Namna katika habari za dunia, mashahidi katika shambulizi la risasi lililoua watu tisa katika chuo kimoja kaskazini magharibi mwa jimbo la Oregon Alhamisi wanasema mshambuliaji alikuwa analenga lengo Wakristo. Maafisa wanasema mshambuliaji huyo aliyekuwa na silaha nzito aliingia madarasani katika chuo kikuu cha Umpqua kwa majira ya asubuhi na kuanza kufyatua risasi kabla ya kujipiga risasi mwenyewe wakati akikabiliana na polisi. Takriban mashahidi wawili ambao wanasema mshambuliaji hakutajwa na polisi aliwauliza watu aliwafyatulia risasi kama ni Wakristo. Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa linaripoti kushuka kwa wahamiaji wanaowasili nchini Ugiriki kutokana na hali mbaya ya hewa katika bahari ya Mediterranean. UNHCR imesema wahamiaji 1500 waliowasili Jumanne ikilinganishwa na wale 5000 wanaoingia kila siku kupitia bahari ya Mediterranean. Lakini hali hiyo haija haitarajiwi kudumu. Msemaji wa shirika hilo la Umoja wa Mataifa Adrian Edwards amesema kubadilika kwa hali ya hewa kunaweza kupelekea wimbi lingine la wahamaji kuingia huko. Na ofisi ya Vatican imesema mkutano wa Baba Mtakatifu na Kim Davis, mfanyakazi wa mahakama hapa Marekani aliyefungwa jela kwa kukiuka amri ya kutoa vibali vya ndoa ya jinsia moja, usibadilishwe na ukawa kama unaunga mkono mwelekeo wake. Vatikani imetoa taarifa leo Ijumaa ikisema kuwa baba mtakatifu alikutana na dazani za watu na kuzungumzia mambo mbalimbali wakati wa ziara yake katika ubalozi wa Vatikani mjini Washington DC wiki iliyopita. Baba mtakatifu hakutoa maelezo ya kina kuhusu hali ya B. Davis na mkutano wake usibadilishwe na kuonyesha ungaji mkono wa aina yoyote ile. Maafisa wa jeshi la Nigeria wanasema takriban ni watu kumi na nne wamekufa baada ya wajitoa muhanga wanne kujilipua kwenye mji wa Maiduguri jana Alhamisi wa maafisa wanasema leo kwamba zaidi ya watu wengine thelathini na tisa walijeruhiwa katika mlipuko huo. Mashahidi wanasema karibu wajitoa muhanga wawili wanaonekana kuwa ni wanawake. Msemaji wa jeshi amesema mashambulizi yalitokea katika njia ya kukatisha reli kwenye kituo cha ajirali mjini Maiduguri, mji mkuu wa Bono. Ameshitumu shambulizi hilo kufanywa na kundi la wanamgambo wa Boko Haram. Hakuna aliyedai kuhusika na mlipuko huo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kimbunga Joaquin kinasababisha mafuriko na kuenea katika maeneo ya Bahama, kinaweza kuenea zaidi. Hiyo ni kwa mujibu wa idara ya hali ya hewa ya Marekani. Kimbunga Joaquin kinakwenda mwendo wa kilomita sita kwa saa. Idara hiyo imesema kuna uwezekano mkubwa kikaongezeka upande wa kaskazini kuelekea Marekani katika siku zijazo. Na ndege ya jeshi ya usafirishaji ya Marekani C-130 ilianguka katika uwanja wa ndege wa Jalalabad mashariki mwa Afghanistan na kuua watu kumi na moja. Ajali hiyo ilitokea muda mfupi majira ya usiku wa leo. Sababu za ajali hiyo zinafanyiwa uchunguzi. Maafisa wa ulinzi wa Marekani katika kituo cha Bagram wamesema wafanyakazi sita waliokuwemo ndani ya ndege walikufa papo hapo. Wakandarasi wa kiraia watano waliokuwa wanafanya kazi katika Umoja wa NATO kwenye kitengo cha mafunzo pia walikufa katika ajali hiyo.