Kaimu mkurugenzi mkuu wa TAKUKURU kamishna Valentino Mlowola akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam, amezitaja miongoni mwa kesi hizo kuwa ni kesi ya ukwepaji kodi wa kampuni ya mafuta ya Lake Oil, ambapo kampuni hiyo inatuhumiwa kuisababishia serikali hasara ya takribani fedha za like Kitanzania shilingi bilioni 8.5. Kesi nyingine ni pamoja kesi ya hati fungani inayohusu kampuni ya Egma ambapo TAKUKURU imedai kwamba kiasi cha dola za Kimarekani milioni sita zilitakatishwa na watumishi wa umma wasio waaminifu wakishirikiana na baadhi kutoka sekta binafsi. nani mimamtuaobil alipe billioni n wthit oh. ala aendemahakaman tunahitaji kila eta serikali na mikubali kulipa e serikali lakini iskiaadui Rais ametengua uteuzi wa mkurugenzi mkuu wa Rahapo, mhandisi Tito. Tunachunguza kesi yake na karibuni tumefikia pazuri, na karibuni ataingia kwenye mkondo wa sheria. Hatutamwacha mtu pamoja na wale wa, waliokuwa mawakala Njengi, kama andu, hizo. Na kaimu mkurugenzi huyo wa Takukuru Kamishna Valentino Mlowola amezitaja kesi nyingine zinazoendelea kushughulikiwa na taasisi yake, ni kesi ya shirika hodhi la reli nchini Rako linalohusu ukiukwaji wa sheria na taratibu za kuwapata wazabuni kwenye ujenzi wa reli ya kisasa ya kimataifa unaosimamiwa na Rako. Taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa Tanzania imetoa onyo kwa maofisa wa umma hapa nchini ambao wamesema wamefanya rushwa na ufisadi sehemu zao za kazi na miradi ya kuingizia kipato, kwamba hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao. Wale wote waliokuwa nadhani kuna uholela serikalini. <coughs> gu zoa, tujipange upya, tujenge taifa jipya. Hii ni awamu gi, tumuunge mkono rais wetu katika mapambano haya magumu. Mwenyewe alisema kwamba jamani, mniombee na mimi. Nawasilisha tena mumwombee mheshimiwa rais katika mapambano haya. Sisi hatuhitaji sala sana, tunahitaji taarifa alipokuwa anatoa hotuba ile. Na sisi TAKUKURU tunajua kwamba mtu anayefungua majipu sanakuwa na vidole vidole vya, vya kuchungulia majipu ndiyo. Sisi kaimu mkurugenzi mkuu wa TAKUKURU, Kamishna Valentino Mlowola aliteuliwa na Rais Desemba 16 mwaka jana kuongoza taasisi hiyo ya kuzuia na kupambana na rushwa nchini baada ya kutenguliwa uteuzi wa aliyekuwa mkurugenzi mkuu Dr Edward Hosea. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.