kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na ine nusu jioni ikiwa ni alhamisi septemba 24 mwaka nao ukiwa ni wa 2015 katika matangazo ya vuw express wanafunzi wana wa chuo kikuu cha nairobi wafanya maandamano ya kuitisha fedha zao za mikopo Naam, ni wanafunzi hao wakiandamana katika barabara za mji wa Nairobi. mimi ni Sandey Shomari na mimi ni Harrison Kamau na Jay. Ziara ya kiongozi wa Katoliki Papa Francis inaendeleaje hapa Washington? usalama umeimarika kabisa na hapa katika uwanja mbele ya bunge la Marekani umeanza kufurika. Maanake papa anakuja kwa mara nyingine kutenda historia, maanake atakuwa kiongozi wa kwanza wa dini ya Katoliki kuhutubia mabaraza mawili ya bunge hapo saa nne mchana saa za hapa Washington. Kwa hivyo basi, yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VUE Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia na mwenzangu Sunday Shomari. Watu wasiopungua 717 wamefariki dunia na wengine 805 kujeruhiwa baada ya mkanyagano katika hija ya kila mwaka ya Waislam nje kidogo ya mji wa Maka. Maafisa wa Saudi Arabia wanasema tukio lilotokea Alhamisi huko Mina ambako mahujaji wanarusha mawe kwenye minara inayowakilisha shetani katika hatua ya mwisho ya hija kabla ya kuanza kwa sherehe za Idi el Haj. Idara ya kulinda raia ya Saudi Arabia ilitoa idadi ya waathirika katika akaunti yake ya Twitter na kutoa picha zikionyesha wafanyakazi wa huduma ya kwanza wakibeba watu katika machela, ikiwa ni pamoja na mmoja akifanyiwa huduma maalum ya moyo. Papa Francis hii leo anatarajiwa kuzungumzia mambo muhimu yenye kugusa jamii, ikiwa ni pamoja na suala la mzozo wa uhamiaji la Mashariki ya Kati, mabadiliko ya hali ya hewa na wingi wa ubepari wakati atakapotoa hotuba inayosubiriwa kwa hamu kwenye bunge la Marekani. Maelfu kwa maelfu ya watu wanajiandaa kusikiliza hotuba hiyo kutoka kwenye bustani ya bunge na mamia zaidi watajazana ndani ya bunge wakati Papa Francis atakapokuwa papa wa kwanza katika historia kuhutubia mabaraza yote ya bunge la Marekani, katika bunge hilo lililo maarufu kwa migawanyiko matarajio yamefikia katika homa ya juu, na hakuna mwenye shauku kubwa kama mtu aliyemwalika ndani ya bunge, spika wa bunge hilo John Bena ambaye ni Mkatoliki. Maafisa wa shirika la haki za binadamu Human Rights Watch wanasema maafisa wa Rwanda wanawakilisha wanawashikilia kinyume cha sheria baadhi ya raia wa nchi hiyo walio wanyonge katika jela isiyo rasmi katika mji mkuu Kigali. Taasisi hiyo ilitoa ripoti yake leo Alhamisi ikitoa maelezo kutoka kwa ku watu mbalimbali waliowahi kuwapo katika kituo cha muda cha Kigikondo kijulikanacho kama kwa Kabuga kati ya mwaka 2011 na 2015. Human Rights Watch inasema imehoji watu wapatao 57 wa waliokuwa wamekamatwa siku zilizopita, pamoja na ndugu zao na vyanzo vingine. Kumradhi, inasema maafisa hao wanawakamata kinyume cha sheria watu kama vile makahaba, wachuuzi wa barabarani, ombaomba wasio na makazi, na washukiwa na wa makosa madogo madogo, katika kile wanachofanya kama kuondoa watu wasiotakiwa mitaani. Mpaka mwaka 2014, watoto wengi wa mitaani walikuwa wamekamatwa pia. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea nazo habari muhimu za dunia, walipuaji mabomu wawili wa kujitoa muhanga walishambulia msiki, msikiti mmoja katika mji mkuu wa Yemen leo Alhamisi na kuwa watu wasiopungua 25 waliokuwa wanahudhuria sala ya Aid al Haj Mlipuko huo huko sana ulishambulia msikiti unaomilikiwa na kundi la washia la Hodhi, ambao limechukua udhibiti wa mji huo mwaka mmoja uliopita. Shambulio hilo limekuja siku mbili baada ya rais abu rabu mansur hadi kuondoka Saudi Arabia alikokuwa akiishi uhamishioni na kurudi Aden baada ya majeshi yanayoungwa mkono na serikali yaliyosaidiwa na mashambulizi ya anga ya Saudi Arabia kuwasukuma nyuma wa Hodhi kutoka mjini humo. Rais wa China Xi Jinping anaendelea Washington leo Alhamisi kwa mazungumzo na Rais Barack Obama katika masuala magumu ikiwa ni pamoja na shambulizi, na mashambulizi ya mitandaoni, haki za binadamu na uchumi, baada ya kutumia siku zake mbili za kwanza za ziara yake Marekani akilenga kwenye umuhimu wa ushirikiano kati ya nchi hizo mbili. Zijing jana Jumatano alikutana na viongozi wa juu wa baadhi ya makampuni makubwa Marekani, ikiwa ni pamoja na Apple, Boeing, Microsoft, Facebook na Amazon. Kiongozi huo wa China aliwahakikishia na ameahidi kuboresha hadi, haki za mali zao na kufanya urahisi kwa kampuni za nje kufanya biashara huko China. Na Chancellor wa Ujerumani Angela Merkel anasema suluhu ya mzozo mkubwa wa uhamiaji wa watu wanaokimbia vita huko Siria itakuja tu pale nchi za Marekani, Russia na mashariki ya kati zitakaposaidia. Merkel pia anasema anaridhishwa na makubaliano mapya na viongozi wenzake wa Umoja wa Ulaya kutoa dola bilioni 1.1 kwa mashirika ya misaada ya kimataifa yanayosaidia wakimbizi katika kambi karibu na nchi zao. Chansela Merkel alitoa hotuba fupi kwenye bunge la Ujerumani leo Alhamisi juu ya mzozo unaendelea wa uhamiaji. Ujerumani mpaka sasa imepokea idadi kubwa kuliko wote ya wakimbizi hao. tukiendelea vizuri kabisa kusafiri kwenye VOA Express hapa Washington DC, ikiwa ni siku yenye msisimko kwa kweli, manaake mambo yanafanyikia hapa nje tu machoni uh, petu. lakini sasa hebu kwanza tuangalie mambo yanavyoendelea, nikikueleza kwamba ziara ya Papa Francis inaendelea hapa Washington na kwa hakika mji uko katika hali ya msisimko mkubwa huku idadi kubwa ya watu wakiendelea kumiminika hapa Washington. Dakika chache zilizopita nimezungumza na mwenzangu Abdishakur Abud aliyeko hali ambapo mambo yanaendelea na kumuuliza hali ikoje. Leo kwa mara nyingine tena, mji wa Washington umefungika, watu hawakuja kazini. Sehemu kubwa watu wameambiwa baki nyumbani na fanya kazi kutoka nyumbani. Usalama umeimarika kabisa, na hapa katika uwanja mbele ya bunge la Marekani umeanza kufurika. Maana yake papa anakuja kwa mara nyingine kutenda historia, maana yake atakuwa kiongozi wa kwanza wa dini ya Katoliki kuhutubia mabaraza mawili ya bunge hapo saa nne mchana saa za hapa Washington. Kwa hivyo uwanja huu unatarajiwa utafurika kweli kweli, manake atatoka nje kuja kuwaangalia na kuwapungia mkono. Kwa hivyo tayari wanataraji zaidi ya watu elfu kumi hadi ishirini. Za hali ya ulinzi ni sawa na ilivyokuwa siku ya jana, sawa sawa, hakuna tofauti kabisa. Wanasema kwamba ulinzi uko mkali kuliko kiongozi wote hawahi kupatiwa hapa Marekani iko sawa na vile wanamlinda rais Barack Obama. Unapotembea miongoni mwa raia, wanasema hisia zao, wanamwona Papa Francis akiwa vipi ikilinganishwa na wale wengine waliomtangulia. Kwa hakika, wengi wamefurahi kuja kumwona Papa kwa sababu wanasema yeye ni mtu wa kweli, anasema mambo na anatenda kwa hivyo yeye ni mtu wa vitendo, anataka mabadiliko, anatetea watu maskini katika hotuba zake. Hata jana alivyozungumza, ameomba watu washirikiane, ameomba mataifa tajiri kutumia mali kuwapa watu maskini. O, unasikia kama unavyosema kwamba atahutubia baraza la wajumbe wa Marekani, inaonekana kama kwamba labda pengine ataguzia masuala ya siasa za Marekani ama labda ni masuala yanayohusiana na mambo ya ulimwengu. Yeye ataendelea na swala lile lile li li lake la kutaka mageuzi kutetea hali ya kulinda mazingira na vilevile vile kutaka ushirikiano uongezeke, kutaka viongozi wa bunge kuheshimu sheria. Hata ugusia siasa za Marekani, atazungumzia maswala ya kijamii na yale aliyokuwa akizungumzia, ikiwa ni hali ya kubadilika mabadiliko ya hali ya hewa, ikiwa ni swala la umaskini, ikiwa ni swala la kuheshimu dini, kwa sababu wanajua kwamba Marekani wameidhinisha uh, swala la watu wa jinsia nzima kuoana. Kwa hivyo yeye atazungumzia kidogo swala hilo na mambo mengine ambayo yanahusu jamii kuliko mambo ya kisiasa. Kuna tetesi kwamba baada ya kukutana na wale wajumbe atatembelea wasiojiweza ama wale ambao hawana hata pa kuishi na labda pengine kuwapa chakula na kuwaosha miguu. Sijui kama umesikia tetesi hii. Ndio, baada ya hapa anakwenda katika kanisa moja la kale, ambapo kawaida yao ni kuwahudumia watu wasio na makazi na watu masikini, ambapo inafanyika kila siku. Hapa Marekani kuna watu maelfu ya watu, mamilioni ya watu wasa, ambao hawana makazi. Atakwenda kuonyesha mfano mzuri kabisa, kwa hivyo yeye atakwenda kufanya kazi hiyo kuanzia hapo mpaka saa tisa kabla ya kuwezake New York. Asante sana Shakur, hakika najua kwamba ukiwa pale tutakuwa tunafuatilia mambo na tunatumai na tunaimani kwamba utakuwa unatuelezea kama mambo yanavyoendelea kujitokeza pindi anapoendelea na ziara yake Papa Francis. Asante sana. Ama kwa hakika, kama unavyosikia hapa Washington, mambo ni moto sana, na mimi nimepata fursa kama alivyo mwenzangu Sande kuweza kumuona kwa macho yetu. Wewe Sande, wewe simemuona kabisa, akipita Independence Avenue. Na Popo alipita hapa nje ya ofisi zetu, Independence Avenue, wakati huo akielekea sasa kuhutubia haya mabaraza mawili ya bunge, ule msafara mzima, na sisi tukija hapa, tunakuja studio, ndio ulikuwa unakatiza hapa, tukajaribu kupiga picha mbili tatu, wakati msafara wake unapita na gari yake ile ya Fiat. Wenyewe wanasema unajua kabisa atakuwa kitueleza akitueleza yanavyoendelea. Kwa hivyo katika matangazo mengine hayo usikose kusikiliza mambo yatakapokuwa yamefika, manake tutakuwa na mengi zaidi ya kukuelezea kuhusu Papa Pa Francis. Lakini kabla ya yote, hebu tuelekee moja kwa moja hadi kule Nairobi ambapo wanafunzi wa chuo kikuu cha Nairobi wamefikishwa mahakamani mjini Nairobi kwa kushiriki kwenye maandamano yasiyokuwa halali na vile vile kuhusika uharibifu wa mali. Walikuwa wakiandamana katika barabara za mji mkuu wa Nairobi wakipinga kucheleweshwa kwa pesa wanazolipwa za na halmashauri ya mikopo ya elimu kwa wanafunzi wa vyuo vikuu. Mwaigi Konyo ana ripoti zaidi kutoka Nairobi. Zaidi ya wanafunzi elfu moja wa chuo kikuu cha Nairobi wamekuwa wakiandamana katika barabara za mji mkuu wa Nairobi wakilalamikia kucheleweshwa kwa pesa wanazolipwa na halmashauri ya mikopo ya elimu kwa wanafunzi wa vyuo vikuu Kulikuwa na fununu na tetezi kwamba wanafunzi hao walikuwa na mipango ya kuandaa maandamano kote nchini kupinga kucheleweshwa kwa fedha hizo. Na tangu mwanzo mwa mwaka huu, wanafunzi hao wanadai hawajalipwa fedha hizo na halmashauri hiyo ya serikali. Lakini hata kabla ya kumaliza kuongea na waandishi wa habari, wanafunzi wasiopungua kumi na wanane walitiwa nguvuni na maafisa wa polisi waliokuwa wamevalia mavazi ya kiraia. Nafaa nimalize masomo yangu mwezi wa wanne mwaka huu, lakini kwa vile pesa zangu hazikuja mapema, pesa zilichelewa kukuja, na shule haiwezi kuruhusu ufanye mtihani kwa ujamaliza school fees. Ilibidi nikatishe masomo yangu for some time, ndio nikuje next year nimalize, nimalizishe nimalizi. Na punde baadaye wanafunzi hao walianza kufukuzana barabarani na maafisa wa polisi na kuzusha taharuki katika barabara za University Way na Hustlers Avenue. Walianza kushiriki kwenye uharibifu wa mali pamoja na taa za kuongoza magari barabarani. Pia magari yalipigwa kwa mawe, na iliwabidi maafisa wa polisi kutumia hewa kutoa machozi kuwatawanya wanafunzi hao. Polisi walilemewa na idadi kubwa ya wanafunzi, na waliitisha nguvu zaidi kutoka kwa kikosi kingine cha polisi wa utawala. Zaidi ya malori saba ya polisi yalifika mahali hapo mara moja na kuwatia nguvuni wanafunzi kadhaa. Wa chuo kikuu cha Nairobi wameapa kuendelea na maandamano hayo hadi walipwe fedha zao. Na walipofikishwa mahakamani baadaye, baadhi ya wanafunzi walishindwa kulipa dhamana ya shilingi elfu ishirini au karibu dola mia mbili pesa na selimu kila mmoja wao. Sasa mahakama imeorodhesha kusikilizwa kwa kesi hiyo hapo tarehe 7 mwezi ujao. —Mwaikekonya, Vo Express, Nairobi. inajua tu unaelekea nyumbani ukiendeshwa. Okay, na tukiwa pamoja katika VOA express kutoka hapa Washington DC, kumbuka kwamba matangazo yetu yote pia waweza ukayapata kwenye www.voaswahili.com na mambo yote ya kutuhusu na habari kemkem kem, kutoka kote ulimwenguni utazipata, uh, pale kwenye uh, www.voaswahili.com. Kumbuka kama ukiwa Tanzania na ungekuwa na swala ama labda ungetaka kutuandikia ujumbe mfupi kuna nambari ya kuandika na nambari yenyewe ni sufuri saba saba sita moja nne tisa 9. Narudia namba ya Tanzania ya kuandika ujumbe mfupi kuhusu matangazo yetu na maswala yanayohusiana na VOA, unaweza ukatuandikia kupitia 0776149492, na tutafurahi sana vilevile. Vile ukiwa nchini Kenya, unaweza ukaandika ujumbe mfupi kuhusu vipindi vyetu ama ushauri ama jambo lolote lile kupitia nambari 2547277935 Tatu, yani ni 254727709359 na mambo yatakuwa ni sawa sawa kabisa. Na angalia na wasikia kwa upole pole tu, kibao kutoka Afrika ya Kusini, yule mwanadada Ivon dada y Chaka Chaka, anasema anakuambia ni mambo ya vijana wa zamani, unakumbukia mambo <laughs> ya siku za nyuma, vitu vizito hivyo, msikilizaji anasema stop loving you <laughs> Cornyn, the Senator from Utah, Mr. Hatch, the Senator from South Dakota, Mr. Thune, the Senator from Wyoming, Mr. Barrasso, the Senator from Missouri, Mr. Blunt, the Senator from Mississippi. Na, mnasikia basi hayo ni Senator majina ya wabunge ambao hivi sasa wanaingia bungeni wakitajwa majina yao na majimbo yao wanayowakilisha wakiwa ndio wanamsindikiza wakiingia kabla ya Papa Benedict ambaye tayari yuko kwenye ofisi za so spika wa bunge kuja kutumia bunge la Marekani. Mambo pa, pa pa <laughs> <staw. laughs> Papa Francis naona <laughs> umechanganyikiwa kabisa kidogo, nafikiri umefurahi sana kumwona Papa Francis nikamkumbuka Papa. Mambo huenda hivyo, lakini ni sawa kabisa sasa. <laughs> Hivi yeye anaingia kwenye baraza la Congress na wabunge wanaingia kama mambo yalivyo, lakini hayo yote yakiendelea, tuangalie jikoni kwenye mapishi mapishi kwanza kwa majina, naitwa Salim, mkazi wa Likoni. Katika sheria ya kuchinja katika dini ya Uislamu, hii ni wajibu wetu katika kila mwislamu ambaye atake kuwa na uwezo wa kuweza kuchinja, kuadhimisha siku ya Eid al-Adha. Na pia kuchinja ni moja katika kuweza kusaidia mayatima na maskini waweze kupata kitoweo cha kuweza kufurahia siku hii ya leo kama siku ya Idi. Na kuona sasa mmechinja. Kuna masharti yote yanafuatiliwa kuchinja na wakati wa kuandaa nyama hii. Masharti ya kuchinja yapo. Kuna masharti jinsi ya kuchinja. Kuna kuchinja kwa sababu ya kuwa ni kitoweo na kuna kuchinja kwa kuwa unataka kutoa zaka kulingana na sheria ya Kiislamu vile ilivyokuwa imewekwa. Katika kuchinja, ukishachinja kama vile kuna kuchuna; ukishachuna mboga kama vile imekuwa ni kitoweo. Sasa kama ni upande wa kitoweo, sasa unaweza kukata mafungu madogo madogo ukaweza kusaidia ya watu ambao kwamba usiojiweza ama kagaia majirani ama ndugu zako katika familia. Inasemekana kwamba hamtumii matumbo wakati umeshachinja. Katika sheria ya Kiislamu inasemekana kwamba iwapo umependa kumsaidia mtu mpende, msaidie mtu kile kitu ambacho kwamba unakiona ni bora kinakupendeza hata wewe, usiweze kumsaidia mtu kitu ambacho kwamba hata wewe unakichukia, maadamu umechinja sasa no. Nyama hii hapa, mm, inaandaliwa vipi? Wakati umechinja kama hivi, katika mboga ya kikamu, katika desturi ya kitoweo Lazima uweze kuikata kimafungu mafungu. Kama uko na bibi nyumbani, umwandalie viungio ambavyo kwamba vitaweza kupikiwa mboga ile. Itategemea na wewe mwenyewe, wataka mboga ya kuchoma, ama wataka mboga ya kupika, ya kukaranga na mafuta, ama wataka kuchemsha. Itategemea na wewe mwenyewe. Na kama ni mboga ya mezani, ni lazima kuna utaratibu ambao unafuatwa, ambao ni lazima ununue vitunguu. Wengine wanatumia malimao, tomato, tomato paste, ino iliki tangawizi, dania na kadhalika, mm -hmm. Na vitu vingine vingi uweze kuwa ni kitoweo cha kamili kiletwe mezani na bibi, kama atatumia chakula cha sima, kama atatumia mchele iwe ni pilau, ama itatumia kwa biriani ama kwa wali mweupe, itategemea na mwenye anapendelea upande gani. Kwa kweli siku ya leo, mara nyingi ni pilau na biriani ndio chakula ambacho kimezagaa kime kwa sehemu nyingi, na iwapo umejaliwa kupika pilau biriani, katika upande wa sadaka, unaruhusiwa kutoa kumsaidia mwenzako ambaye kwamba unaona yuastahili kupewa. Pindi umepokea nyama imetoka kichinjioni, unaipokea wewe kama nyumbani, ni hatua gani naeza kuzichukua? Okay, mimi naitwa Anisa She. Okay ukipata hiyo nyama, kwanza, jambo la kwanza la msingi ni kuiosha Lazima uhakikishe kwamba unakula chakula kisafi. Kwao unaiosha, ukishaiosha unaikata kulingana na vile vipande unavyovitaka wewe, kama ni vidogo, kama ni vikubwa. Inalingana na chakula kile ambacho unataka kukitayarisha. Ukishaeka hiyo nyama ili ive haraka, unaipondea tangawizi. Tangawizi mbichi unaiosha unaiponda, alafu unatia kwenye ile nyama yako. Hasa hapo mapishi ni yako, kama unataka nyama ya kuchemsha, unataka kuifanya mchuzi ama vipi. Lakini nyama ambayo itaiva kwa haraka ni ile ambayo imetiwa tangawizi. Nyama unaweza ukatengeza mchuzi, ukala na chapati na wali, ukala na mahamri, ukala na viazi vitamu. Kuna viazi vya nazi, vyakula ni vingi vya kutolea nyama, hata biriani, pilau. Inategemea mwenyewe na mapishi ambayo yamekuridhisha. ni kiripoti ya Sauti ya Amerika kutoka Mombasa, mimi ni Liberty Adede. Vue Express tukisafiri vizuri jioni jioni, nikitumai siku yako imekuwa ni siku nzuri, lakini hebu tusikie ni yapi yanayojiri kwenye fani ya teknolojia biashara. Hiyo ambayo inajulikana kama G Soko ilizinduliwa na kampuni ya masuala ya teknolojia ya Vijo City yenye makao makuu nchini Kenya ikishirikiana na Eastern Africa Grain Council EAGC, Vilevile Food Trade Eastern and Southern Africa organization. Kwa mujibu wa mtandao wa habari za teknolojia, G-Soko ina nia ya kuwawezesha wakulima wadogo wadogo huko Afrika Mashariki kuuza bidhaa zao kwa bei inayostahili. Wakulima pia watanufaika kutokana na kupungua kwa hasara baada ya mavuno kupitia njia za kitaalamu za kuhifadhi safi ukaushaji na watanufaika kutokana na ugunduzi wa bei zilizoimarika, kwa kuwa wengi wao wanategemea bei ya bidhaa za kilimo za papo kwa papo, ambayo inawapa fedha taslimu kwa bei ya chini. Kwa wasagaji wa nafaka, mfumo wa G soko unania kuepo ya kuhakikisha kuwepo kwa ubora wa bidhaa, kiwango kinachokubalika. Na kwa viwango ambavyo vinapunguza haja ya kubeba bidhaa ili kwenda kufanyiwa uchunguzi kufahamu ubora wake. Jisoko hivi sasa inafanya kazi katika nchi mbili za Afrika Mashariki, Uganda na Kenya, na mipango inafanywa kupanua mfumo huu huko Tanzania na Rwanda. Kabla ya mkutano wa wakulima wa nafaka uliopangwa kufanyika nchini Rwanda mwanzoni mwa mwezi wa Oktoba mwaka huu. Na wakati huo, kampuni ya Samsung imetangaza kuzindua simu yake ya kisasa aina ya Galaxy J7 pamoja na Galaxy J5 katika soko la Kenya. Galaxy imeeleza kwamba kila kifaa kinachoonekana kina lengo la kupunguza matumizi ya betri. Simu ya J5 Itakuwa na ukubwa wa inchi tano wakati J7 itakuwa na inchi tano nukta tano. Simu zote zimetengenezwa kwa kuongezewa CPU ambayo inaruhusu utumiaji wa shughuli zaidi ya moja kwa wakati mmoja na inafanya kazi kwa haraka pale unapofungua kurasa za mitandao au kutumia kwa ajili ya michezo au game. Haya basi, tuangalie yale yanayovuma kwenye mitandao. Harrison Kamau anaangalia mambo yanavyoendelea kule nchini Kenya na ziara ya Papa. Hebu tuambie habari ya Alhamisi. Inavyotazama ni kwamba juma laelekea kikomo, huku nasi tukiendelea kushuhudia matukio ya kihistoria yakitokea mbele ya macho yetu, mojawapo ikiwa ni ziara ya kiongozi wa kanisa Katoliki Papa Francis ambayo sasa hivi inaendelea hapa mjini Washington Hakika ni suala ambalo limesisimua mitandao ya kijamii, lakini kabla ya kuliangazia kwa kina, hebu kwanza tujitose nchini Kenya ambapo mgomo wa walimu unaonekana kuwa kivutio kikuu kwa wanasiasa. Ni jana tu ambapo chama cha upinzani cha cod kilipofanya mkutano mkubwa katika bustani ya Uhuru Park kushinikiza serikali kuwalipa walimu nyongeza za mishahara yao. Kwa kweli, ilikuwa ni fursa ya wanasiasa kuikosoa serikali kiasi cha kutangaza kuwa wamefungua mfuko wa pesa za kusaidia walimu. Kuna madai kwamba hata mbunge mmoja aliwatusi wanawake, na kwa hakika majibu ya mkutano huo yalitarajiwa kutoka kwa wanasiasa wa upande wa chama cha Jubilii. Mbunge mteule Johnston Sakaja amesema kuwa chama cha CORD kinaonekana kuishiwa na mawazo na kuwa kimekwama kwa siasa za kitambo za kujitafutia umaarufu. Amesema mkutano wa jana ulitumiwa na chama hicho kama kigezo cha kuwatetea walimu, lakini kwa kweli ilikuwa ni njama ya kuanza kuchangisha fedha za kampeni. Mwakilishi wa wanawake kutoka Samburu, Maison Reshomo, anahoji akaunti ya mpesa ambayo viongozi wa hawa wa COD wanadai kuchangishia fedha za walimu. Wengi hawajachelewa kutoa maoni yao hasa kwenye mtandao wa Twitter. Jimmy Washira anasema kuwa COD walishindwa kuanzisha hata mradi wa Okoa Kenya, sasa watawezaje kumtoa Uhuru madarakani? Daniel Kimondio anasema kuwa inasikitisha kuona kila kitu kimefanywa kuwa siasa hata swala nyeti kama mishahara ya walimu. Chali upande wake anasema kwamba alishangaa kuona wabunge wakiwa wamevalia sare za shule kuonyesha umoja wao na wanafunzi walio nyumbani, lakini anaongeza kusema ni kama matusi kwa vile watoto wao hao wabunge hawajaathiriwa na mgomo huo. Chinta Masudi anaongeza kusema kuwa ni wakati wa Jubilii kuangalia mambo. Mgomo wa walimu huenda ukaimarisha upinzani. Basi turejee kwenye ziara ya Baba Mtakatifu Francis ambayo imeibua maoni tofauti. Aidha, kwa unyenyekevu alionyesha hata kwa kusafiria gari ndogo lisilo la kifahari, na pia kuonyesha ustahimilifu wa mambo ambayo pengine yanaleta utata kwenye imani ya Kikristo kama vile ndoa za jinsia moja. Yote tisa, lakini la kumi ni kwamba leo atawatembelea maskini wasio na makao, huku akiwapa vyakula na maji na labda pengine kuwaosha miguu, jambo ambalo si la kawaida kutoka katika ulimwengu wa sasa. Kuwa na jioni njema, na ukumbuke kumsaidia angalau mmoja mwenye hitaji aliye karibu nawe. Ni mambo tu yanavyovuma kwenye mitandao na miongoni mwetu pia. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Watu wasiopungua 717 wamefariki dunia na wengine 805 kujeruhiwa baada ya mkanyagano katika hija ya kila mwaka wa Islam nje kidogo ya mji wa Maka. Maafisa wa Saudi Arabia wanasema tukio lililotokea Alhamisi huko Mina ambako mahujaji narusha mawe kwenye minara inayowakilisha shetani katika hatua ya mwisho ya hija kabla ya kuanza kwa sherehe za Id el Haj. Papa Francis anatarajiwa kuzungumza mambo muhimu hii leo yenye kugusa jamii, ikiwa ni pamoja na swala la mzozo wa uhamiaji la Mashariki ya Kati, mabadiliko ya hali ya hewa na wingi wa wipari wakati atakapotoa hotuba kwenye bunge la Marekani. Tunakushukuru sana kwa kusikiliza VOE Express alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa uh, mkuu mwa moyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Sandey Shomari tukikuaga kutoka Washington kwa kusema kwa heri, kwa heri.