Marekani inalaani vikali shambulizi la bomu la jana kwenye soko moja lililojaa watu katika jimbo la Bono nchini Nigeria ambalo limeua watu wasiopungua 47. Katika taarifa yake, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani John Kirby ameeleza kwamba wakati ambapo hakuna kundi lolote linalodai kuhusika kwa shambulizi hilo, shambulizi limetokea kwenye eneo ambalo kumekuwepo na ghasia zinazofanywa na kundi la wanamgambo la Boko Haram ambalo limeua mamia ya watu katika wiki za karibuni. Shambulizi la jana katika soko la Sabon Gari lilitokea majira ya adhuhuri kwa saa za huko wakati eneo likiwa na umati mkubwa wa wanunuzi. Maafisa usalama wamesema kundi la Boko Haram linashukiwa kufanya shambulizi hilo. China imeruhusu thamani ya sarafu yake kushuka kwa siku ya pili mfululizo ikirudia hatua ya kushangaza jana ambapo ilitikisa masoko ya ulimwengu na huenda kuongeza mivutano na washindani wake wa kibiashara. Thamani ya sarafu ya yuan ya China n ilishuka kwa asilimia moja nukta sita hii leo baada ya kushuka kwa takriban asilimia mbili hapo jana ambapo ilishuka kwa kiwango kikubwa katika siku moja kuwahi kutokea katika muongo mzima. Benki kuu ya China, ambayo inadhibiti vikali sarafu, ilielezea hatua hiyo ni ya muda na ilimaanisha kuifanya thamani ya yuan kuwa mzunguko zaidi wa soko. Wabunge wa Ugiriki wanamaliza rasimu ya mswada kwa ajili ya kupata msaada wa tatu kwa serikali nchini humo ili kuokoa uchumi katika kipindi cha miaka mitano wakiwa na lengo la kupigia kura kabla mkutano wa mawaziri wa ukanda wa Ulaya hapo Ijumaa. Wabunge wanakamilisha rasimu hiyo hii leo ambapo kura inatarajiwa kupigwa hapo kesho. Jana Ugiriki na wakopeshaji wake wa kimataifa walikubaliana kimsingi juu ya vipengele kadhaa kwa mpango mpya wa msaada. Msemaji wa Tume ya Ulaya Anika Bridhort, mpatanishi mkuu wa mazungumzo hayo alithibitisha maendeleo kwa msaada wa dola bilioni 94. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msemaji wa mgombea urais wa chama cha Democrat Hillary Clinton amesema jana kwamba anakabidhi kifaa cha barua pepe alizokuwa anatumia na kupokea ujumbe wakati akiwa anahudumu kama waziri katika Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani. Clinton amekuwa akishinikizwa na wabunge wa Republican kukikabidhi kifaa hicho tangu habari zilipovuja hapo Machi kwamba alikuwa akitumia account binafsi kutuma ujumbe wa kiofisi. Wakosoaji wamemkosoa Clinton kwa kujaribu kuficha mawasiliano yake kwenye account binafsi ikiwemo watu waliozunguka kwenye shambulizi la ugaidi lililosababisha kifo kwenye ubalozi mdogo wa Marekani mjini Benghazi huko Libya mwaka 2012. Ofisa polisi mzungu karibu na mji wa Dallas katika jimbo la Texas amefutwa kazi kwenye idara hiyo baada ya kumpiga risasi na kumuua kijana mmoja mweusi ambaye hakuwa na silaha, mwanafunzi wa chuo wiki iliyopita. Will Johnson, mkuu wa polisi katika viunga vya mji wa Arlington, ametangaza jana kwamba ofisa Brad Miller alifukuzwa kazi kwa kufanya makosa mbalimbali mbali katika mauaji ya Christian Taylor mwenye umri wa miaka 19. Mila, ambaye alikuwa ofisa polisi wa Arlington katika kipindi cha chini ya mwaka mmoja, alikuwa anafuatilia tukio la mtu aliyeshukiwa mwizi Ijumaa iliyopita kwenye eneo moja la kuuza magari. Mila mwenye umri wa miaka 49 alimuona Taylor katika chumba cha kuonyeshea magari, na badala ya kuwasaidia maafisa wengine waliokuwepo huko na tayari walishaelekeza eneo la uhalifu, ofisa huyo aliingia ndani na kumkabili Taylor. Wanaharakati nchini Syria wamesema mashambulizi ya anga ya serikali hii leo karibu na Damascus yameua watu wasiopungua 27. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza, ambalo linafuatilia ghasia katika nchi hiyo, limesema mashambulizi yamepiga miji kadhaa katika eneo la Eastern Ghouta na kusababisha watu 120 kujeruhiwa. Mashambulizi ya anga yalifuatiwa na makombora mjini Damascus yaliyofanywa na wapiganaji waasi asi ambapo kundi la Observator, limesema liliua angalau mtu mmoja na kwa jeruhi ishirini wengine. Shirika la habari la Syria sana linawalaumu magaidi kwa mashambulizi ya makombora na roketi likisema mashambulizi yaliua raia watano na kusababisha watu hamsini na watano kujeruhiwa.