Uchumi wa dunia ulikuwa kwa asilimia mbili nukta nne mwaka 2015. Wachumi wa Umoja wa Mataifa wanasema wanataraji maendeleo kidogo zaidi kwa hali hiyo katika kipindi cha miaka miwili inaokuja, ambako kwa wa dunia unaweza kufikia asilimia tatu nukta mbili ifikapo mwisho wa mwaka ujao. Ripoti hiyo ya pamoja ya Umoja wa Mataifa inabashiri kuendelea kwa ukuaji katika uchumi wa nchi zinazoendelea kwa kupata kasi mwaka huu na kupita asilimia mbili kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2010. Inaeleza kwamba uchumi wa nchi zinazoendelea na zile zinazoinuka zinatarajiwa kufanya vizuri zaidi na kuwa na viwango vya ukuaji kufikia asilimia nne nukta tatu mwaka elfu mbili kumi na sita na asilimia nne nukta nane mwaka 2017. Inaeleza kuwa Asia Mashariki na kusini itabaki maeneo yanayokuwa haraka zaidi duniani licha ya uchumi wa China kupunguka kasi. Mchumi mkuu katika mkutano wa Umoja wa Mataifa juu ya biashara na maendeleo, Alfredo Calgano, anasema China inaendelea kuchangia kwa kiasi kikubwa kwa ukuaji wa uchumi dunia, licha ya uchumi wake kudorora. Anayeambia Sauti ya Amerika kuwa anaamini dunia inachukulia kwa wasiwasi mkubwa zaidi kuliko inavyostahiki kushuka kwa ukuaji wa uchumi wa China. What we are witnessing is something normal and desirable in the sense that the new rates and the new Modalities for growth are more sustainable. Because it's a... Kile tunachoshuhudia ni jambo la kawaida na linahitajika kwa vile viwango vipya na mifumo mipya ya ukuaji yako endelevu zaidi, kwa sababu inapungua hadi asilimia 6.9. Huo sio ukuaji wa polepole pole. Ni ukuaji muhimu wa kutosha ili kuweza kuchochea uchumi na ukuaji wa uchumi duniani. Kalgano anasema China inaendelea kuwa mojawapo ya kinu cha maendeleo ya uchumi duniani na kwa muda mwingi unaokuja. Ripoti inaeleza kuwa Umoja wa Ulaya sasa ni nguvu inaoendesha ukuaji wa biashara ya dunia. Inatarajia uzalishaji jumla wa ndani katika kanda hiyo unatarajiwa kukua kwa asilimia mbili mwaka huu na kuongezeka kidogo zaidi mwaka elfu mbili kumi na saba. Inagundua kuwa Ulaya kusini mashariki itaendelea kunufaika kutokana na bei ndogo za mafuta na ukuaji wa haraka hadi asilimia tatu katika kipindi cha miaka miwili ijayo. Wachambuzi wa Umoja Mataifa wanaonya kuwa hatari za siasa za kikanda zinaweza kuwa na athari mbaya kwa imani ya biashara na kuharibu biashara katika kanda ya Ulaya. Wanasema mivutano ambayo haijatatuliwa huko Ukraine na uhusiano wa kiuchumi unaodorora na Russia, kadhalika mizozo huko Mashariki ya Kati ambayo yamebuni mzozo wa uhamiaji huko Ulaya inaweza kuwa na athari mbaya.