Museveni ametumia fursa ya kufunga kongamano la wanachama wa NRM kuwaeleza wapiga kura nchini Uganda sababu kuu zinazomfanya aendelee kuwaomba kura kwa muhula wa sita sasa, akisisitiza kwamba maono yake ya kuitajirisha Uganda yangali hai. Museveni amejipiga kifua kwa kile amesema mafanikio yake ya kuimarisha amani, ujenzi wa barabara, kuimarisha elimu, mawasiliano, afya na kadhalika Tumefanikiwa kuimarisha ulinzi na usalama wa nchi, ndiyo sababu tumewashinda wapiganaji kama Konyi na uwezo wa ng'ombe. tunatumia shilingi bilioni elfu mia mbili kuimarisha elimu, tumeimarisha sekta ya afya, tumejenga barabara, sekta ya mawasiliano na sasa tunajenga reli ya kisasa. Museveni amewaeleza watumishi wa umma kwamba sababu kuu hajawapa mishahara minono ni kwa sababu lengo lake kuu lilikuwa kuimarisha sekta zinazobuni nafasi zaidi za ajira, lakini akaahidi mishahara minono. Ndiyo tumewaongezea mishahara watumishi wa umma, lakini haitoshi, kwa sababu lengo letu kuu ni kujenga barabara, kuimarisha ulinzi na kustawisha sekta elimu, umeme na kadhalika. Mseveni, hata hivyo, amekiri kwamba amepata changamoto katika kuhakikisha kwamba kila raia wa Uganda anapata maji safi ya kunywa kutokana na kutoka na gharama kubwa ya kujenga mabomba na mifereji ya maji pamoja na kutokuwepo kwa mabwawa ya kunyunyuzia maji mimea ili kukuza kilimo. Water for drinking. That one we have done a bit. Ni asilimia sabini na tano ya watu wanakaa mjini ndiyo walio na maji safi ya kunywa huku asilimia thelathini na tano ya walio mashambani wakikosa maji safi. Muhimu zaidi, tunahitaji maji ya kunyunyuzia mimea shambani. Tuna mabawa manne pekee ya kunyunyuzia maji ambayo hayatoshelezi kilimo. Hiyo ni changamoto kubwa, tunalijua na lazima tutimize ahadi yetu. Lakini Museveni hakusita kutoa ahadi zaidi katika juhudi zake za kusaka kura, akiwaahidi wanasayansi mshahara mnono pamoja na kuimarisha miradi inayofukuza umaskini katika kila boma. Tunastahili kuwalipa pesa zaidi wanasayansi na kuweka pesa zaidi katika kuwatajirisha Waganda. Shilingi milioni mia mbili za Uganda hazitoshi kumaliza umaskini. Rais Yoweri Museveni anatarajiwa kuidhinishwa na tume ya uchaguzi kutetea kiti cha urais kwa muhula wa sita Jumanne asubuhi na kuanza kampeni moja kwa moja saa za adhuhuri kuanzia jijini Kampala. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.