Balozi wa Marekani nchini Kenya Robert Godek amepongeza ushirikiano uliopo kati ya serikali kuu ya Kenya na zile za kaunti katika eneo la pwani ya Kenya kuimarisha usalama na kufanya eneo la pwani kuwa salama kwa watalii. Akizungumza wakati wa ziara yake mjini Mombasa, Godek amesema kuwa ushirikiano mzuri kati ya Marekani na Kenya katika kukabiliana na ugaidi umezaa matunda, huku akiwarai mabalozi wengine kuwashauri raia wao kuzuru eneo la pwani. Hapa balozi Godek anasema kuwa anafurahishwa kurejea Mombasa kuliko na vituo vingi vya utalii. Hii inaonyesha uhusiano wa tangu jadi kati ya Marekani na Kenya. Na kuhusu usalama, kuna nafuu, na ndio maana Marekani ikaondoa vikwazo dhidi ya taifa hili pamoja na mataifa mengine kama vile Tanzania na pia Uganda, japo kuna mengi ambapo kila mtu anafaa kufanya kuhakikisha ugaidi unaangamizwa. Huku hayo yakijiri, viongozi mbalimbali mbali katika eneo la pwani ya Kenya wamehimiza viongozi wa kisiasa kupunguza cheche za kisiasa ambazo zinatishia kuharibu mafanikio ambayo yamepatikana katika eneo hilo, haswa katika sekta ya utalii. Waziri wa utalii Najib Balala amewataka wanasiasa kupunguza malumbano hayo, ikiwa wanataka kunufaika na shilingi bilioni tano nukta mbili ambazo serikali imewekeza kuimarisha sekta ya utalii hapa. Balala anasema kuwa, sisi kama serikali tutatafuta suluhisho na nyinyi kama viongozi wa kisiasa, acheni malumbano ya kisiasa. Tumewekeza pesa nyingi na ikiwa tunataka kunufaika basi, lazima tufanye kazi kwa pamoja so that we portray the right image for the country. Usemi huu pia umesisitizwa na viongozi wa kidini katika eneo la Pwani wakiongozwa na katibu mkuu wa baraza la maimamu na wahubiri nchini CIPK Mohamed Khalifa, ambaye amewataka viongozi kushindana kuwapa Wakenya maendeleo badala ya cheche za maneno. Wanasiasa wasitumie mikutano ya hadhara kwa kutumia maneno machafu ya kujibizana, maneno ambayo yanaweza kusababisha chuki na vurugu, na wasihi wasifanye hivyo katika mikutano yao. Ni hapo jana tu ambapo baraza maalumu linaloshughulikia maslahi ya wafanyabiashara na wawekezaji lilipoelezea hofu yao kutokana na mkondo wa wanasiasa kushambuliana hadharani mbele ya jukwaa la rais Uhuru Kenyatta aliyeko ziarani katika eneo la Pwani, wakisema hali hiyo inawaogofya. Haya yanajiri baada ya gavana wa jimbo la Mombasa Hassan Joho kushambuliana kwa maneno na seneta wa kaunti ya Nairobi Mike Mbuvi Sonko wakati rais Uhuru Kenyatta alipokuwa akitoa hati za kukodi ardhi kwa wakazi elfu tano wa eneo la Likoni. Malumbano hayo yalifuatiwa na misururu ya maandamano katika vitongoji kadhaa vya Mombasa, wafuasi wa viongozi hao wakionyesha kuwaunga mkono kutokana na semi zao. Liberty Adede, Sauti ya America, Mombasa.