Leo imekuwa ni siku ya mwisho ya ziara rasmi ya kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Baba Mtakatifu Francis hapa nchini Kenya, kabla ya kuelekea Entebbe, Uganda. Mapema asubuhi, Baba Mtakatifu aliongoza misa takatifu katika mtaa duni wa watu maskini wa Kangemi. Baadaye, mwendo wa saa nne na nusu asubuhi alifika katika uwanja wa Kasarani viungani vya mji mkuu wa Nairobi, ili kuhutubia halaiki kubwa ya vijana kutoka sehemu mbalimbali hapa nchini. Pia nilifika mapema katika uwanja huo, na katika hotuba yake kwa taifa, Papa Francis aliwalaumu matajiri wanaohusika na rushwa. Amesema tatizo la rushwa linafanana na matumizi makubwa ya sukari, ambapo mtu anashindwa kuacha kuitumia kwa sababu ni tamu. Hatimaye watu kama wanashikwa na ugonjwa wa kisukari, na tabia hii imefanya Kenya kuwa mtu au taifa lenye ugonjwa wa kisukari. De tanta azucar facil terminamos diabetes. So much sugar that we either end up being diabetic or our country ends up being diabetic. Vilevile, Baba Mtakatifu ambaye alikuwa akishangiliwa na vijana wakati wote wa hotuba hiyo amesema Kenya ina tatizo la ukabila ambao lazima kuangamizwa. Na kabla ya kuondoka hapo mjini Nairobi, Papa Francis ameshutumu vikali tabia ya kuwashurutisha vijana kujiingiza katika itikadi kali za kidini kwa manufaa yao wenyewe. Baadhi ya watoto wanaozaliwa katika hospitali za kujifungulia akina mama sasa wamepewa jina la Papa Francis <todiculia> Ni furaha yangu kuleta mtoto siku ya jana, jifungua akapo pop ashafika saa tatu na nusu usiku, ndio maana nikitoka kwa Francis, wapapa aliingia saa kumi na moja na yeye akazaliwa saa tatu na pia vile vile nimeona kwamba vile papa na pole pole huyu naye ni pole pole hivyo hivyo. Kwa hivyo ni raha kweli, hata kama popa atakuwa maenda, lakini wakati nilikuwa na wataona mjukuu wangu wa kwanza nitaona kama popa amebaki na sisi, kwa hapa msikia leo tuweze kufurahi pamoja. Kuna watoto watazalia wakati huu wa mvua ya El Nino. Ni ajabu unakuta mtu ameanzisha wa mtoto wake ia hapa eh. Mnazimoja Maweni, kuna mtoto alizaliwa siku ya Kikambala, anaitwa Bomplas Awino, huyo mtoto ni bala, bala kabisa, saa zote anapigana na watu tu watu na mawe pe, hata hivyo kumbe kuwa na matatizo ya usafiri na uchukuzi wa abiria hapo mjini Nairobi na baadhi ya biashara kubwa zimefungwa.