Operesheni hiyo ambayo inafanyika maeneo yote nchini na kuja katika wakati ambako ripoti zikionyesha kwamba kuwepo kwa idadi kubwa ya uhamiaji wa kigeni wanaofanya kazi katika maeneo mbalimbali bila vibali rasmi. Hivi karibuni, baadhi ya mawaziri walitembelea katika makampuni kadhaa na kubaini kuwepo kwa wafanyakazi wao ambao baadhi yao walidaiwa kufanya kazi ambazo zinapaswa kufanya na raia wa Tanzania. Akitangaza hatua ya kuanza kwa operesheni hiyo, naibu waziri wa mambo ya ndani Bwana Hamadi Masauni alisema pia mkakati huo utolenga wale raia wa kigeni waliopewa vibali vya kufanya kazi katika mazingira yenye sura ya utata. Baadhi ya wageni hawa ambao wamekuwa wakichukua nafasi na, na madaraka mbalimbali katika makampuni hasa makampuni binafsi na taasisi nyingine, kutumia vibaya uwepo wao nchini kwa kuwadhalilisha na kuwanyanyasa wananchi, hasa wafanyakazi wanaf, ambao wanafanya kazi katika maeneo hayo, kama viwanda, hoteli na kadhalika hmm. Lakini pia wengine wamiliki ama uajiriwa makampuni haya wamekuwa wakifanya vitendo ambavyo ni kinyume na sheria za nchi yetu, ikiwemo masuala ya uhalifu, kujishirikisha katika masuala ya uhalifu, kukwepa kulipa kodi, matatizo ya uharamia na mengineyo. Kadhalika, naibu waziri huyo aliyeteuliwa katika siku za hivi karibuni kwenye wadhifa huo amesema kwamba serikali imedhamiria kukabiliana na watumishi wanaojihusisha na vitendo vya rushwa, akisema kwamba tayari kumeanzishwa mchakato maalum wa kuwepo kwa mahakama ya kijeshi kwa ajili ya kushughulikia maofisa wa mamlaka ya uhamiaji wanaojihusisha na vitendo vya rushwa. Kuna haja sasa, wakati idara ya wa uhamiaji ikiwa inabadilika kimfumo kuwa katika mfumo wa kijeshi, kuharakisha mchakato wa kuanzisha mahakama ya kijeshi ili hawawezi wanarushwa rushwa hawawezi kushughulikiwa haraka na wananchi waone matokeo ya kushughulikiwa kwao kwa haraka sana bila kuchelewa, ili tuweze kutokomeza vitendo hivi vya baadhi ya maofisa ambao wamekuwa wakichafua taswira ya idara ya uhamiaji. Ama akizungumzia kuhusu operesheni ya kuwasaka wahamiaji yao haramu, ofisa wa uhamiaji mkoa wa Dar es Salaam Bwana John Msumule alisema kwamba mamlaka hiyo tayari imeanza kutekeleza kazi hiyo, na maeneo yanayoanza kulengwa kwa leo ni yale Ilala na baadaye Kariakoo. Ni lengo la kuwasaka watu hamiaji wote haramu ambao ni wageni wako nchini bila vibali, wapo nchini bila passport, wapo nchini kinyume na utaratibu, kinyume na sheria za nchi. Kwa hiyo zoezi hili litazia Ilala na litawakumba watu wote ambao hawana vibali. Baadhi ya ukosoaji wa mambo wameitaka serikali kuwa na operesheni endelevu, kwa vile uzoefu unaonyesha kwamba operesheni hizo zimekuwa zikifanywa mara nyingi, lakini katika mtindo unaofananishwa na nguvu ya soda. Ninaarifu kutoka Dar es Salaam ni Joe Chinjogopa.