Katika baraza hilo jipya la mawaziri Dr. Magufuli ameunganisha baadhi ya wizara katika kile kilichoonekana kupunguza idadi ya mawaziri na kuwa na baraza dogo la mawaziri. Baadhi ya sura mpya ni pamoja na Luhaga Mpina, Dr. Posi Abdalla, Antoni Mavunde, William Olenasha, Injinia Edwin Gonyani, Ashantu Kizachi, Medaledi Karemaligo na Dr. Agustin Mahiga. Wengine wapya ni Susan Kolimba Angelina Mabula, Injinia Ramol Makani, Dr. Hamisi Kigwangala, Nape Nnauye, Anastazia Wambura Mbura, Injinia Stella Manyanya na Injinia Isaac Kamwela. Dakta Magufuli amemrejesha Profesa Sospita Muhongo kwenye wizara ya nishati na madini na kumteua Balozi Augustin Mahiga kuwa mbunge na baadaye kuwa waziri wa mambo ya nje kikanda Afrika Mashariki na kimataifa, huku Dr. Susan Kolimba akiteuliwa kuwa naibu wake wizara ya ujenzi, wizara ya uchukuzi na wizara ya mawasiliano. Wizara zote tatu tumeziunganisha ziwe wizara moja, na itajulikana kama Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano. Waziri wake bado sijamtafuta, naendelea kumfikiria, lakini naibu waziri atakuwa Engineer Edwin Amandus Ngonyani. Wizara ya Fedha na Mipango. Waziri wake bado tunamtafuta, lakini naibu waziri atakuwa Dr. Ashanti Jaji. Wizara ya Nishati na Madini. Waziri ni Profesa Mwijarubi Muhongo na naibu waziri ni Dr. Medadi Karemani. Wizara ya Katiba na Sheria. Waziri atakuwa Dr. Harrison Mwakembe. Wizara ya Mambo ya Nje, Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Kikanda na Kimataifa. Kwanza nimemteua Dr. Agustini Mahiga kuwa mbunge lakini pia nimemteua kuwa waziri wa wizara hii mpya ya Wizara ya Mambo ya Nje, Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Kikanda na Kimataifa. Aidha, katika baraza hilo, Rais Dr. Magufuli amesema wizara nne ambazo ni fedha na mipango, maliasili na utalii, elimu na sayansi, na wizara ya ujenzi, uchukuzi na mawasiliano, bado hajateua mawaziri kwa kile alichosema kuwa hajapata watu wanaotaka wa kuzisimamia. Pia Daktari Magufuli amesitisha semina elekezo kwa wateule hao na kuagiza zaidi ya shilingi bilioni mbili zilizokuwa zimetengwa kwa ajili ya kugharimia semina hiyo zielekezwe kwenye mambo mengine ya maendeleo ya jamii na kuwataka mawaziri hao kufanya kazi na sio sherehe za kupongezana. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.