Ushirika wa vyama vya siasa vya upinzani nchini Sudan Kusini National Alliance vimekaribisha utiaji saini wa mkataba wa maridhiano uliofikiwa kati ya wafungwa wa zamani wa kisiasa na upinzani wa SPLM. Katika taarifa, ushirika huo pia uliitaka serikali kutia saini makubaliano hayo. Kiongozi wa kundi Dr Lam Akol anasema masuala mengi yaliyopendekezwa katika mkataba yamejadiliwa na watu kwa takriban mwezi mmoja. Amesema kile kinachohitajika hivi sasa ni kwa viongozi kufanya maamuzi magumu. Serikali haikutia saini mkataba wa Agosti 17 ikisema inahitaji muda zaidi wa kushauriana. Inatarajiwa kutia saini hapo Septemba mosi. Kundi la Human Rights Watch limekosoa vikali sheria mpya dhidi ya ugaidi nchini Misri ikisema hatua hiyo ina ufafanuzi mpana juu ya kile ambacho kinaelezewa na kitendo cha ugaidi na kuacha Wamisri kukumbwa na adhabu kali sana kwa mambo ambayo huenda yakao kana ni utovu wa nidhamu wa kiraia. Rais wa Misri Abdel Fattah El Sisi alitia saini sheria Jumapili, chini ya miezi miwili baada ya kuahidi kwa, ahidi, kwa kuimarisha sera za kupambana na ugaidi kufuatia shambulizi moja la bomo mjini Cairo ambalo lilimuua mwendesha mashtaka wa juu nchini humo. Miongoni mwa vipengele kwenye sheria hiyo ni adhabu ya hadi kifo kwa kuunda au kuongoza kundi la kigaidi, kifungo cha maisha jela kwa kufadhili ugaidi na miaka kadhaa gerezani kwa kuchochea au kuandaa mashambulizi. Wanamgambo wa Islamic State nchini Syria wamemkata kichwa mkurugenzi wa zamani wa makumbusho huko Palmyra, mji wa kiasili unaofahamika duniani kote kwa vitu vya kale ambavyo wale wenye msimamo mkali walivikamata miezi mitatu iliyopita. Mkurugenzi wa sasa wa makumbusho ya Palmyra, Mamon Abdul Karim, amesema mtangulizi wake mwenye umri wa miaka themanini na miwili, Khalid Assad aliwawa jana. Alifanya kazi kwa miaka hamsini y kuhifadhi vitu vya kale mjini humo ambavyo vina umri wa miaka elfu mbili, eneo ambalo kuna sehemu ya UNESCO World Heritage Site. Kundi la Syrian Observator for Human Rights lenye makao yake Uingereza limesema Asad aliuawa katika eneo la umma huko Palmaira mbele ya darzeni ya watu. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wabunge wa Ujerumani wameidhinisha kwa idadi kubwa msaada wa dola bilioni 95 kwa Ugiriki, hatua ambayo itaisaidia Ugiriki kufikia tarehe ya mwisho hapo kesho ya kuwalipa wakopeshaji wa kimataifa. Ujerumani ni mchangiaji mkubwa kwa msaada wa kiuchumi wa Ugiriki na kwamba ilitakiwa kutia saini kwenye mkataba kabla makubaliano hayo kusonga mbele. Waziri wa fedha wa chancela Angela Merkel, Wolfgang Schulber, aliwaambia wabunge mapema, haitakuwa jambo jema kama haita idhinisha msaada wa fedha kwa manufaa ya Ugiriki na kwa Umoja wa Ulaya. Ijumaa, mawaziri wa fedha wa kanda ya Ulaya waliidhinisha malipo ya kwanza ya dola bilioni 29 za msaada kwa Ugiriki baada ya bunge la Ugiriki kuidhinisha mpango huo mapema Ijumaa. Hisa huko China zilishuka na kupanda bila mpangilio lakini ziliishia kupanda kidogo hii leo, huku wawekezaji wakiwa na wasiwasi wasi kama serikali itaendelea na juhudi zake za kuunga mkono soko la fedha. Hisa za Shanghai zilishuka kwa asilimia tano wakati biashara ilipofunguliwa leo asubuhi kabla ya kuonyesha dalili nzuri mwishoni mwa siku na kupanda kwa asilimia moja nukta sita moja. Hisa za Shanghai zilishuka zaidi ya asilimia sita hapo jana. Ulikuwa na ushukaji mkubwa sana wa hisa kwa siku tangu mwishoni mwa mwezi Julai wakati uuzaji mkubwa ulipotokea na kuichochea Beijing kuamua kuunga mkono soko la fedha. Na wamiliki wa ghala ambalo lilipuka huko kaskazini mashariki mwa mji wa bandari wa Tianjin nchini China wiki iliyopita, walitumia uhusiano wao na maafisa kupata leseni kimagendo kuhusu kukamilisha majengo salama, kwa mujibu wa vyombo vya habari nchini humo. Shutuma za rushwa ambazo ziliibuka leo zinaonekana kuchochea zaidi kutokea kwa mlipuko ambao uliuwa watu 144 na kwa jeruhi mamia zaidi. Mkurugenzi wa zamani wa Sinochem Yu Shuwen na Dong Shuwe, mtoto wa kiume wa marehemu mkuu wa polisi, ni wadau wa vyoo vya juu wa Ruihai International Logistics ambayo inamiliki ghala la Tianjin, mahala ambapo mlipuko ulitokea.