Rais John Magufuli alikutana na wafanyabiashara wakubwa mjini Dar es Salaam hii leo na kuwataka wahakiki ulipaji wao wa kodi na endapo una upungufu basi wailipe serikali kodi ambayo hawajalipa. Wakati huo huo, Waziri Mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa alifanya ziara nyingine ya kua kushtukiza katika mashirika ya bandari na reli mjini Dar es Salaam na kukagua mfumo wa upokeaji na utoaji mizigo na utozaji wa malipo baada ya kupewa taarifa kwamba kuna makontena 2431 yaliyotolewa bandarini bila kulipiwa ushuru. Waziri mkuu Majaliwa alisema kwa mujibu wa taarifa ya ukaguzi wa bandari ya kuanzia Machi hadi Septemba 2014 makontena hayo yalipita bila kulipiwa kodi kupitia bandari kavu nne au ICDs. Kwa mujibu wa taarifa hiyo mamlaka ya bandari mpaka sasa imeachisha kazi na kusimamisha watumishi kumi tu kutokana na makosa hayo, hali ambayo haikumridhisha waziri mkuu. Mmeamua kuwasimamisha kazi watu wadogo na kuwaacha wakubwa wanaendelea na kazi. Hatuwezi kuendelea kuikosesha serikali mapato namna hii, alisema waziri mkuu wa Tanzania. Kutokana na hivyo, waziri mkuu Majaliwa amemtaka kaimu meneja wa bandari ya Tanzania, Hebel Mhanga, ampelekee majina ya watumishi wote waliohusika na ukwepaji wa kodi huo ifikapo mwisho wa siku ya Alhamisi. Pia amempa meneja huyo wiki moja kuhakikisha kuwa mamlaka hiyo inabadilisha mfumo wake wa utozaji malipo kutoka kwenye maandishi ya karatasi na badala yake kuwekwa kwenye mfumo wa malipo ya kielektroniki au e-payment. Wakati akikagua idara mbalimbali za mamlaka ya bandari kwenye chumba cha skana mojawapo, waziri mkuu huyo alikuta manifesti moja ikisema kontena limejaa nepi za watoto, lakini picha ya kwenye kompyuta ya skana ilionyesha kuwa ndani ya kontena hiyo kuna vitu kama vifaa vya umeme. Katika ziara yake katika shirika la reli, waziri mkuu Mjaliwa alikagua mabehewa na kuzungumza na baadhi ya wa wafanyakazi waliokuwepo kwenye stesheni ambapo taarifa ya ofisi ya wa waziri mkuu inasema alibaini ufujaji kwenye malipo ya mishahara na makato ya michango ya wafanyakazi.