hapa si sokoni bali ni moja ya ofisi iliyopo makao makuu ya tume ya uchaguzi zanzibar inayoshughulikia vitambulisho vya mpiga kura lakini sokomoko lote hili linasababishwa na nini wanaitwa ninii natokea fnit si imetayarishwa na tume ya uchaguzi yenyewe baada ya kugaa zile shehia sasa watu wengi sasa hivi majina yao yamepotea unafahamu katika hatu a kwanza ya kuletwa majina nilikuta ilikuta kijitoupele nimekuenda sasa nitakosa kupiga kura yangu watu watu wengi nimekuja kipande changu cha kura kura nimeanza tangu jana kutafuta changu nimepitia haupa uraizatanuata haapaukeke a f a euwa ya watu nimeingia ndani mambo jina lakini ingia danhaoaakiisahi silioni kwahivo simu alaf then tarudia tena kwa alhamis tutakupigia simu kama tutakupigia simu itabidi uje tena itabidi mie nondeke pali jana nifike hapa kufika hapa yule bibi akantolia ukali sana bibi mmoja mbayo nashuhulikia hapa kanambia nyini hamstaki kuja hapa nyii mtkaterekiwa mwendekerekwe direction tuamba tuje tena hapa hapa lakini tunafika hapa leo tunaambiwa kama nini tayari washafunga hata kitedda kilichonileta hapa kufuatilia kitambulisho changu cha kupigia kura jana nimenda kwerekwesiwa niji hapa makao makuu wanachotufahamisha wanatuambia tusubiri lakini wengine wanasema hawatowe haya basi tusikilize na wewe una maoni gani nini hasa ambacho kinakusumbua walivotangaza tangazo kwamba hivi vitambulisho vinatoka tumeenda majina yetu hayakuonekana tukaambia tutatangaziwa tena tumesubiri tumesubi, tumesikiza redio matangazo haajatoka alivoja kutoka tumea vilevletukamba nini majina yenu hayam tukaambia tutatangaziwa tena siku nyingine tarehe ishirini ndo mwisho uchukua vitambulisho tunakuja hapa tunaambia vitambulisho havitoka awa ndo anaosababisha fujo hapa anakuta mkusanyiko wa wake kwa waume vijana kwa wazee wakimsikiliza mtumishi huyu mgini, mgini, mgini, mga, wa tume ya uchaguzi zanzibamytunmtmjaaaoaa i lakini hakuna kinachoeleweka kwa wazanzibari hawa wenye shahuku kubwa ya kutumia haki yao kikatiba ya kupiga kura lakini inabainika kwamba si kila mtu aliyeko hapa ana tatizo ambalo linatokana na makosa ama mapungufu pengine ya tume ya uchaguzi zanzibar <muchu> kwa kwa utafiti wangu niliofanya nimegundua mkanganyiko huu unatokana na wapiga kura hawa kutokuwa na elimu ya kutosha kuhusu daftari la mpiga kura kwani wengine hudhani taarifa zao hazimo kwa kuangalia daftari la tume ya uchaguzi ya taifa badala ya zanzibar hili ligongo sautiamerica zanzibar