Swala la linalozungumziwa sana sana ni kusitisha yale mauaji ambayo yanaendelea pale Burundi huku wakiomba serikali ya Burundi yani, inayoongozwa na na Rais Pierre Nkurunziza kupata nafasi ya kuzungumuza na waasi na pamoja na vikosi vya upinzani, ili amani irejee pale uh, Burundi. Lakini pamoja na hayo, itakumbukwa kwamba tangu nyuma Burundi na serikali ya Burundi kiongozi wa rais Pierre Nkurunziza imekuwa na msimamo hasi kuhusu suala zima la mazungumzo. Itakumbukwa kwamba hata bunge la Burundi lilikaa likisema kwamba hawahitaji wajeshi wa kulinda amani ambao walikuwa wamependekezwa na Umoja wa, wa Afrika. Na kwa hivyo tunaona kwamba hata vile vile yeye uh, Alitarajiwa kuja mwenyewe katika hizi vikao lakini akaamua kuteua watu wa kumwakilisha. Kwa hivyo hayo yote, unaona kwamba kama anavyosema dalili za mvua ni mawingu. Kwa hivyo dalili zote kutoka Burundi zinaashiria kwamba serikali ni kama haiko uh, tayari kuangalia kwamba ma, ma, mazungumzo yanaendelea ili amani irejee pale Burundi. Na je, pengine huko Uganda wananchi wanasemaje na wanaofuatilia mkutano huu? Ma mashabiki wa Pierre Nkurunziza wanasema kwamba hali ni nzuri, lakini labda ningependa kuilinganisha hali ilivyo Burundi na ilivyokuwa Kenya mwaka elfu mbili na saba ambapo kwa kweli baada ya uchaguzi tunaona kwamba uh, yale mauaji yaliyotokea. Lakini anakuta kwamba alikuwa msemaji wa serikali wakati huo uh, daktari Mutua, alikuwa anaelezea ulimwengu kwamba hali iko nzuri, na wakati yale yaliyokuwa ikitoka kule, anaonyesha kwamba ni mabaya. Kwa hivyo anasema kwamba serikali, watu wengi Uganda wana maoni ya kwamba jamii ya kimataifa isiregeze kamba, waendelee kushinikiza Pierre Nkurunziza ili na serikali yake ili waangalie kwamba wanapata mazungumzo ya suluhu na waasi ili amani irejee pale Burundi. Na Rais Yoweri Museveni amezungumza pia, kuna lote jingine ambalo aligusia zaidi kwenye mazungumzo haya. Rais Yoweri Museveni amesema kwamba kama ukanda wa uh, ukanda wa maziwa mkuu hawatakubali tena mauaji kama yalivyotokea Rwanda mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne, na amesisitiza kwamba lazima uh, wa, wa, wa, serikali ya Pierre Nkurunziza wapate mazungumzo ya kina na waasi, na vilevile amesema kwamba yeye hatachuku, atachukua jukumu la kuwatuma wapelelezi ili wapelelezi, wachunguzi waangalie kule Burundi, hayo mauaji ni nani ambaye anachangia sana, na ni njia zipi ambazo zinaweza kutumiwa ili, ili kusitisha hali hiyo.