Unavofahamu sana ni kwamba eh, kipindi cha uchaguzi ni kipindi cha mawimbi mazito ya kisiasa, na siasa za Tanzania kwa wakati huu zimebadilika sana. Ni uchaguzi ni tofauti na chaguzi zilizopita. Sasa, katika hali kama hii ambako unakuwa na pande mbili kuu zinavutana na wala si pande tatu, pande mbili kuu zinavutana, unao waliwahi kuwa vigogo katika serikali ya chama tawala wakiwa upande wa pili, uchaguzi unakuwa ni uchaguzi ambao una ushindani wa hali ya juu. Kwa hiyo eh, lawama na na na, na, na mitizamo tofauti na ukinzani wa mawazo na hata ni dhahiri unatokea kila wakati, na wakati mwingine vyombo vya habari tunajikuta, so tuko katikati ya nguvu kubwa zinazovutana. Upande huu tume ya uchaguzi unasema hivi, upande ule upande wa upinzani unasema hivi, na upande wa chama tawala ambao unawania muhula mwingine kuingia madarakani kwao. Wakati mwingine umejikuta mingi vyombo vya habari viko katikati vikilaumiwa na kupewa shutuma na pande zote zinazoshiriki kwenye uchaguzi, kwa sababu wakati mwingine hata wanasiasa wenyewe wana maslahi. So habari pengine kufanya kazi katika mazingira hayo ya ya kubano, lakini pia umegusia kwamba mmelaumiwa, na nyinyi pia mmeeleza yale ambayo mnaona kwamba si mazuri. Yale mlioyaona kwamba inahitaji marekebisho ni yapi? Ni pale ambapo tume inalazimisha ina, inasema kwamba vyombo vya habari vimekuwa vikiripoti kauli mbalimbali mbali za viongozi wa kisiasa wakati mwingine ambazo zinaashiria uvunjifu wa amani, kauli za kashfa na vitu kama hivyo, lakini wakati huo huo tume yenyewe imesaini maadili na vyama vya siasa kuhusiana na jinsi ya kuendesha kampeni. Sasa unashangaa mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi anajaribu kuvirundikia vyombo vya habari lawama wakati mwingine, wakati pia wameshindwa kudhibiti hali ya kampeni katika nchi. Unakuta watu wanasimama jukwaani, wanatoa kashfa, wanatukana watu na mambo kama hayo, wanatoa kauli za vitisho pamoja na kauli zinazoashiria kwamba pengine ukimchagua fulani, nchi itageuka kuwa sehemu ambayo haikaliki na mambo kama hayo. Sasa katika hiyo hali huweze kuirundikia vyombo di, vya habari ukavirundikia eh, lawama kwamba vinakataa vinatangaza kauli zisizofaa za wanasiasa, wakati wewe ndio unapaswa kusimamia aina ya kampeni zinazopaswa kuendeshwa. Kwa hiyo hapo tumemwambia tume kwamba pia wanao wanapaswa kufanya kazi yao. Lakini jambo la pili ni pale ambapo tunalaumu kwamba katika baadhi ya maeneo vyombo vya habari vinaripoti zile kasoro tu zinavyotokeza, lakini si tumewambia kwamba tusiporipoti kasoro, maanake tume yenyewe haitapata fursa ya kuchukua hatua na kuzirekebisha Tukatoa mfano wakati wa uandikishaji wa daftari la kudumu la wapiga kura kwa njia ya biviara, ambako kulikuwa kuna kasoro nyingi inasababisha baadhi ya watu kulala vituoni na kukaa kwenye misururu kwa muda mrefu. Vyombo vya habari kufanya kazi ile kuripoti kile kilichokuwa kinatokea ndicho kilichowezesha e, e, tume na serikali kwa ujumla kuchukua hatua na kurekebisha kasoro hizo. Kwa hiyo tumeambia, wakati mwingine wanapokosolewa, basi wachukulie kwamba ni sehemu ya kazi yao na wachukue hatua za kurekebisha kasoro hizo badala ya kuzilaumu vyombo vya habari kwamba pengine inaandika mabaya tu yanajitokeza katika mchakato mzima wa upigaji kura.