mgombe huyo alikuwa ameambatana mgombea mwenza pamoja na viongozi wengine wanaounda umoja wa ukawa amesisitizwa kwamba yeye ndiye aliyoshinda katika uchaguzi huo amesema kwamba kwa mujibu wa takwimu zilizokusanya na chama chake kutoka katika vituo vyote vya kupigia kura zinaonyesha kwamba yeye amejipatia kura milioni 1268795 ikiwa ni sawa na asilimia62 kwa maana hiyo amesema kwamba hatambui matokeo aliyotolewa na tume ya taifa ya uchaguzi na kwamba tayari amewasilisha malalamiki yake kwa, kwa tume hiyo kupinga kile alichokita ubakaji wa tumeainisha kwenye malalamiko yetu yetutakurudishwa kwetu na mwenendo wa matukio mbalimbali hususan utangazaji wa matokeo matokeo batili ya matokeobatili kwenye vituo vya kupika kura kama yifatari. kwanza upunguzaji wa kura zangu pili kuongeza kura kwa mgombea wa6a naendelea kukataa dhuruma dhidi ya matako ya wananchi najala kutaka kubak kwa demokrasia kunaonekana wazi kutokana na mwenendo wa tume kuendelea kutangaza matokeo ya kura yasiyo ya kweli kwa kupoka ushindi wetu mejiririsha kwamba nimepata kura milioni18 sawana asilimia stia mbili baada ya kukamilisha kai a kukusanyauza matokeo nch ma hitahgtan mara moja oja aih mwanasiasa huyo hakuishi hapo tu bale alikwenda mbali zaidi akisema kwamba hayuko tayari kuona haki mwananchi kipokwa hivyo ataendelea kushirikiana wananchi hao kuhakikisha kwa kwamba haki hiyo inapatikana naendelea kuwashukuru wananchi kwa imani yenu kwangu na kwa kunichagua na viongozi wenzangu tunaamini kuwa kuchezea demokrasia ni kuvunja amani lakini akintamuinwtanzaia ndio ya kupata mabadiliko mabadiliko na na viongozi muna waidla, muna na viongozi nitaendelea kwa kuwa pamoja na watanzania wote kudai haki yenu kwa nguvu zengu zote nikishirikana viongozi wenzangu kandoni muhayo pia alijadilia kile alichokiita matumizi ya nguvu za dola dhidi ya wananchi wanaopigania mabadiliko ya kweli tanzania kwa miaka mingi imefahamika si kama kisiwa cha amani katika afrika tunashangaa leo utawala wa kikwete kuona vyombo vya ulinzi na usalama vikitenda kila mahali wakiwa na silaha za kivita mitaani kana kwamba uchaguzi ni vita hii ni kuhatisha wananchi ili wakubali kunyangonywa hake yao kunyang'anywa hake yao ya msingi ya kuchagua viongozi wanaowataka ninaamini watanzania yamtu akubali hali hii wakati huo huo jumua ya kimataifa imeendelea kutoa mwito kuhusiana na kufutwa kwa uchaguzi wa zanzibar taarifa iliyotolealewa na ubalozi wa ingereza nchini imelani hatua hiyo na kutaka mamlaka zinazohusika kutengua wamuzi huo taarifa kama hiyo pia ilitolewa na ubalozi wa marekani ikitaka kuendelea kufanyika kwa uchaguzi ama kundi la uangalizi wa kimataifa limesema kwamba kufutwo kwa uchaguzi huo kunaweza kuwa pigo kubwa kwa demokrasia ya zanzibar na ikataka mamlaka husika kuutafakari upya juu ya uamuzi huo inaarifu kutoka dar e s salaam ni choochinjogopa