Hali ya sintofahamu imetanda hadi majira ya saa saba mchana katikati mwa jiji la Bujumbura, eneo kuna kupatikana ofisi nyingi za umma na shughuli nyingi za kibiashara. Maegesho ya magari ya usafiri wa ya umma yalikuwa matupu karibu na soko kuu la Bujumbura liloungua, hakukuwa nendarudi ya watu. Askari jeshi na askari polisi ndio wameonekana kwa wingi katika eneo hilo. Wananchi wamejifungania ndani karakata zao wanakoishi. Mwananchi huyu nimemkuta sehemu alikokuwa amejificha chini ya ukuta akisaidia mzee mwenzake aliyejeruhiwa na risasi majira ya saa sita mchana. Huyo mzee imekuwaje mpaka akajeruhiwa? Mimi nilikuwa hapa ndani wakati ee, mimi nilisikia lisasi linafika kumanjanja, inakwenda kumindi kuku kumbi kule, nako kuna nyingine, ndio ikamgusa. Sababu yeye alikuwa na mke wake na mimi niko na mke wangu hapa ndani. Sasa anapiga kelele na anaziza, njoo nishike, unishike. Nikasema ni kuna nini asiti, hii risasi ile ilifuata mimi, imenifikia kweli. Nasema sio, nikakwenda haraka nikaita ma, nika wa, ma, ma, majeshi, walikuwa pale bali bana shuma pale. Nikasema njoo mtufanyie sekuru hapa Sababu mwenzangu amefikiwa na risasi, katambia mji kokote huku kiwa mbazi, na wanawake mbaelezee, waje hapa sababu wasikutaniwe na nyingine itafuata baadaye. Basi ndio tukajikokota tukafika hapa, na yeye akajikaza, tukamfikisha hapa juo, wakakuja wale wa majeshi, wakamfunga bandazi, ndio hivyo. Milio hiyo ya risasi na milipuko mingine imeanza kusikika majira ya alfajiri saa tisa na nusu hadi mchana wa ijumaa hii. Msemaji wa jeshi la ulinzi wa taifa ametoa tangazo kwenye redio na televisheni vya taifa mchana na kudhibitisha kuwa ni watu wanaobebelea silaha ambao wameyalenga makambi ya kijeshi yaliyo karibu na gereza kula mhimba kusini mwa jiji la Bujumbura, kambi ya chuo kikuu cha kijeshi Iskam na nyingine inayohifadhi zana za kijeshi sehemu hiyo. Shambulio jingine amesema limelenga kambi nyingine ya kaskazini mwa jiji la Bujumbura ya Ngagara. Amezidi kuwa shambulio jingine limelenga vituo vya kijeshi katika eneo la Mujeju tarafani Mugongo Manga. Kanari Gaspar Baratuza, msemaji wa jeshi la Burundi, hapa anasema upande wa wasi watu 12 wameuawa, 21 wametekwa nyara, huku moja aliyejeruhiwa sasa anapewa matibabu kwenye hospitali ya kijeshi. Silaha nyingi na risasi zimekamatwa. Anazidi kusema, upande wa jeshi la taifa majeshi watano wamejeruhiwa wakiwemo waliojeruhiwa vikali, lakini Mungu atawasaidia wapone haraka. Anazidi kusema Msemaji huyo wa jeshi amezidi kuwa wale waliofanya mashambulio hayo walikuwa na lengo la kupora silaha ili waweze kushambulia gereza kuu la Mhimba na kuweza kuwatorosha wafungwa wanaozuiliwa katika gereza hilo. Hadi sasa hakuna kundi lolote ambalo limedai kuhusika na shambulio hilo. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura.