<todicata> hii ilikuwa ni hafla maalum ya maombi ya amani iliyohudhuriwa na waumini wa dini tofauti hapa mjini Mombasa. Imetumiwa pia kuzindua msafara wa mabasi hamsini kuwachukua waumini hadi Nairobi, umbali wa kilomita mia tano, kukutana na kiongozi wa Katoliki duniani Papa Francis. Msafara huo unajumuisha vijana zaidi ya mia saba walioteuliwa nasoma katika shule ya upili wa Tononoka secondary school. Tuko na furaha sana, hasa katika hii msafara ambayo tuko nayo ya kwenda kumwona popo, katika ile maneno ambayo anatuletea, ile funzo ambayo anatuletea. <laughs> <laughs> majina yangu kamili ni Millicent Akot kutoka Makupa Catholic na nina furaha sana kukutana na mtu ambaye sijawahi mwona maisha yangu. Ukipewa nafasi umsalimie na umuulize swali utamwambia nini? Ningemuuliza swali jinsi yani alivyopitia maisha yake mpaka akaja kuwapoa. Kwa nini viongozi wameamua kuwashirikisha zaidi vijana, kuwaweka mstari wa mbele kukutana na Pope Francis? Wilbert Lago ni kasisi wa kanisa Katoliki. Kwa kusema kweli, dunia hii, idadi kubwa ni ya vijana. Na kwa hivyo vijana wakiunga jambo lolote mkono, hizo zitakuwa na nguvu. Wasipoziunga mkono dini hizi hazitakuwa na nguvu, kwa sababu kizazi cha watu wakubwa kinaendelea kufifia. Swali so, la pili ni kwamba wakati wa siasa na wakati wa vurugu vurugu, wafadhili mbalimbali wa hizi vurugu wanatumia vijana. La kutia moyo zaidi ni kuwaona vijana wa Kiislamu wakiunga mkono wenzao wa Kikristo na hata kufanya mambo yao pamoja katika maombi haya ya pamoja, nimezungumza na naibu kamishina wa kaunti ya Mombasa, Mahmud Salim, akianza kwa kuwashauri wazazi la. lazima wazazi watoe mwongozo kwa watoto wao, kwa Swahili wanasema samaki mkunje angali mbichi. Wale Wakristu wanakuwa converted na kudanganywa. Kwa hivyo, ni Wakristu na Waislamu wote, vijana wako ndani. Sasa sisi kama serikali tunawahimiza kila siku wazazi wachungi watoto wao, na sisi tutawasaidia. Papa Francis katika ziara yake hapa Kenya ameratibiwa kuhutubia kongamano la vijana na pia atatembelea maskani ya watu maskini katika mitaa ya duni mjini Nairobi. Ziara inapotarajiwa kuanza Jumatano hii, Wakenya wanaonekana wakinunua simu mpya angalau kumpiga picha kiongozi huyo wa kidini. Inaona kila mtu atakuwa na kikebe, mwataka kumpiga picha eh, na yule atakuwa ntoka Itali. <laughs> Josephat Kioko, Sauti ya Amerika, kutoka Mombasa, Kenya.