Mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis anatazamiwa kuwasili hapa Marekani hii leo baada ya kuongoza misa ya tatu na ya mwisho katika taifa la kikomunisti la Cuba. Papa anatarajiwa kukamilisha misa hiyo kwenye hekalu la Bikira wa Ukarimu wa El Cobre. Francis alitembelea madhabahu hayo Jumatatu jioni baada ya kufika Santiago na kuongoza maombi mafupi ya kuwaunganisha watoto waliotawanyika kote duniani. Papa huyo mwenye umri wa miaka sabini na minane alionekana mwenye maumivu wakati wa ziara hiyo, labda kutokana na hali inayojulikana kama skiatika inayosababisha maumivu kwenye mgongo na mguu. Alikuwa amewasili kutoka mji wa Holjin, ambapo Jumatatu alihutubia maelfu ya waumini akiwahimiza kumtafuta Yesu ili waepuke kupingana na mabadiliko. Mawaziri wa mambo ya ndani wa Umoja wa Ulaya leo wanakutana ili kujadili suala lenye utata la kugawana wahamiaji zaidi ya elfu mia moja miongoni mwa nchi zao. Mkutano huo unafuatia kupitishwa kwa mpango huo na bunge la Ulaya wiki iliyopita, lakini mataifa kadhaa ya upande wa mashariki mwa Ulaya yamesema hayakubaliani nayo. Hapo Jumatatu bunge la Hungary liliidhinisha jeshi lake kutumia nguvu za kiasi kuwazuia wahamiaji wanaojaribu kuingia nchini humo bila kibali. Hungary tayari imefunga mpaka wake na Serbia kwa kutumia sengenge yenye wembe. Kuna uwezekano kwamba wanajeshi wa Hungary sasa wataanza kutumia risasi za mipira pamoja na gesi ya kutoa machozi. Pia wana uwezo sasa wa kufanya msako kwenye makazi ya wahamiaji haramu. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch HRW limeeleza kwamba Misri ilivunja zaidi ya majengo elfu tatu kwenye peninsula ya Sinai katika kipindi cha miaka miwili iliyopita katika kile kinachoonekana kuwa kampeni isiyo ya haki ya kumaliza njia za chini kwa chini za kusafirisha bidhaa kinyume cha sheria ili kujenga eneo la ulinzi karibu na ukanda wa Gaza. Kwenye ripoti hiyo mpya ya HRW inaeleza kuwa majengo ya watu binafsi, ya biashara na ya umma mara nyingi yalibomolewa bila kutolewa onyo na kutosha na bila kutoa fidia kwa walio waliomiliki nyumba hizo. Kando na majengo, shirika hilo linasema kuwa maafisa wa usalama wa Misri waliondoa wali watu kutoka hektari 700 ya mashamba bila fidia yoyote. Misri inalaumu wanamgambo wa, wa Kiislamu kwa kutumia njia ya chini kwa chini kusafiri kati ya peninsula ya Sinai na ukanda wa Gaza. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. Wanajeshi wa jeshi la Burkina Faso wameingia kwenye mji mkuu wa Gadogu ili kuongoza mashauriano ya kujisalimisha kwa viongozi wa mapinduzi huku balozi wa Ufaransa akisema kuwa rais wa mpito Michael Kafando ameachiliwa. Taarifa ya jeshi inaeleza kwamba vikosi vya jeshi vinaelekea katika mji mkuu katika juhudi za kumaliza mapinduzi ya serikali bila kumwaga damu. Jenerali Gilbert Diendere alichukua madaraka wiki iliyopita na amesema katika taarifa yake ya Jumatatu kwamba atajiuzuru mwishoni mwa mazungumzo yanayosimamiwa na jumuiya ya ECOWAS. Jumuiya hiyo ya kikanda imeitisha mkutano wa dharura wa viongozi hii leo katika mji mkuu wa Nigeria ili kuzungumzia hali nchini humo. Wananchi waliondoka katika mitaa ya mji mkuu habari zilipoenea kwamba jeshi linaingia kwani wamekuwa wakipinga pendekezo la wapatanishi wa ECOWAS, la kuwasamehe viongozi wa mapinduzi. Gazeti The New York Times leo limesema kuwa mchapishaji wake wa huko Thailand hakuchapisha toleo la leo la gazeti ya lake kwa kuwa lilikuwa na ripoti juu ya hali ya afya ya mfalme wa nchi hiyo pamoja na maswali kuhusu hali ya baadaye ya utawala wake. Thailand ina sheria kali zinazopiga marufuku, zinazopinga marufuku ukosoaji wa familia ya kifalme na kutoa adhabu ya hadi kifungo cha miaka 15 jelani. Gazeti hilo kupitia barua pepe kwa wateja wake huko Thailand linaeleza kwamba mchapishaji alichukulia ripoti iliyowekwa katika ukurasa wa mbele wa toleo lake la Asia ilikuwa na masuala nyeti. Mfalme Bimbol mwenye umri wa miaka 87 ndiye mfalme aliyedumu madarakani kwa muda mrefu zaidi duniani na ni mojawapo wa watu mashuhuri wa Thailand wenye uwezo wa kuunganisha pamoja taifa hilo lililoshuhudia mvutano, mivutano mingi ya kisiasa mnamo muongo mmoja uliopita. Na Marekani ikijitayarisha kumpokea Rais Xi Jinping kwa ziara rasmi. Mmarekani mmoja kutoka mji wa Houston ulioko jimbo la Texas anatumia nafasi hiyo kuangazia suala la mkewe anayeshikiliwa huko China kwa kipindi cha miezi sita sasa iliyopita kwa tuhuma za ujasusi na wizi wa siri za taifa. Jeff Gillis ameambia VOA maafisa wa usalama wa China wanamshikilia mkewe Sandy Fan Gillis, marekani mwenye asili ya Kichina tangu Machi 19, mjini Guangzhou alipokuwa akifanya ziara pamoja na kundi la maafisa kutoka Houston pamoja na wafanyabiashara wa Kimarekani wenye asili ya Kichina. Huko Beijing, msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje wa China Hong Lei amesema mwanamke huo alikuwa anahatarisha ana usalama wa kitaifa na kwamba maafisa husika wa China wanafuatilia kesi hiyo.