Watu hao kumi na tano wameuliwa kwa mapanga na wengine kwa risasi na watu wasiojulikana, ila mashirika ya kutetea haki za binadamu eneo hilo ikishutumu wapiganaji kutoka Rwanda wa FDLR waliyeko maeneo hayo, kama alivyosema Mumbere Mweni, mmoja wa viongozi wa kutetea haki za binadamu wilayani Lubero, watu kumi na nne wameuliwa na watu tisa wamejeruhiwa eh ya watu kumi na nne ambao wameuawa, kunakuwa wanawake wa viongozi wa asili. Ni hiyo hali ambayo yako katika mjina ya Miriki saa hii. Ni kitu gani kinaonesha kwamba ni wapiganaji wa FDLR ndio wamehusika? kabla ya watu hawa kuweza kufa eh, wanamgambo wa FDLR wametuma watu mingi katika maeneo ya Kaina, Kirumba, Kanyabayonga, Luofu, hata Miriki, Lubero. Hiyo ni alama ambazo tulipata, tumeona wazi kwamba eh, ni wale watu ambao wameweza kufanya hivyo, kwa kuwa eh, wanazidi hata kuua watu wengi kwenye maeneo ambao wanasingia. Kwa sasa hali ikoje katika wilaya nzima ya Lubero? kusema kila mtu anango anangoya saa yake ya kukufa mapema. Leo nimezungumza na mkaaji aliyenusurika mauaji hayo, ambaye amekimbia kijiji hicho kwa saa za usiku. Uh, kulikuwa mapambano usiku majira saa nane na nusu, ni raia kumi na nne waliouliwa afi jalari liigiisana ndani ya mwingine na kuwaua watu, waliuwa wengine kwa mapanga na wengine kwa risasi. Mpaka pale hatuyajua chanjo kama ni nini na kwa watu wengine wamekimbia ngambo za Kanyabayonga, wengine hapo Luofu, wengine wa wanapita hadi kaini. Hali sio shwari, iko mbaya sana. kitu gani mnaomba kwa serikali kifanyike? serikali ifanye misaada hmm, yote, ichunguze eneo, raia eneo la Kirumba Kanyabayonga na maeneo mengine wamepokea wanaokimbia, hali hiyo ya ukosefu wa usalama oh, wanaofia maisha yao, wanaogopa na Miriki watu wameua kabisa na wamepanga ya leo, wanasema ni akina nani ndio wamewaua. Anapiga wengine wamitimbilia Kanyabayonga, wengineluoarua. Juhudi zetu kupata wapiganaji wa FDLR zilishindikana. Eneo la Miriki lapatikana kusini mwa wilaya ya Lubero hapa mkoa Kivu ya kaskazini, na ni eneo ambalo linadhibitiwa na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, vile vile kukiweko kambi kubwa ya jeshi la kulinda amani la Umoja wa Mataifa MONUSCO, ambao washutumiwa kushindwa kulinda raia maeneo hayo. Oser Malivika, Sauti Amerika.