Waendeshaji mashtaka wa Ufaransa wamethibitisha kwamba mtuhumiwa aliyepanga mashambulizi ya jijini Paris wiki iliyopita alikuwa miongoni mwa watu waliouawa katika mashambulizi baada ya polisi kuvamia nyumba moja katika mji mkuu. Abdulhamid Abaud Raia wa Ubelgiji mwenye asili ya Moroko alikuwa miongoni mwa watu waliokuwemo katika nyumba iliyoshambuliwa kwa saa saba mjini St Denis. Wakati huo huo, wabunge Ufaransa, wa Ufaransa wamepiga kura mapema leo kuongeza hali ya tahadhari kuwa miezi mitatu kutokana na mashambulizi ya Ijumaa ya wiki iliyopita. China imeungana na Norway leo kulaani mauaji ya wananchi ambao walikuwa wametekwa na kikundi cha kigaidi cha Islamic State. Rais Xi Jinping amesema kwamba China inapinga ugaidi wa aina yoyote na kuongeza kwamba serikali itafanya juu chini kuhakikisha kwamba wahusika watakabiliwa vilivyo kisheria. Waziri Mkuu wa Norway Erna Solberg naye amesema kwamba mauaji hayo ya wananchi wake na kikundi cha Islamic State ni, ni wa kikatili. Kwa mujibu wa gazeti la Dabik, kikundi hicho kimesema kwamba kimewaua mateka wa Norway na China. Sobeg alisema habari kuhusu mauaji hayo zitaendelea kuchunguzwa huku akiongeza kwamba kukuwa na sababu zozote za kutoamini habari hizo. Idadi kubwa ya wasiria hivi sasa limesafiri kwa ndege hadi Mauritania kabla ya kuanza safari ndefu ya kuvuka jangwa la Sahara na kuelekea Ulaya, wakati mataifa hayo ya Ulaya yanaweka masharti makali kuvuka mipaka yake. Kulingana na shirika la habari la Reuters, mamia ya wasiria wamejiandikisha kama wakimbizi au kutafuta hifadhi ifa katika taifa hilo la Afrika Magharibi mwaka huu, lakini wengi wanasemekana hawajajiandikisha, na wataalam wanasema idadi ya wanaosafiri katika mji mkuu wa Nokchot imeongezeka. Maelfu ya wasiria wameomba hifadhi mwaka huu katika visiwa vya Hispania nchini Moroko vya Cheutu na Melia. Wengi wanaripotiwa kusafiri kutoka Beirut Lebanon, na kuwasili Algiers na hapo tena kuelekea katika maeneo hayo kujaribu kuingia Ulaya. Rais wa Marekani Barack Obama amesema leo kwamba juhudi za kulishinda kundi la kigaidi la Islamic State zitafua dafu bila makubaliano ya kisiasa nchini Syria. Aidha amesema kwamba haamini kwamba makubaliano ya hayo yanafaa kumwacha mamlakani rais wa sasa wa nchi hiyo Bashar al-Assad. Obama alikuwa akizungumza baada ya mkutano baina yake na waziri mkuu wa Canada, Justin Trudeau, uh, wakati wawili hao walihudhuria mkutano wa jumuiya ya ushirikiano wa kiuchumi kati ya nchi za Asia na Pacific huko nchini Ufilipino. uh, Bwana Obama amesema ni vigumu kutathmini uwezekano wa kumalizika kwa vita vya kimbari vinavyoendelea huko Siria, wakati ambapo watu wengi nchini humo wanaamini kwamba Bashar al Asad ni dikteta mkatili na muuaji. Mlipuko, uh, mlipuko mkubwa wa bomu uliolenga msafara wa magari ya kundi la wanamgambo wa serikali katika mji mkuu wa Mogadishu. Mlipuko huo ulitokana na bomu lililotegwa kando ya barabara na kulenga gari lililokuwa linamsafirisha mwenyekiti wa idara ya utawala wa wilaya Dakne Nile. Gari liliharibika na watu kadhaa waliuawa pamoja na wanajeshi wa serikali na wengine kadhaa kujeruhiwa. Afisa alielengwa alijeruhiwa na kupelekwa hospitalini. Serikali ya Zimbabwe imesema kwamba itaanza kuwatoza kodi ya kati ya dola tatu na dola kumi wakulima weusi nchini humo ambao wamefaidika kutokana na mpango wa mageuzi ya sheria za ardhi. Serikali hiyo ya Rais Robert Mugabe inatafuta njia za kuongezea mapato huku ikikabiliwa na hali mbaya ya kudorora kwa uchumi. E katika mpango wa mageuzi kwenye sekta ya ardhi ambao ulianza mwaka wa elfu mbili, serikali inayochukua maelfu ya mashamba yaliyomilikiwa na wazungu na kuwagawia Wazimbabwe weusi e katika kile Rais Mugabe alikiita kusawazisha mizani ya kikoloni. Wadadisi wanasema kwamba ushuru huo unafanana na ule uliotozwa na wakoloni nchini humo ambao ulipelekea rais Mugabe na viongozi wengine huko Zimbabwe kuanza kupigania ukombozi. <laughs>