Nam Jamila, ulikuwa katika mkutano wa upinzani muungano wa upinzani Ukawa walipozindua kampeni zao za uchaguzi wa Oktoba. Unaweza kutueleza ni vipaumbele gani wameweka mbele katika kampeni zao hizi? Vipaumbele ambavyo vimewekwa na vyama hivi vya upinzani vinavyounda umoja wa katiba ya wananchi Ukawa ni kwamba kwanza, mgombea urais anayepeperusha bendera ya Chadema kwa tiketi ya Ukawa Edward Lowassa, yeye ameelezea vipaumbele zake. Cha kwanza kabisa amesema kipaumbele chake ni elimu namba moja, akarudia tena elimu namba mbili, elimu namba tatu. Kwa sababu gani? Amesema sababu ya kutoa kipaumbele cha elimu ni kwamba anatambua kwamba Tanzania, elimu ya Tanzania bado haijaweza kuwanufaisha Watanzania. Kwa hiyo yeye vipaumbele vyake kwenye suala la elimu ni kwamba anatarajia atakapokuwa rais wa Tanzania atahakikisha elimu inatolewa bure kuanzia elimu ya msingi mpaka chuo kikuu. Na baada ya wa Watanzania kupata elimu, basi wataweza kutumia vizuri rasilimali zao ambazo zimekuwa zikipotea na zimekuwa haziwanufaishi wa Tanzania tangu miaka hamsini ya uhuru, Tanzania ilipopata uhuru. Kwa hiyo hivyo ni baadhi ya vipaumbele ambazo Edward Lowassa amesema ndio kipaumbele zake namba moja, lakini pia Edward Lohasa ameelezea kipaumbele kuhusiana na suala la afya, afya kwa kina mama na watoto. Amesema Tanzania, bado suala la afya kina mama na watoto maeneo ya mijini, vijijini, bado halijapewa uzito wa kutosha. Bado wa kina mama wanajifungua um, chini, watoto wanakufa. Lakini pia anaongelea suala la kuboresha miundombinu ya reli. Ameongelea suala la kuboresha kilimo, ambacho anaamini kwamba kilimo ndio chanzo kikubwa cha ajira, endapo kitafanyika kwa tija na kitakuwa ni kilimo cha kisasa. Lakini pia amesema uh, ataboresha swala la viwanja vya ndege, shirika la ndege. Anasema kwamba nchi, akitoa mfano kama nchi kama Rwanda, Ethiopia, uh, Kenya sekta ya ndege imekuwa ikisaidia sana kukuza uchumi wa nchi hizo. Lakini pia mgombea mwenza Juma Haji Duni yeye naye ameelezea kwamba anasikitishwa na swala la serikali ya Tanzania kukandamiza vyama vya upinzani, wamekuwa wakipigwa wakifungwa. Demokrasia kwamba Tanzania ni nchi ya vyama vingi, lakini vyama vingi vimekuwa vitoi nafasi, vimekuwa vikigandamizwa mfano wakipigwa ya marufuku kufanya baadhi ya shughuli ambapo wameona kwamba ili kweli Tanzania iweze kufanya demokrasia ya kweli kwa vyama vingi, zima itende haki kwa kwa vyama vyote. Kutokana na kampeni hii kuanzishwa na Ukawa hii leo, ukilinganisha na kampeni ya CCM iliyozinduliwa wiki iliyopita unaweza kusemaje hali watu wamepokea? Um, naweza kusema ukilinganisha idadi ya watu ambao wamejitokeza leo ni wengi sana sana. Uh, misururu, na watu, idadi ya watu walikuwa wamefika mpaka eneo linaitwa eneo la Faya, lakini pia watu walianza tangu jana. Kuna watu wamelala katika viwanja vya Jangwani wakisubiri huu mkutano wa leo, lakini kubwa zaidi ni kwamba mkutano umefanyika kwa hali ya amani na utulivu, jambo ambalo viongozi hao wa UKAWA hasa mgombea urais Edward Lowasa amesema watahakikisha wanafanya kampeni za kistaarabu zisizokuwa na vurugu na kuzingatia kanuni na taratibu zote zilizowekwa na tume ya uchaguzi. Kutokana na idadi kubwa ya raia waliokuwepo, je, wameweza kusikiliza kwa vizuri na wamepokea vipi hotuba zilizotolewa na viongozi hao? Kwa kweli uh, wananchi wamepokea vizuri hotuba hizo, kwa sababu muda wote walikuwa wakishangilia. Hata pale aliyekuwa waziri mkuu wa Tanzania katika serikali ya awamu ya tatu, uh, Frederick Sumaye alipokuwa akielezea tuhuma mbalimbali ambazo zimekuwa zikitolewa dhidi ya Edward Lowasa kuhusiana na swala la ufisadi, swala laa, la, la rushwa, uh, swala la kwamba amekuwa akinunua watu na uchu wa madaraka. Lakini pia amezungumza amezungumzia na afya yake, kwamba watu wamekuwa wakimtuhumu Edward Lohasa kwa mambo mengi, lakini yeye Sumae amejaribu kueleza ukweli kuhusiana na swala zima la Richmond, swala la la Escrow na na tuhuma mbalimbali ambazo zimekuwa zikitolewa dhidi ya Edward Lohasa, hali ambayo ilikuwa inasababisha wananchi kila mara walipuke kwa shangwe, kwa sababu walikuwa na hamu ya kujua ukweli kuhusiana na tuhuma zote ambazo mgombea urais wa Chadema kwa ambaye anawakilisha ukawa wa Edward Lowaka amekuwa akituhumiwa nazo. Asante sana Jamila Omar kwa maelezo yako. Nashukuru na sana Shakuru.