Tafuta, babi, Kine, tukine, tukine, tukine. Ni wafuasi wa chama tawala cha NRM wakisema kwamba chama chao kimetawaliwa na wezi. Tukine, tukine, tukine, tukine, tukine, tukine, tukine. Hii ndiyo taswira iliyogubika makao makuu ya chama tawala nchini Uganda NRM kwa siku ya pili mfululizo baada ya uchaguzi wa chama kumteua atakayewania kiti cha meya jijini Kampala kugubikwa na madai ya wizi wa kura. Makundi mawili ya vijana wanaomuunga Salim Uhuru na Muhammad Kibedi wakikabiliana na kuzua fujo kila upande ukidai ushindi. Vijana wamevunja lango kuu la makao makuu ya chama hicho tawala huku polisi wakiwa na wakati mgumu kuwatawanya kwa kuzingatia kwamba ni wafuasi wake Rais Museveni. Muhammad Chibedi anayedaiwa kupendelewa na viongozi wa chama amesema wazi kwamba aliwachochea wafuasi wake kuzua fujo. Nilipoona kwamba utulivu wazum hauna faida <laughs> niliamua cool kuandaa vijana wangu. Naye Salim Uhuru ambaye ni mwenyekiti wa chama hicho cha NRM maeneo ya katikati mwa Uganda anayedai kuibiwa kura, anasisitiza kwamba hata watulizi wafuasi wake hadi atakapotangazwa mshindi. Salim Uhuru anadai kwamba kura zake ziliondolewa kwenye vijisanduku kabla ya kuhesabiwa. Nataka na ukweli, ukweli mtupu, kwa sababu hakuna hata karatasi la kupigia kura lililowekwa alama ya Uhuru kupigiwa kura. Sasa kura zangu zipo wapi? Nataka ukweli ndipo nitulie. Wakiwa wenye hasira vinara hao wawili wamekiri kuwa wamekuwa wakiwahonga wapiga kura aliwapa shilingi elfu mia tatu na wakampa kura mia tatu alikiri na kusema peupe kwamba penye unaeka shilingi elfu mia mbili naeka shilingi elfu mia tatu penye unaeka shilingi elfu mia tatu naeka shilingi elfu mia nne juhudi za kupata utulivu zimeshikamana licha ya mkuu wa tume ya uchaguzi ya chama tango doi kueleza kwamba mkutano kati ya wawili hao na Rais Museveni usiku wa kuamkia leo umekosa kupata suluhu. Upande mmoja unadai kwamba udanganyifu katika hesabu ya kura ulifanyika katika ikulu ya rais Anakasero iliyo katikati mwa jiji la Kampala kwa kuwahusisha wanajeshi wa ikulu katika kupiga kura warisi na mudari, na huku moshi wa hasira na kutoaminiana ukifukuta ndani ya chama cha NRM. Tume ya Uchaguzi imetangaza kwamba uteuzi wanaowania urais utafanyika mwanzoni mwa mwezi ujao, huku kampeni zikitarajiwa kufanyika kati ya tarehe tisa Novemba mwaka huu hadi tarehe kumi mwezi Februari mwaka ujao, hii ikiwa ni maana kwamba uchaguzi mkuu utafanyika tarehe kumi na mbili mwezi Februari mwaka ujao elfu mbili kumi na sita Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.