Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yuko njiani kwenda Havana, Cuba ili kupandisha bendera ya Marekani kwenye ubalozi wao huko na kuadhimisha hafla ya kufunguliwa tena rasmi kwa ubalozi wa Marekani nchini humo baada ya nchi hizo mbili kukubaliana kurudisha mahusiano ambayo yaliharibika kwa zaidi ya miaka hamsini iliyopita. Balozi zote zilifunguliwa tena Julai ishirini. Ubalozi wa Cuba ulifanya hafla ya kifahari mwezi uliopita. Lakini Marekani iliamua kusubiri mpaka waziri wa mambo ya nchi za nje John Kerry aongoze msafara wa Marekani huko Havana, Cuba. Wabunge wa Ugiriki wameidhinisha msaada wa dola milioni 93 wa kunusuru uchumi wa nchi hiyo kutoka Umoja wa Ulaya, saa chache kabla ya mkutano wa mawaziri wa fedha wa umoja huo kujadili hatua hiyo. Katika hotuba yake bungeni jana ya usiku baada ya kikao cha usiku kucha kabla ya upigaji kura, waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Siparis aliwaambia wabunge kwamba msaada huo ni maamuzi muhimu kwa taifa, licha ya kupandisha kodi na makati ya matumizi, mambo ambayo hayapendwi. Waziri mkuu alilazimishwa kutegemea uungaji mkono wa upinzani ili kupitisha hatua hiyo, licha ya uchelewesho wa kiutaratibu katika mjadala ulioanza Alhamisi asubuhi. Bwana Siparis alikabiliwa na upinzani mkali kutoka chama chake cha Siriza, ikiwa ni pamoja na vuguvugu vugu la zaidi ya wa wanasiasa kumi wa mrengo wa kushoto waliokuwa wanapinga msaada wa kunusuru uchumi. Marekani inasema inaangalia kama kundi la Islamic State lilitumia silaha za kemikali wakati wa shambulizi mapema wiki hii kwa wapiganaji wa Kikurdi nchini Iraq kama ilivyoripotiwa na maafisa wa Ujerumani. Wizara ya ulinzi ya Ujerumani ambayo inawapatia mafunzo wa Kurdi inasema kiasi cha wa wapiganaji hamsini wa Peshmerga walikuwa na majeraha ambayo yanafanana na yale yatokanayo na silaha za kemikali wakati wa mapigano Jumatano na kundi la Islamic State. Msemaji wa usalama wa taifa wa White House, Alistair Baski alisema jana Alhamisi kwamba Washington bado inatafuta taarifa zaidi juu ya shambulizi hilo, na tutaendelea kufuatilia kwa makini sana shutuma hizi za matumizi ya silaha za sumu alieleza. Naendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Korea Kaskazini inakanusha kwamba inahusika na mlipuko ambayo uliojeruhi wanajeshi wa Korea Kusini na kuongeza mivutano ya kijeshi na Seoul. Katika taarifa yake leo Ijumaa, tume ya ulinzi ya taifa ya Kaskazini imesema ni ujinga kusema kuwa Pyongyang imepeleka wanajeshi upande mwingine wa mpaka kuweka mabomu ya kutegwa ardhini. Uchunguzi wa pamoja wa Marekani na Korea Kusini umelishutumu jeshi la Korea Kaskazini kwa kuingia kinyume cha sheria kwenye eneo lisiloruhusiwa silaha au DMZ na kutega mabomu hayo ya ardhini. Maafisa wa China wanaendelea na uchunguzi juu ya nini kilisababisha milipuko mikubwa miwili katika ghala moja kwenye mji wa bandari, huku watu wakiwa na wasiwasi juu ya kuwepo kwa kemikali hatari karibu na eneo la ajali hiyo. Bado kulikuwa na moto mdogo mdogo katika eneo la ajali hii leo Ijumaa asubuhi kwenye eneo la milipuko ambayo ilitokea Jumatano usiku katika ghala inayohifadhi kemikali hatari katika eneo la viwanda katika mji wa kaskazini wa Tianjin. Na mahakama moja ya kijeshi ya Pakistan imehukumu watu sita kifo kwa kuhusika kwao na mauaji halaiki yaliyofanywa na Taliban kwa watoto mia moja na thelathini na wanne katika shule ya jeshi huko Peshawar, jeshi lilieleza jana Alhamisi. Raia hao sita walikiri kumsaidia mtu mwenye silaha ambaye alishambulia shule mwezi Desemba, kwa mujibu wa taarifa ya kijeshi. Washtakiwa walipewa hukumu ya haki kwa kufuata taratibu zote za kisheria na kuwapa msaada wa kisheria, taarifa hiyo ilieleza.