Kuelekea uchaguzi mkuu nchini Tanzania Oktoba 25 mwaka huu, mshikamano ndani ya Umoja wa Katiba ya Wananchi Ukawa waliotangaza kusimamisha mgombea mmoja wa urais na kuachiana majimbo unaelekea kuzorota zaidi kutokana na tofauti zinazojitokeza. Pigo jingine kubwa ndani ya Ukawa ambayo inamsimamisha Bwana Edward Loasa kuwa mgombea wake wa urais baada ya kujiondoa CCM na Juma Duni Haji kama mgombea mwenza baada ya kulazimika kujiondoa CUF limetokea leo baada ya mwenyekiti mwenza wa ya huo wa katiba ya wananchi Ukawa na mwenyekiti wa taifa wa CUF Profesa Ibrahim Lipumba kutangaza kujiuzuru wadhifa wake ndani ya chama hicho cha CUF. Uamuzi huo ameutoa mapema asubuhi leo baada ya kuzuka sintofahamu ya tima yake ndani ya CUF katika siku mbili zilizopita. Nimeshiriki katika vikao vingi vya Ukawa vilivyotufikisha hapa tulipo. Hata hivyo, dhamira na nafsi yangu inanisuta kuwa katika maamuzi yetu ya Ukawa tumeshindwa kuenzi na kuzingatia tunu za taifa za utu, uzalendo, uadilifu, umoja na uwajibikaji. Rasimu ya katiba na maudhui yake tumeyaweka kando. Walioipinga rasimu ya katiba ya wananchi ndani ya Bunge Maalum la Katiba ndiyo tunaamini wataturahisishia kushinda uchaguzi. Tumeshindwa kuongozwa na maadili Tarehe moja Agosti niliarifu kamati ya utendaji ya taifa inayoongozwa na katibu mkuu wa chama chetu kuwa nitawajibika na kujiuzulu wenye kiti wa taifa baada ya wenzangu kukamilisha taratibu za ushirikiano ndani ya Ukawa. Hata hivyo, aliwaomba radhi wanachama wake na wananchi kwa ujumla kwa uamuzi wake huo, kwa uamuzi wake huo wa ghafla katika kipindi hiki ambacho walikuwa na matumaini ya mabadiliko. Najua jambo hili litawashtusha, litawakasirisha, litawafadhaisha, lakini katika hali halisi iliyopo ndani ya uongozi wa chama chetu mimi naonekana ni kikwazo. Na kwa hiyo siwezi kuwa na mchango wa maana kama mwenyekiti katika mapambano ya kudai haki sawa kwa wote katika kipindi hiki. Profesa Lipumba alielezea hatima yake kwa sasa baada ya kujiuzulu wakati huu kuelekea uchaguzi mkuu ujao. Nitajishughulisha na kuandaa ushauri wa mambo yanayopaswa kufanywa na serikali ijayo ikiwa ni pamoja na kujenga uchumi imara unaoongeza ajira kwa vijana wetu. Kalipumba amejiuzuru wakati ambapo katibu mkuu wa CHADEMA Willibrod Slaa naye ametangazwa kupumzishwa ili kutafakari hatima yake, baada ya madai kwamba hakuridhishwa na utaratibu wa kumpata mgombea wa urais ndani ya umoja huo. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.