Uh, ukiwa sehemu yoyote ambayo unatafuta riziki hapa, kosi matatizo. Kwa hiyo mimi na mimi linitokea katika sehemu yangu ya kazi, unajua ukiwa katika motion za muziki, kwa mimi of course, ambaye unajua ukiwa napenda ninachokifanya, yani ilitokea tu yani ajali kazini, lakini sasa unajua, unapokuepo katika sehemu zile, sio kama kila mmoja anayekuja pale ana lengo la kuja kutaka kumwangalia tu Shilole. Mwingine anataka tu lengo la kutaka kufanya jambo, anataka bahati mbaya aimini I mean, bahati mbaya itokee, ili akafanye kwa makusudi, sijui ndio kilichotokea kwangu. Kwa mimi kilitokea kama bahati mbaya, lakini watu wakaichukulia tofauti kabisa. Kwa kweli ile kitu iliniumiza sana, kiukweli kama mama niliumia lakini nashukuru Mungu imeisha sasa, imekuwa vitu vingine tena tofauti, watu wameelewa, kwa sababu ni ajali kama ajali zingine ambazo zinazotokea kutokea katika kazi. Kwa hiyo unaweza kusema kwamba baada ya hayo kutokea ni kwamba Baraza la Sanaa wamekusamehe au ile imetokea kwamba ilikuwa ni makosa tu imekwisha? Imekwisha vipi? Nikisema nizungumzie kuhusiana na, na Baraza la sanaa BASATA, ilo kitu bado ilipo in bracket. Kuzungumzia mimi siwezi yani, iko hivyo. Kuna muongeaji wa ilo swala la BASATA na mimi na ile nshu. Kwa hiyo hiyo iko nje ya uwezo wangu kulizungumzia hilo swala. Yes, sawa kabisa, yeah. Basi hebu nieleze tu kwa kifupi, pengine. Wewe unajua ni mwanamuziki mwenye bashasha nyingi <laughs> <laughs> na pengine machachari mengi unapo kwenye studio pengine, abo waelezee wale ambao wanafahamu mziki wako mm. Wewe kama mwanamuziki, wewe unapenda hasa kufanya nini kuwavutia hadhira yako kimuziki? Na pengine wengine labda wale ndio hawakuelewi <laughs> una maana gani? Labda waelezee wasikizaji, waambie. Unajua, ukiwa kila msanii an ana manjonjo yake. Mimi Shilole manjonjo yangu ni vile kujitoa fahamu tu, yani kuji, kujua kwamba ninatakiwa kufanya nini. Unajua kwenye stage sio fike uanze kuimba nyimbo, kama mimi siimbi nyimbo za Selindion, kwa mimi naimba nyimbo ambazo watu wanataka kufurahi. Umelipa kingilio chako dala mia, uje kumuona shishi akifanya zile fujo. Unajua watu washazoea kuona kwenye TV, nataka kuona shishi yake. Mimi naita bum bum bum, zikia bum bum kweli, yani hivyo fujo fujo zangu, yani show kabambe, yani tunataka show za namna hiyo, sijui unaelewa, so kazi yangu ndio inanipaka show Yani na, na, kupendeza kwenye steji. Watu wengi wanapenda kuvutiwa, kinona tu kajichoshuka nikikarusha namna hii watu huko hatali. Kwa hiyo ni hivyo, yani mwenyewe nina madoido yangu tu ninayajua, mwingine hayawezi hata ufanyeji. Ni Shishi Bebe peke yake aliponutiza. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka hapa Washington DC. Ninao Shilole, Shishi Bebe, Bizuwe na Muhamed kutoka Tanzania. Halikadhalika, Igunga unashangaza chabula sio kwako. Sawa kabisa na vile vile Omi Dimples, haya, Omar Nyemba. Omi Dimples, wee mtoto wa Kigoma, najua mnasifika sana watu wa Kigoma kwamba mnaimba sana, sijui siri <coughs> ya mafanikio ya Kigoma ni nini, lakini tutatueleza baadaye. Hebu niambia Omi Dimpo, nimesikia kwamba hii sasa una nafasi au umeteuliwa kwenye Afrima Awards ambazo zinakuja mwaka huu. Hongera kwa hilo, tuelezee kuhusu Afrima. Si Afrima tu peke yake mm -hmm. kwa hapa Marekani kuna tuzo zingine pia Afrima zinafanyika dala zitakuwa Oktoba kumi, lakini kuna zingine zinafanyika Oktoba thelathini na moja zinafanyika New York, nazo zinaitwa African Entertainment Awards na kote kote nimeingia kama besti, uh, upcoming artist. Unajua mwingine anaweza akajuzi, ah, omi omimbora tumemsikia siku mrefu ya kwa nini. Lakini unajua kuwa recognize watu wanaweza wakawa wee, unajulikana una, una julikana, of course, ni maarufu kwenu, lakini inawezekana wale ndo wamekufahamu kwa kipindi hicho mm. kwa hiyo inabidi wenyewe kwa vigezo vyao wanaamua wakuweke. Kwa hiyo unachotakiwa, unashukuru Mungu kwa sababu ndio lengo sasa, kwamba unafanya mziki sio tu utambulike tu kwenu au ukanda wa afrika mashariki, unataka utambulike na nje ya afrika mashariki. Kwa hiyo ndo kama hivyo. Kwa hiyo jinsi ya kupiga tu kura, unaweza ukaingia kwenye www.afrima.com na utakuta majina ya washiriki na washiriki wako wengi wa Tanzania. Kwa hiyo kwenye kategori yangu una, unaweza kuvoti tu pale, kwa sababu maelezo ya kuvoti yako rahisi. Ukiingia kwenye www.afrima.com kuna sehemu ya nominees. kwa hiyo ukiingia pale utakutana sasa, wako wengi: Vanessa, Diamond, Alikiba, Mrisho Mpoto, Adija Kopa, umeona. Kwa hiyo muziki kwanza wa Tanzania umekuwa kwa sababu watu wengi sana wamepata nomination kwenye hizo tuzo. Kwa hiyo i hope kwamba tutang'ara kwenye usiku wa Afrika, tuna matumaini hayo, muendelee yeah, kung'ara kwa sababu Watanzania wanataka jina la Tanzania, Tanzania liendelee kukua na, na kupanda zaidi kimuziki na yeah. Pengine ukizungumzia hivyo midimpos, pengine kwa sababu hilo ni jambo la msingi kama mwanamuziki wa Tanzania unapokuwa nje ya Tanzania una hakika unaitangaza Tanzania kwanza kwa lugha yako Dio. Labda na mavazi lakini vivie butuambie umidimpo zi unafikiri, kwa wewe nafasi hii ni nafasi ya pekee, pengine kwa kuwee kutangaza mziki wa Tanzania Marekani na zaidi, lakini unaona kama kuna nafasi zaidi kwa, kwa na muziki kama wewe wa Tanzania ambao mna sasa ndo mnakuja kuweza kuingia ndani ya soko liloko huku nje ya Tanzania na kukuza mziki wa nyumbani? Ya ndio hivyo, kwa sababu kama mwaka huu ukiona tumeongezeka, umenelewa na mwaka jana kwenye Afrima alikuwa Diamond na Lady JD. Kwa hiyo safari hii wameongezeka wasanii wengine wengi, mpaka unajiuliza ina maana watu wa Afrima wanamjua mpaka hadi Jakopa. Kwa hiyo ina maana wanajua kwamba Tanzania kuna taarab, sio? No. Hmm. Kwa hiyo naimani mwakani ataongezeka, atakuja Shirole, watakuja nani nani nani, umeelewa? Kinisheta sti nani, kila mtu, kwa sababu tunafanya kazi na ukiangalia sasa hivi hata ukiangalia video zinazotoka kwa wasanii wa Tanzania wana, tunainvest kwenye kwenye mziki watu wako serious, watu wanajua kwamba hii ni biashara hii ni kazi kama kazi zingine. Umeelewa? Na wanaona kabisa vijana maisha yanabadilika kutokana na, mziki. Na, na mziki. Kama mi, kila siku nasema. Ndoto yangu ya kwanza kabla sijao mwanamuziki nilikuwa nataka kwenda Ulaya nilikuwa naamini kwamba nikienda Ulaya au nikienda Marekani, nikija Marekani nitakuja kubadilisha ku, maisha yangu. Yani siamini kitu kwamba naweza kukaa Tanzania na nikafanya maisha, lakini hiyo ilikuwa ni akili ya kipindi hicho niliyokuwa nayo. Sasa baadaye nimeingia kwenye mziki, najikuta kwamba safari nyingi ndo mi namisi sasa kukaa nyumbani, unaona <laughs> <laughs> kwahiyo unakuwa ukisafiri hivi na hivi, kwahiyo unapata hizo opportunity unatengeneza maisha, unajikimu kimaisha, unasaidia familia, unajua familia zetu hivi, unasomesha ndugu nini nini. Kwa hiyo kuna njia nyingi, kwa hiyo ndio maana tumekuwa tuko serious zaidi. Lakini pia kuna ukosoaji. Midimpo, hebu niambie kidogo, kwamba wana muziki wengi wa Tanzania, mziki wenu au mziki wao wa Tanzania unafanana, akipiga kiba, akipiga dimpos. Unaona, mziki ni kama ule ule. Sasa hebu ni waambie uh, hilo swala hilo, kitu nataka niwaambie kitu kimoja. Kuna baadhi ya watu wanakimbilia zaidi kukosoa, hawafanyi utafiti. Ukienda South Africa wana mziki wao ole house, ukisikiliza huo ndio unafanana kuliko kitu chochote duniani, unafanana mziki huko. Vile vile zamani walikuwa wakipiga kwaito, kwaito ya kila mtu anayotoa inafanana mm. Unaelewa, sasa hivi ukimsikiliza sijui DJ nani DJ nani, wale wa South Africa wote wanafanana. Sasa hivi ukipiga mziki wa Nigeria, ukipiga kumi, yote inafanana. Unaelewa, kwa sababu hiyo ndio trend yao, iko hivyo, ni mziki wao, na ndio maana ukaitwa huu mziki ni wa Nigeria, huu wa South Africa. Na ukiangalia hata Marekani sasa hivi marapa wote, kila mtu mpaka unajiuliza Nimeona hata juzi interview fulani ya Snoop alikuwa analalamika mm, aa ah, marapa wana matatizo gani? mbona kila mtu akifika tunnnnn kwa nini lazima wote mrap hivi? Umeelewa, kwa sababu na wao katika kizazi chao walikuwa wana aina yao fulani, yeah, yeah, yeah, yeah, lakini anaona hichi ah, kizazi cha saa hivi kina tatizo gani? kwa nini wote wana rap the same? Umenielewa mm. Kwa hiyo hiyo ndiyo trend kwamba hata ukienda disko la Marekani hapa ukiingia, ukisikiliza miziki yao ya hip hop taskia tu biti zote, ikitoka hii naingia ikitoka hii naingia hii, lakini mpaka unajiuliza huyu nani, kwa sababu kuna wanamziki wengine hatuwasikii Afrika ila hapa ni wakubwa, umeelewa, tayari wamesha kuwa wakubwa hapa, lakini hawajaanza kujulikana kimataifa, ila hapa ni wakubwa. Kwa hiyo Sami nambia huyu ni nani, naambia huyo ndo sasa hivi ametoka hapa, anafanya vizuri ah, lakini ukisikiliza ana tofauti na na, na kina Lil Wayne <laughs> unanielewa <laughs> ya ukimwangalia, <laughs> <laughs> yule young sag huwezi kumtofautisha na Lil Wayne, umeelewa bwana. Kwa hiyo yule ufuatao ndio unaweza, kwa hiyo lakini maviku, wakifanya wa Tanzania na wanaopiga hizo kelele ni wa Tanzania <laughs> pekee <laughs> lakini nashindwa kuelewa, hebu niambie, zamani mchiriku make tusilaumiwe, sisi kizazi kipi? mm. michiriku yote ilikuwa inafanana, ukisikiza taarabu, midundo yao ni vile vile, ukisikiza sijui miduara. Kwa hiyo mi naona kila kitu ni sawa, watu tu wanatakiwa wasikilize ujumbe. mm. melodi ni na nini, mi nachola umugi ni wa wale wasanii ambaye anataka kuimba kama Ali, anataka kuimba kama Omi, anashindwa kuwa kama yeye Fanya bongo flavor lakini kuwa kama wewe unaelewa, like, ile kujibland mm, kwamba wewe, kama wewe, ili mradi mtu akikusikia anajua huyu ni... sasa hivi ikipigwa nyimbo ya e Shilole mtu anajua huyu ni Shilole. hmm. Sasa niulize kitu kingine, nafasi nafasi ya mwanamke katika muziki. Shilole, wewe ni mmoja wa wasichana ambao mmejitokeza mnapiga. Unasema pia wewe ni mama. Yeah. Sasa unajua unapo, unapokuwa unapiga muziki na hasa unapenda kutengeneza video, chole pia umekuwa kwenye filamu mm. Sasa ukiwa ni mama, wanawake wengi wanasema nakutana na changamoto kwenye kazi kama hiyo ya kwako, hasa ukimfikiria mwanao wakati mm. unafanya ile kazi. Sasa labda uniambie wewe, unawahamasisha una, una, una vipi wakina mama na wasichana ambao wengi wanaogopa kuingia kwenye hii fani, si jambo la ajabu kwa sababu ya yale maneno pengine kama yaliyokukuta wewe. Kwa hiyo najua umejifunza kitu fulani katika hilo, labda nini ushauri wako kwa wasichana wanaokuja kwenye mziki hivi sasa na wale ambao ni kina mama kama wewe kwenye muziki tayari? Uh, cha kwanza mi nadhani ni kujiamini tu, kwa sababu hakuna kazi isiyokuwa na matatizo. Kazi zote zina matatizo. Mziki sio kwamba ndio una matatizo au una mapungufu mengi, ni the way tu wewe mwenyewe unavyoamua. Changamoto zipo, tunakutana nazo nyingi. Mimi ni mmoja wa wanawake ambao wanakutana na changamoto nyingi nyingi nyingi kwenye mziki, ila ninachoshukuru Mungu ni kwamba niliamua na ninaipenda hii kazi. Kwa hiyo ukikipenda kile kitu ambacho unakifanya, hamna ambacho utakachokiogopa. Kwa hiyo wale kina dada ambao wako nyumbani wana dream za kuwa kama shishi baby. Eh. Mm -hmm. Wewe kama una kipaji, kwa nini ulale na njaa? Amka. Nenda studio. Kama unaweza, una sauti nzuri, una kipaji cha ja kudansi, unaweza kuigiza, fanya kile ambacho unakiweza. Usiogope kuona kwa sababu mimi nimetokea hivyo au msanii mwenzangu mwingine imemtokea vile, ukasema mimi naogopa, sidhani kama nitaweza ichi, ichi, kipaji siwezi kufanya. Au mama anamzuia mwanae kufanya, unamkosesha mwanao haki zake za msingi. Kwa hiyo mimi ningeomba tu wanawake waliopo waamke, wakati ni sasa. Kazi ndio yani, sio kama kazi lazima upate ofisini, ukawa mfanyakazi wa benki mimi nimejiajiri, nasomesha watoto wangu, ninaishi maisha mazuri, ninaendesha gari yangu nzuri, ninakula chakula ninachotaka, ninaenda sehemu ya starehe yote naitaka, kwa sababu ya mziki. Nina uheshimu, ndio kazi yangu. Kwa hiyo, ukiipenda kazi yako itakuletea kila kitu. Na pengine, Shishi Beibi Shalole, hebu waambie pia wale ambao mm -hmm. ni wasichana mm -hmm. na vijana kwa ujumla mm -hmm. Tanzania hivi sasa mnaelekea kwenye uchaguzi. Yes. Pengine nafasi ya vijana unavyoiona wewe ikoje, mm, hasa kuzingatia kila siku kwenye majukwaa. Unajionea jinsi changamoto mpaka wasanii wenzenu wengine wamejitokeza kugombea na nafasi katika mambo ya uongozi. Sasa je, hii ni mwamko au ni kama wengine wanasema hii imeonekana kama ni watu kutafuta kula tu? Nadhani saa hizi ni mwamko, watu wameamua. Sasa hususan ni kwa vijana. Unajua tusipende sana kuweka zile zama za zamani, labda kuwa mbunge lazima mtu na miaka arobaini au hamsini Mimi leo hii ningekuwa natamani nataka kwenda kuwa mbunge wa Igunga. Nadhani wengi wa, walisha ni wamenitamani wa, wa niwe mbunge wao Igunga. Sio kwamba basi nashindwa, hapana, ila mimi bado sijakuwa na ile ile yani, yani sijavutiwa bado na, na, na, na kuongoza watu. Kuongoza watu ni kazi ngumu sana mm -hmm kwa hiyo nadhani sasa hivi vijana tu wengi wameamka. Uki um, ukisema unataka kwenda kugombea ubunge kwa sababu upate kula, hautakaa mwaka mmoja umekamili. Wananchi wa, wa, wa watakuchoka, wanahitaji maendeleo mm. kwa hiyo ukiamua kijana, kama unataka kweli kuleta maendeleo mabadiliko katika mkoa wako, wilaya yako, ama nchi yako, ujizatiti kwanza kwamba je, mi kijana nimeamua ninaweza. Ukiweza mambo yote safi, tunataka vijana ambao akili zao zimepevuka wanajua nini Mtanzania anataka nini. Kwa sababu mimi ukiniambia mimi uh, mtaani maisha nilionayoishi ya mtaani, najua kila kitu. Kuna wengine wanataka kugombea lakini hawajua hata sukari nauzwa kiasi gani. Hiyo ni ngumu sana. Eh, lazima ujue kinachoendelea. Eh, lazima ujue kinachoendelea kwanza mtaani. Sawa kabisa, hebu tupe basi nyimbo moja ambayo <laughs> watu wanapenda sana kikusikia kila wakati, hebu tupe akapela kidogo hapo, shishi bibi. Habi nipe mimi tu achana na watu, washa kusema sana na washa sema mengi mm-hmm, hayana msingi, washa sema mengi hayana maana. Aga, ana malele huyo ana malele huyo uyo huyo ana lelu wa shishi baby kansimulie unajua ngombe kitu uh. Asante <laughs> <sana shishi> <laughs> Marekani atudeja kwa bahati mbaya yeah, hii ilipangwa. <laughs> Asante sana Shilole yeah, moja kwa moja Dimpo, hebu niambie kabla tujatoka hapa studio mm, najua muda mrefu uko kwenye game lakini vile vile tunajiuliza Dimpo vipi? Mm, mbona bendi wewe umetoka kwenye bendi, sio yeah? ulikuwa unaimba kwenye yeah, bendi kweli kabisa ufikiri kuwa na bendi yako? Hata nyumbani huko ukua... Mara nyingi show inategemea na mtu anavyokubook. Naona no, no, una, mwingine unaweza, kuna show nyingine unafanya na band, na kuna nyingine unajua, sometime unaangalia na mfuko wa promoter, na mimi ni mfanya biashara, unajua, kwa sababu kuna concert unaweza ukaje hata hapa, unasema nakuja DC, kuna concert naweza nikaje hapa, labda mtu atataka band. Mfano kama miezi mitatu iliyopita nili, nilikuwa Oman, nimeenda lakini nienda na band, nienda na watu kumi na tatu na wanaona. Na hiyo ni dili ambayo naifanya kila mwaka, kwamba naenda, kuna kampuni ya mfa, ya, ya, ya mfalme ya, wa Oman Kabusi inaitwa PDO. Ni kampuni ya, ma, ya mafuta ya, ya mfalme. Kwa hiyo waga wanafanyaga kama staff party pale kila mwaka, kwa hiyo naenda waga, naenda na bend. Unaelewa? kwa sababu Shama, na wao wanaweza ku afford lazima nikupe bei ni ya bendi nafsi. Sasa hiyo ni bei ya bendi, lakini nazungumzia wewe binafsi ufikiri kwamba sasa siku moja mimi nitakuwa naimba na bendi yangu kwenye ah, ndio hivyo nasema kwamba hata sasa hivi hapa mtu akiitaka tufanye kazi na bendi, bendi ipo naweza kufanya no, nayo, okay. Na huo ndio utaratibu unaotaka na utakao unajua, utaka, una utaka, una utakaofuata utakaofuata, kwa sababu kadri siku zinavyoenda na, na maana soko linakuwa na soko linakuwa, unajua unaweza ukasema ukamwambia mtu bwana, mimi nataka kuperform na bendi ukajiwekea misingi lakini unaweza ukajikuta pia ukakosa shows nyingi kutokana na kudai bendi, kwa sababu pengine gharama yako ya bendi tofauti na ehe. Kwa hiyo kwa hiyo mtu ataanza kufikiria, inakuwa hivi na kwa hivi na Sao kwa hivi. Kwa hiyo kwa kuna mazingira hayo, mazingira yako mengi zaidi ambayo anaweza kufanya. Basi kwa sababu ya muda, hebu tupe akapela moja hapo nzuri, wasikilizaji wako na watazamaji wasikilize. o wanje o mamae e o mama o mama mama wanje rao Oh nakupenda Wanjira, oh Wanjira eh Oh Wanjira, nimechoka ukapera nitachana na usera ah, ili mimi niwe nawe. Oh Wanjira, nataka uwe mke bora sitaki ya wini na Mandela, ah, uzeni mimi nife nawe oh anje oh, oh mama hey, oh mama oh, hey, oh, nimekuja DC, wanjira hey nimekufata Wanjira huko wapi Wanjirai sare hey, sana Omi Dimpos msikilizaji. Huyo Omar Jembo aka Omi Dimpos na Shilole ndani ya Sauti Amerika. Nawashukuru sana kufika leo Sauti Amerika, lakini mwisho kabisa Omi Dimpos, swali lingine nataka kujua, je, utaowa lini? <laughs> Uh, sasa hivi unajua, mwanzo nikuwa na ficha ficha kidogo, na bahati nimekutana na brother hapa ananambia I'm from Ethiopia mm -hmm. na mimi mchumba wangu pia she's from Ethiopia kwa hiyo kumbe na oh, unashemeji kwenye nyumba mpwenye. Na Mungu akijali, ata unajua kuoa ni, ni ni ni ni ni, ni majaliwa ma yake Mungu, kwa sababu unaweza ukaoa no, no. no, no. Unaweza ukaoa afikaje? hmm. Au mwisho wa siku hujajua pale, mipa, mipango ipo kwa sababu nahitaji na kuwa na familia, nahitaji kuwa unajua, familia ndio inakufungua zaidi, unajua, ukikaa na unajua kwamba kuna watu wananiangalia, wananitegemea, kuna japo na majukumu mengine, lakini unapozungumzia familia binafsi, kwa maana mke, watoto. Kwa hiyo nahitaji hicho kitu na mimi natafuta, kwa sababu nije kuishi vizuri na familia yangu, na mwanaume alokamilika, naamini yule ambaye ana familia, familia. kwa hiyo jua mw mw kidogo okay. mwanamuziki baba, baba mwana mwana, mama naye Shilole hebu niambie wewe watu wengi wanakusikiliza kila siku na jamani huyu Shilole ningekuwa naye tatu nimemchoa na safi malipizano safi kinone. Kwa hiyo tunataka askie wakati wote, shindwa eh, muda sio mwingi, washangae na wala sio kwa wanawake, sababu wao kufichaficha, kwa sababu mnafichaficha kama kinaume wanao wengi hivyo kwao, wanashindwa kumtambulisha mmoja, kumuweka hadharani, naona inahitaji moyo eh. Kwa hiyo ndio hivyo, mimi naye jamani, mchumba wangu anaitwa Nu, nadhani amefahamu asuni, tutakuja kuona Mungu akipenda, inshaallah Natamani na kuolewa natama, mwanamke raha yake kuolewa na, na kuwekwa ndani na mume, si ndio jamani? Sawa kabisa bila mm -hmm. shaka. Shilole tumesikia mm -hmm. na wanawake wenzako pia wamesikia e, eh jamani. Kwa hiyo vile vile na raha ya mwanamke kuolewa eh Shinole na la ya mwanaume kuoa au mioa au miumi wa aenda kuolewa mimi nao la shikuru Asante sana kutoka idhaa ya Kiswahili mm -hmm. ya Sauti ya Amerika Shilole, akiwa kwa sababu sisi kwa dini, kwa dini yetu hatuhitaji hata kutumia vikao anaitwa tu share hapo faster. Mnafunga, ndio mara moja. Yaani wewe hujafika getini mimi tayari. Tunashukuru.