Wachunguzi wanajaribu kuangalia kama kipande cha bawa la ndege kilichopatikana katika bahari ya Hindi ni sehemu ya ndege ya MH370 ya shirika la ndege la Malaysia iliyopotea katika mazingira yasiyojulikana Machi 2014. Kipande hicho chenye urefu wa mita mbili kinachoaminika kuwa ni kipande cha bawa la ndege kiligunduliwa jana Jumaatano katika ufukwe wa bahari ya kisiwa cha Reunion karibu na Madagaskar, kiasi cha zaidi ya kilomita elfu tatu na mia tano kutoka ndege hiyo aina ya Boeing 777 iliposikika kwa mara ya mwisho. Mahakama moja ya Misri imeahirisha kikao cha leo Alhamisi ambacho kilitarajiwa kutangaza hukumu katika kesi inayosikilizwa upya ya waandishi wa habari watatu wa Aljazira walioshitakiwa kwa kulisaidia kundi lililopigwa marufuku la Muslim Brotherhood. Al Jazira inasema imekasirishwa sana kwamba mahakama hiyo ya Cairo imeahirisha hukumu ya kesi hiyo kwa raia wa Canada Muhamed Fami, raia wa Misri Baher Muhamed na raia wa Australia Peter Greste. Kikao kipya kinatarajiwa kufanyika wiki ijayo. Mtandao huo umeendelea kusema kwamba waandishi hao walikuwa wakifanya kazi yao katika kuripoti habari wakati walipokamatwa Desemba mwaka 2013. Baadaye watu hao watatu walihukumiwa, huku jaji akihukumu Greste na afami miaka saba jela na Mohamed miaka kumi. Mahakama ya rufaa mwezi Januari iliamua kesi hiyo isikilizwe tena baada ya waendesha mashtaka kushindwa kuwasilisha ushahidi wa kutosha kwamba watu hao waliunga mkono Muslim Brotherhood. Greste aliachiwa huru na kurudi Australia mwezi Februari, wakati Mohamed na Fahmy wako nje kwa dhamana huko Misri. Maafisa wa Pakistan wanasema raundi nyingine ya mazungumzo ya amani imeahirishwa kutokana na maombi ya uongozi wa Taliban huko Afghanistan. Tangazo, tangazo hilo linafuatia ripoti kwamba kiongozi wa Taliban Mula Omar amefariki dunia miaka miwili iliyopita. Ofisi ya mambo ya nje ya Pakistan ilitoa taarifa leo Alhamisi ikitangaza kuahirishwa huko na kusema bado ina matumaini kwamba uongozi wa Taliban utaendelea na mazungumzo ya amani. Mapema leo Alhamisi, barua pepe kutoka kwa msemaji wa Taliban Zabiullah Mujahid ilieleza kwamba kundi hilo halitaki kushiriki katika mazungumzo ya amani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Myanmar ambayo pia inajulikana kama Burma imewashia huru karibu wafungwa elfu saba ikiwa ni pamoja na raia 155 wa China ambao wiki iliyopita walihukumiwa maisha jela kwa kukata miti kinyume cha sheria. Wakata miti hao raia wa China walikuwa ni miongoni mwa raia wa nchi 210 kwa kuachiwa huru kutokana na msamaha, kwa mujibu wa shirika la habari la China Xinhua, ambao lilimkariri amba afisa wa juu, wafungwa hao wataanza kuondolewa nchini humo kuanzia leo Alhamisi, wakiwa na mpango wa kudumisha urafiki wa pande mbili na mahusiano na nchi husika katika misingi ya kijamii, Shinua ilisema. India imemnyonga Yakub Memon mapema leo Alhamisi kwa kuhusika katika mauaji ya Mumbai ya mwaka 1993 ambayo ilipelekea watu 257 kupoteza maisha Yakub mwenye umri wa miaka 53 alinyongwa katika jela moja katika mji wa magharibi wa Nagpur saa kadhaa baada ya mahakama kuu ya nchi hiyo kukataa ombi lake la mwisho la kukata rufaa. Memon alikuwa mmoja wa watu kumi na moja ambao walihukumiwa kifo hapo awali kutokana na mashambulizi hayo, lakini ni yeye pekee ndiye aliyenyongwa, wakati wenzake walibadilishiwa na kuhukumiwa maisha jela. Na washiriki wa, wa michezo ya majini katika michezo ya Olympic ya mwaka 2016 ya Rio watakuwa katika hatari kubwa ya bakteria na virusi kwa mujibu wa uchunguzi wa ubora wa maji katika maeneo yaliyopangwa kuandaa michezo hiyo mwakani. Shirika la habari la AP limeripoti leo Alhamisi kwamba limegundua kiasi kikubwa cha bakteria na virusi kutokana na mifereji ya kinyesi cha binadamu katika maeneo ya Olympic ya kuogelea. Na mashindano ya boti katika eneo la mapumziko la Brazil na mji wa Rio de Janeiro. Kiasi cha washiriki 1400 katika michezo elfu kumi wanatarajiwa kushiriki katika michezo ya majini huko Guanabara kwenye ufukwe wa Copacabana na ziwa Rodrigo de Freitas mwaka 2016.