Rais Museveni ametishia kumkamata mpinzani wake mkuu katika uongozi wa Uganda Dr. Kizza Besije wa FDC baada ya Besije kuahidi wakazi wa wilaya ya Bududa Mlima Elgon kwamba atatatua matatizo ya ardhi na kuwapa makao ya kudumu. Katika mkutano wa kampeni Besije alieleza wakazi wa, wa eneo hilo kwamba atahakikisha mpaka kati ya msitu na eneo lenye makao kwa binadamu unaundwa, akiikosoa serikali yake Museveni kwa kukosa kuwapa makao ya kudumu watu wa eneo hilo. Kwake Museveni, matamshi yake Besigye ni njama ya kuchochea raia dhidi ya serikali yake na ni sawa na kupanga mapinduzi kwa kutumia nguvu za raia. nitapata ushauri iwapo siwezi kumkamata Besigye na kumzuilia gerezani Besije anazungumza kama mtu asiyeishi nchini Uganda. Akiendelea na matamshi hayo, nitaeleza tume ya uchaguzi muondoe kwenye kinyang'anyiro cha urais, nitaelekeza polisi wamkamate. Siwezi endelea kusikiliza upuzi huu. Lakini uongozi wa chama cha Forum for Democratic Change FDC umemwonya Mseveni hajaribu kumkamata Besije. Jenerali Mugisha Mtu ni kiongozi wa chama cha FDC. Aanze kujua eti hata ngarau amekuwa anafanya makosa mengi kwa namna ya kutumia pawa vibaya. Aanze kurudi kwenye mstari, yani karibu atakuwa former president. Dr. Besije naye anamtaka Rais Mseveni kukoma kumutisha na kutumia vibaya mamlaka aliyonayo. Bwana Museveni anastahili kujua kwamba ni mgombezi wa urais kwa sasa, jinsi nilivyo sasa, hata ni tisha mimi anastahili kukoma kutumia vibaya mamlaka aliyonayo kwa sasa na kutumia vibaya ofisi ya rais. of msemaji wa polisi Frede Nanga ameeleza kwamba Uchunguzi umeanzishwa kuhusu matamshi yake Besije, wapelelezi wakiwa tayari wanatazama kanda ya video iliyorekodiwa Besije akihutubia wakazi wa Bududa. Lakini Jenerali Mugisha mtu anasisitiza kwamba hakuna makosa Dr. Besije alifanya. Uwe. Wenyewe watu ndio walikuwa wanasema eti mwaka wa elfu mbili na kumi na moja serikali ya Museveni ndiyo kuwa imewaelezea eti warudi kwenye msitu, na baada ya piga kula tena wakaenda pale wakawakimbiza. Mzozo wa ardhi katika maeneo ya mlima Elgon limekuwa swala ambalo limedumu kwa muda mrefu. Eneo hilo la Bududa hukumbwa na maporomoko ya matope kila mara mvua inaponyesha na kusababisha maafa makubwa. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.