Haya basi, msikilizaji, usikia hapo kitambulisho hicho, sina shaka kwamba unajua ni wakati upi sasa. Ni wakati wa kukuletea baadhi ya vituko, maajabu na sarakasi ambazo zimekuwa zikigonga vichwa vya habari. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Murithi Tukiwa tunaupungia mkono wa kuwa heri mwaka wa elfu mbili kumi na tano hebu msikilizaji, tuone kwa kifupi tu baadhi ya habari ambazo zilikufanya wewe msikilizaji ukae kando ya redio yako bila kubanduka, hususan uliposikia kwamba ulikuwa ni wakati wa viji mambo. Januari tulianza na habari za viongozi wawili wa kisiasa huko nchini Kenya, Rais Uhuru Kenyatta na Waziri Mkuu wa zamani na mwenyekiti wa chama cha upinzani cha ODM, Raila Odinga, wakitofautiana hadharani kuhusu chai. Hata kama huna mambo ya kuongea, karibu chai na kama chai haitoshi, hata lunch, mimi naweza kukupatia Sini ni matui na, nakwambia ni mambo yalivyokuwa mwezi Januari. Wengine wanaalikwa chai, wengine wanaalikana chai, wengine wanakataa na ni mambo namna hiyo. Lakini mwezi Februari, e, tukisalia huko huko nchini Kenya, tulimwona jamaa mmoja ambaye alikataa kata, kata kuoga kwa zaidi ya miaka kumi na saba, msikilizaji. Sasa wananchi hawakuridhishwa na jambo hilo, wengine wakasema hawawezi kuvumilia uvundo uliokuwa unatoka kwa huyo bwana, na wakaamua mara moja kumuosha kwa lazima. Na huyo bwana ingawaji alikuwa amekataa kuoga, baada ya kutakasika Bwana huyo aliwahutubia waandishi wa habari, alisemaje. Hebu tueleze, nini sababisha wewe kutoona kiusine? yeah, yeah, yeah, <coughs> hiyo masaa masaa ile mingi nakuanga na nayo ni ya kutafuta, ha? kutafuta hela ya kukunywa. Sawa sana na jamaa ambaye yeye na maji ni kama usiku na mchana <coughs> yani hawapatani. Hebu tuangalie ni yapi yaliokuwa katika mwezi Machi. Mwezi Machi tulikuwa na vituko vingi, lakini kile ambacho kiliwashangaza wengi zaidi ni kuhusu mtu aliyezikwa pamoja na ng'ombe wake. Maajabu makubwa. Lakini stori hiyo msikilizaji, haikuwa ya kipekee, kwani mnamo mwaka wa elfu mbili kumi na mbili kituo cha televisheni kikijulikana kama Citizen kilikuwa kimetangaza kisa kama hicho, ambapo ndama alizikwa akiwa hai. Na kisa na maana, unajua tuliona sasa tutimize tu, lakini Mungu atatusamehe kwa vile sio kupenda kwetu. We were forced by the circumstances. Wa tatu pia tulikuwa na mengi na baadhi yake ni kwamba kahaba aliye mzee zaidi ulimwenguni alikamatwa kwa kufanya ukahaba bila idhini. Vile vile tulikuwa na habari za kuhuzunisha na kushtukiza kutoka hapa hapa Marekani kuhusu watoto wa miaka mitano, msikilizaji, waliofumaniwa wakifanya mapenzi darasani. Yeah. Na sasa msikilizaji, kwa muda mfupi uliosalia, tutakuacha na baadhi ya matamshi ya watu ambao tumewanukuu kwenye vipindi vyetu vya viji mambo mwaka wa elfu mbili kumi na tano. Kwanza ameanza kulelewa na mbwa akiwa na umri wa mwaka. Mama anaenda kulewa, baba anaenda kulewa, mtoto anashinda na mbwa ana usiku. Baba ndo anarudi na mama wanarudi, mtoto mbwa ndo anamtawaza mbwa ndo ana kila kitu. Wakati mgini akuja ameuma likipolo li, la ugali nini mpaka nini, hapo mtoto atakula, wataendelea kulala pale. Kaona, kaona anatoa viti, anawekelea anawekelea kwa juu ya ngombe. Alikuwa ametoa nguo amefanya nini? iko na, na mimba ndio, ndio sijui aliangalia kaona hiyo ndio smart. Sasa anataka kusema kusema ataenda naye. Hawasi hapa kusema kweli. sisi tumejipanga vilivyo. We We are working with Raila Kalonzo Wetangula Jirongo. We want to remove Uhuru so that another community can have a chance of leading the Republic of Kenya. Kama hata wewe ujui kufanya hesabu hapo, hakutushinda 2017 2013, yeye alikuwa prime minister, Kalonzo alikuwa makamu ya rais, awa wengine walikuwa walikua hawapo, hawakutushinda. Sasa nyinyi mnafikiria atazotaka hivi hivi hawa watushinde 2017? hiyo ni ndoto ya mchana bwana. Na kwa hayo, msikilizaji, tunalikunjwa jamvi la viji mambo, ambapo hii leo tumepiga darubini baadhi ya mengi ambayo tuliwahi kukuletea katika mwaka wa 2015 kutoka meza ya viji mambo. Tukutakia mwaka mpya usio na vituko, maajabu wala sarakasi, na badala yake uwe ni wenye mafanikio. Makala haya utayarishwa nami BMJ Mridhi, kama kawaida na, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba asiyejua maana haambiwi maana, kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.