano makali yaliyosababisha, lakini pia kikao hicho kuahirishwa kwa muda. Lazima wananchi wasikie tunachozungumza, mimi. Mheshimiwa Halima Mde wewe ndio umeanzisha na kusihi okay. Hili ndilo tukio la kwanza tangu kuanza kuchipua kwa mfumo wa vyama vingi vya siasa, mfumo ambao umechagizwa pia na ongezeko la kasi la vyombo vya habari. Kwa shughuli za bunge kupigwa marufuku kurushwa moja kwa moja, baadhi ya wachambuzi wa mambo wanaoekoswa serikali kwa hatua yake hiyo, wakisema kwamba pengine inajaribu kudhibiti ukweli wa mambo unaojitokeza bungeni kutokana na mijadali mizito inayoibuliwa na wapinzani. Naarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa.