Mamlaka ya Kenya imekiri kuwa shambulio lililotekelezwa Somalia mapema Ijumaa alisababisha maafa kwa wanajeshi waliokuwa wakilinda amani nchini humo. Mkuu wa jeshi la Kenya, Kenya Defence Forces, Samson Mwathethe amesema shambulio hilo lilisababisha maafa hata kwa wanamgambo wa Al-Shababu na na vile vilevile wanajeshi wa, wa muungano wakiwepo wale wa KDF kutoka hapa Kenya. Lakini amesema familia za wanajeshi waliouawa lazima wafahamishwe kwanza kabla ya habari kuwekwa wazi kufahamika kwa umma. Idadi ya waliofariki katika shambulio hilo bado imesalia kama siri kubwa. Hilo limesababisha uvumi miongoni mwa wananchi na hata picha za mitandao kusambazwa kuhusiana na wanajeshi waliouawa. Waziri wa usalama wa ndani Kenya Joseph Nkaiseri amewaonya watu wanaosambaza picha hizo akisema wataadhibiwa kisheria. There are certain unpatriotic characters who are still keen on amplifying the terrorist agenda through sharing of photos sympathizing with the terrorists in such a time of of of our nation's loss. Sharing of graphic images of the the dead embolden the enemy and bring grief to those who lost their loved ones. Wakati huo huo, rais Uhuru Kenyatta ameongoza Wakenya kutuma rambirambi kwa familia za wanajeshi wanaosemekana kuuawa huko nchini Somalia wakisaidia nchi hiyo kuweka amani. Rais Uhuru Kenyatta, ambaye bado yuko katika eneo la pwani ya Kenya, amesisitiza nia ya serikali kuendelea kuilinda nchi hii na hata mataifa jirani. Sisi tuko itiari kuhakikisha tu ya kwamba tutaendelea na shughuli yetu ya kuhakikisha ya kwamba tumeleta amani katika nchi zetu jirani, na kazi hiyo tutaiendelea, na tunaendelea kushukuru tu maafisa wetu ambao wanatekeleza kazi hiyo kwa niaba ya sisi zote, na kwa hao ambao walituacha, twasema tumeweka jamii zao kwa, kwa maombi. Na wajue ya na kwamba sisi Wakenia, shukuru, kama Wakenya tuwashukuru na tualia pamoja na hao. Kufikia Jumapili jioni, wanajeshi wanne waliojeruhiwa huko Somalia walikuwa wamesafirishwa hadi Nairobi kuendelea kupata matibabu. Na taarifa za karibuni kabisa zinasema kwamba ndani ya Somalia kuna makabiliano baina ya wanajeshi na wanamgambo hao wa Al-Shabab ambao wamekuwa wakiandamwa tangu wiki iliyopita. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America.