Kumekuwa na maoni na hisia tofauti hapa nchini Kenya baada ya chama kikuu cha walimu wa shule za serikali kutangaza kumalizika kwa mgomo wa karibu wiki tano zilizopita kote nchini Kenya. Na kulingana na viongozi wa chama cha walimu, mgomo huo umemalizika shingo upande na walimu wamekubali kutii agizo la mahakama la kuwataka kurejea tena kazini mara moja ili kutoa nafasi ya mazungumzo zaidi kati ya serikali na chama hicho cha walimu. Mwenyekiti wa chama cha waalimu Bwana Nzile: Wazazi, pelekeni watoto wenu shule kuanzia Jumatatu, wawe huko kama ni boarding. Wanafunzi, nendeni shule. Waalimu, ndeni mkafanye majukumu yenu, japokuwa mmenyanyaswa, japokuwa mmeonewa na mwajiri Teacher Service Commission ambaye yeye hana imani na mfanyikazi wake anayeitwa mwalimu, tuachieni jukumu hili, tuachieni tung'ang'ane huko katika mahakama. Serikali heshimu katiba, heshimu mahakama, heshimu sheria, nchi hii iwe na amani. Sisi kama walimu wa Kenya tumethibitisha leo kwamba sisi ni wapenda amani, sisi ni wazalendo. Sisi tunaheshimu mahakama, tunaheshimu katiba. Na tangu mapema alfajiri, shule nyingi hapa Nairobi zilikuwa zimepokea idadi kubwa ya wanafunzi waliokuwa majumbani muda wote wa mgomo huo. Baadhi ya wazazi walionyesha furaha ya kumalizika kwa mgomo huo, isipokuwa wengine walikuwa na hasira dhidi ya serikali. Ni vizuri kwa sababu watoto wameumia sana, haswa wale ambao ni wa kidato cha nne, maanake wao waenda kufanya mtihani. Sasa wakiwa wamekaa nyumbani, inakuwa ni uchungu sana kwa wazazi. Amefanya vizuri kwa sababu watoto wetu wanaumia na hasa sasa, sisi tulikuwa tunataka walimu warudi shule, kwa maana hawakufuatilia vile inastahili. Wameajiriwa na muajiriwa, nastahili kupata au kuheshimu yule muajiri taongezwa mshahara ni kwamba, sioni haja sioni haja warudi kwa sababu as long as walikuwa wamegoma, wali na wanja lipwa na kichene, walikuwa wamegomea wanja pewa. So mi maoni yangu ni waendelee kugoma, ndio angalau serikali ijibidishe kuwalipa. Maoni yangu ni heri hata mgomo uendelee, ni heri watoto wangu walale nyumbani kwanza, inapaswa walipwe. Ni ahadi gani iliyoko kuhusu malipo ya wa walimu? Lakini viongozi wa vyama vya walimu wanate na kupeka Wanadaiwa wamesitisha mgomo huo kwa muda wa siku tisaini kama ilivyoagizwa na mahakama, ni ili kutoa nafasi kwa mazungumzo zaidi kati ya serikali na vyama vya walimu. Lakini wakati wazazi na wanafunzi wanatabasamu kwa kumalizika kwa mgomo huo, idadi kubwa ya walimu wamekasirika kwa kurejea darasani mikono mitupu, baada ya serikali kudinda nyongeza hii ya mishahara, na baadhi ya walimu wameapa kutojiunga tena na migomo kama hiyo katika siku zijazo. Wengine wameanza kujiondoa wa kama wanachama wa chama cha walimu, na wengine wanadai kusalitiwa na chama kikuu cha walimu. Mwaike kwenye vio ya Express Nairobi.