Mashambulizi haya yamefanyika mchana kweupe, asubuhi ya leo katika maeneo matatu ya jiji la Bujumbura. Guruneti moja imerushwa karibu na kituo cha kuegesha magari yanayoelekea katika mikoa ya kaskazini mwa nchi na katikati, na kumjeruhi askari polisi mmoja. Polisi wengine watatu wamejeruhiwa na guruneti nyingine iliyovurumishwa karibu na ofisi ya tarafa ya Kamengeni kaskazini mwa jiji, kulingana na duru za polisi. Guruneti nyingine imerushwa katika tarafa ya Buyenzi, lakini haikuacha hasara. Na jana usiku wakazi kazi wa kata ya Bwiza katikati mwa jiji la Bujumbura akuweza kusinzia vizuri kufuatia milio ya risasi na guruneti vilivyosikika wa wakati watu wasiojulikana walipovamia baa mbili, moja kwenye barabara ya nne na nyingine kwenye barabara ya tano. Yaani kilichotokea ni hivi, walikuja akaanza kupiga risasi, aliyekuwa naweza kukimbia alikimbia. Na si hapa sisi wa vijana wadogo wadogo ndo tunavyoumlia tu bure, na kitu ambacho wanatafuta mimi sikijua. Alikufa wawili, mmoja akaumia, waliwapiga masasi Uh, yeah, ma, manani itu mabunduki ya bunduki. Aa, batu balikuwa bajira lia mukiosi, ndo tuliamuka aana umoyo alikufa, ungini balimpeleka kwa muganga. Makazi ya meya wa jiji la Bujumbura Fredi Mbonima yalilengwa pia ambapo nyumba na gari viliharibiwa na masasi. Polisi inasema waliofanya mashambulio hayo walirudishwa nyuma na askari polisi. Shambulio jingine limefanyika katika mtaa wa Chibitoke kaskazini mwa jiji la Bujumbura ambapo polisi wane walijeruhiwa na guruneti iliyovurumishwa na watu wasiojulikana. Kwingineko kusini mwa jiji la Bujumbura, polisi inathibitisha kuwa ni kituo cha polisi kilichoshambuliwa. Msemaji wa polisi Nkuriki anasema katika mapigano hayo polisi mmoja alifariki na mwingine kujeruhiwa. Ilikuwa e, msaga fasi inayoitwa kwa jina la maarufu kwa vijisi ni barabara ya 24 nn e, hapo sasa e, wajambazi walishambulia polisi e, polisi mmoja akauawa na mmoja akajeruhiwa. Naweza nikasema sio mashambulio mengi kwa sababu ni kesi ine tu. Mashambulizi haya yanafanyika huku zoezi la kupokonya kwa nguvu silaha watu wanazozimiliki likiwa likiendelea, kwa mjibu wa polisi. Haidala Kizimana, VOA Express, Bujumbura.