Mahakama ya Kitaifa ya Uhalifu itaanza kusikiliza hoja hivi leo kuona kama isonge mbele na kesi inayomkabili kamanda wa kijeshi wa kundi la uasi la Lord's Resistance Army Dominic Ogwen. Kamanda huyo anakabiliwa na mashtaka sabini ya uhalifu wa vita na uhalifu dhidi ya binadamu, wizi na vitendo vibaya alivyowafanyia raia, baada ya kuwasikiliza kuwa waendesha mashtaka na upande wa utetezi wakati usikilizaji huo ambao unatarajiwa kudumu si kwa zaidi ya siku tano, jaji ataamua kama kuna ushahidi wa kutosha kuruhusu kesi kuendelea. Ogwen mwenyewe alijisalimisha mwaka mmoja uliopita kwa kikosi maalum cha Marekani huko Jamhuri ya Afrika ya Kati, na kumaliza juhudi za takriban miaka kumi za kukamatwa na kukabiliwa na mashtaka ya ukatili wa LRA. Human Rights Watch imesema leo kuwa maendeleo katika kesi hiyo ni hatua muhimu sana kwa uwajibikaji na uhalifu utaondolewa nchini Uganda. Serikali ya Burundi imesema inakaribisha ziara ya wanachama wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa mjini Bujumbura. Mshauri mwandamizi wa rais Pierre Nkurunziza Willy Nyamitwe anasema ujumbe wa Umoja wa Mataifa utabaini kwamba kila kitu ambacho jumuiya ya kimataifa imekuwa ikisikia kuhusu mzozo wa Burundi si cha kweli. Nyamitwe amesema kuwa ujumbe wa Baraza la Usalama utajionea katika ziara yake nchini Burundi kuwa kuna amani, wakati ikijaribu kuwanyaganya silaha watu ambao wanajaribu kuvuruga amani nchini humo. Bwana Nyamwite amesisitiza kuwa wanamkaribisha kila mtu anayetaka kuenda Burundi na kushuhudia jinsi walivyofanikisha umoja wa kitaifa na kujenga amani nchini humo. Nyamwite ametoa maoni haya wakati ujumbe kutoka baraza la usalama umeondoka jana kuelekea nchini Burundi. Shirika la afya duniani limesema hivi leo kuwa mtu wa pili amepimwa na kugundulika na Ebola nchini Sierra Leone ambako mlipuko wa virusi hivyo umetangazwa kumalizika mwezi Novemba. Kesi ya kwanza iliripotiwa wiki iliyopita wakati Ebola ilipogundulika katika maiti ya mwanamke mmoja ambaye aliugua na kufariki Januari kumi na mbili. Msemaji wa WHO Tariq Jarasevic amesema hivi sasa shangazi wa mwanamke huyo ambaye alikuwa akihudumiwa akihudumia mgonjwa na amegundulika na virusi vya Ebola. Amesema shangazi huyo anafuatiliwa kwa karibu katika kituo kilichowekwa karantini mara tu alipoonyesha dalili za ugonjwa jana Jumatano. Mlipuko wa Ebola Afrika magharibi wamezipiga nchi za Liberia na Guinea na kusababisha vifo vya watu zaidi ya elfu kumi na moja katika nchi tatu na kuwaathiri zaidi ya watu elfu ishirini na nane mia tano. Wizara ya mambo ya ndani ya Misri imesema kuwa watu wenye bunduki wameshambulia kituo cha ukaguzi kwenye peninsula ya Sinai na kuua askari watano. Wizara hiyo pia imeongeza kuwa askari watatu pia wamejeruhiwa kwenye shambulizi hilo la Jumatano jioni katika mji wa El Arish, ulioko ulio mkubwa zaidi katika eneo la Sinai. Hakuna yeyote aliyedai kuhusika. Misri imekuwa ikikabiliana na mashambulizi tangu mwaka wa 2013 baada ya kuondolewa mamlakani Rais Mohamed Morsi. Kundi linalojihusisha na Islamic State limedai kuhusika na baadhi ya mashambulizi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea nazo habari muhimu za dunia, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema hata kuwa na uchelewesho wa muda mrefu katika mazungumzo ya kimataifa kuhusu hali ya baadaye ya Siria ambayo yanaanza wiki ijayo. Kerry amekutana hivi leo na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu pembeni ya mkutano wa kiuchumi wa ulimwengu huko Davos, Uswizi. Akiulizwa kama ana wasiwasi kuhusu kuwepo kwa ripoti za uchelewesho kutokana na kutokubaliana juu ya makundi ya upinzani ambayo anashiriki na iwapo huenda hali ikapunguza kiasi kasi na kupatikana kwa amani nchini Syria, keli amewaambia waandishi wa habari kwa maneno yake, unaposema kuna uchelewesho huenda ikawa ni kwa siku moja au mbili kwa waliokaribishwa, lakini hakutakuwa na uchelewesho wa muda mrefu. China inaandika rasimu ya sheria mpya ambayo ikipitishwa itaweka masharti makali kwa mashirika ya kigeni yasiyo ya kiserikali, yani, NGOs. Wachambuzi wanasema serikali inaona baadhi ya mashirika hayo kuwa tishio kwa usalama na hivyo inabuni sheria kadhaa na taratibu ambazo zitaipa nguvu zaidi ya kuchunguza mashirika hayo. Angalau shirika moja lisilo la kiserikali la Action Aid limefunga operesheni zake nchini humo. Mashirika mengine mengi kutoka mataifa ya magharibi yanafikiria kuondoka China, hali ambayo imechochewa pakubwa na kutiwa ndani mfanyakazi wa shirika moja la kutoka Sweden kwa jina Peter Dublin. China wakati mwingi imekuwa ikieleza wasiwasi kuhusu mashirika ya magharibi kulazimisha demokrasia ya magharibi nchini humo. Na shambulizi baya la bomu la kujitoa mhanga dhidi ya shirika moja la habari la Afghanistan lililofanywa na kundi la Taliban limewekewa vikali kitaifa na kimataifa, limekemewa vikali kitaifa na kimataifa kuwa ni la ukandamizaji wa uhuru wa kujieleza. Shambulizi hilo limetokea kwenye eneo la magharibi mwa Kabul Jumatano jioni, baada ya mlipuaji wa kujitoa mhanga kulivurumisha gari lake kwenye basi lililokuwa limebeba wafanyakazi wa shirika hilo la habari kwa jina Tolo. Shambulizi hilo liliua takriban watu saba na kujeruhi wengine ishirini na wanne. Walioadhirika ni pamoja na wanawake na watoto.