Na kwa nini imetumiwa nguvu namna hiyo? Si mna haki ya kuweza kujieleza katika bunge? Namna hiyo ya tume, tulimwandikia Spika tukamwomba kwamba kuna mambo ya msingi ambayo tumeapa kuilinda katiba, na tunaona katiba inavunjwa, na kwa kuwa katiba inavunjwa, tukasema hatuko tayari kuona katiba inavunjwa, kwa hivyo tuyajadili. Pamoja na mambo mengine, ni suala la uhalali wa rais aliyemaliza muda wake wa Zanzibar, Dr Ali Mohamed Shein ambaye alishamaliza muda wake tarehe mbili ya mwezi wa kumi na moja kuingia kwenye ukumbi wa bunge na sisi tukiona kwamba anavunja katiba, kwa kuwa sisi sisi tumeexpress concern yetu ya kwamba we are not prepared kuona hilo linatokea. Lakini cha kushangaza ni kwamba wameendelea na ubabe wao kumwingiza kificho ndani ya bunge, wakati hakuna baadhi ya wawakilishi Zanzibar kwa nguvu wanamuita Baraza la Wawakilishi, wakati Baraza la Wawakilishi limeshakuwa dissolved tangu mwezi wa nane. Wa ubabe, wanamwingiza Balozi Seif Iddi makamu uh, wa pili wa rais wa Zanzibar, wakati sio halali. Wanamwingiza Dr shei eh, wamekataa kusikiliza hoja zetu za msingi kabisa za kuweza kufanya haya mambo kwa amani na utulivu, na tuliwaambia sisi tunachotaka ni meza ya maridhiano, ni meza ya mazungumzo. Wamekataa, kwa hivyo wametumia ubabe, na sisi hatutaki tumwage damu ya Watanzania. Sio sisi tumetoka kwenye ukumbi, wametutoa kwa nguvu. Lakini kwa nini msifache utaratibu wa sheria kwenda mahakamani kuwasilisha mashtaka? Uh, unajua masuala ya mahakama zetu hayo, kwa mfano hata huyo Magufuli mwenyewe, unajua katiba yetu haina nafasi ya matokeo ya rais yakishatangazwa kuweza kuhojiwa mahakamani, na hali kadhalika masuala ya Zanzibar na prosesi yote hii unaijua. Sasa hatuwezi tukaruhusu dikteta wa namna hii ukaendelea katika jamhuri ya Muungano. Sasa ni hatua gani mtaweza kuchukua hivi sasa baada ya kutolewa na mnataka ubabe huo ukomeshwe? Tutakutana kwa pamoja, tutafakari kwa pamoja, alafu tutaona ni hatua gani zilizo bora za kuomba jumuiya za kimataifa, kuomba watu mbalimbali mbali wenye kutakia mema ya taifa la Tanzania, tushirikiane kwa pamoja, kwa kuwa Tanzania ni mali ya watanzania wote. Sisi hatutaki tumwage damu, sisi tunataka maridhiano ya kitaifa, na duniani kote leo hii malengo kumi na saba ya dunia ni nishirikishi ni inclusiveness, kila mmoja anashirikishwa. Huwezi ukasema kwamba unafanya mambo hayo kwa ubabe tu, kwa sababu ni nchi ya mfumo wa demokrasia, vyama vingi vya siasa, kila mtu ana haki ya kujieleza. Kwa hivyo suala la inclusiveness ni muhimu sana, baada ya kujiona kwamba wewe ndio ulio bora kuliko watu wengine wote. Kwa hivyo kwa ufupi, upinzani hautambui uhalali wa rais Magufuli na hayo tumeshaweka wazi wazi. Na we utamtambuaje? Kwamba kwanza uchaguzi lazima ukamilike ndani ya Jamhuri ya Muungano upande mmoja wa Jamhuri ya Muungano uh, unasema wabunge ni halali na kura za rais wa Jamhuri ni halali, lakini kura za rais wa Zanzibar na wawakilishi na na diwani sio halali, wakati wawakilishi wao walishapewa na certificate za kwamba wao ni wawakilishi halali, na kwa mujibu wa sheria na katiba la, kama wanataka kutengua uwakilishi ambao ameshatangazwa kapewa na certificate, lazima upeleke kesi hiyo mahakama kuu. Lakini nu, inatumika nchi ya, ya kibabe tu, wanatumia jeshi, wanainvade jeshi. Jakaya Kikwete alitumia zaidi ya bilioni mia nne na tisa wakati Tanzania tuko hoja amna, hospitalini hakuna dawa, watanzania wako katika hali duni ya maisha, duni ya maisha, elimu iko duni. Ametumia bilioni bilioni mia nne na tisa kuweza ku, ku, ku, kununua magari ya washawasha vifaa washa, vya kijeshi vya kuumiza wa Tanzania. Asante sana bwana Mbatia, na tunashukuru sana.