akiwahutumia uandishi wa habari katika ikulu ya nairobi kuhusu ziara ijai ya rais barack obama nchini kenya rais huru kenyatta amezungumza kwa kirefu kuhusu mkutano ujao wa rasili ya mali mjini nairobi pamoja na mazungumzo yake na rais barack obama kuhusu uhusiano wa nchi hizi mbili lakini akihojua na waandishi wa habari baadaye rais huru kenyatta amejiepusha na uwezekano wa kuzuka kwa masuala na husika na ndoa jinsi ya jinsia moja na haki za mashoga na wasagaji amesema mambo hayo siyo muhimu lakini kuhusu ziara rais barack obama mjini nairobi rais uru kenyatta amesema ziara hiyo itakuwa ni muhimu sana katika kuimarisha uhusiano kati ya nchi hizi mbili umuhimu wa ziara hii ni kuimarisha uhusiano wetu na nchi ya umarekani umuhimu wa ziara hii haswa ni kuhimiza mambo ya uchumi na vile tunaweza kuendelea kuimarisha eh, bilateral trade yetu na nchi hiyo sana sana pia hii ni nafasi yetu sisi kufungua milango yetu kuonesha yale ambayo ya tumeweza kutenda ndio tuweze kuimarisha eh, jinsi biashara inafanywa katika nchi yetu na kuwafungulia milango investors kutoka nchi ya america na pia kutoka nchi zingine waweze kuja waweke mali yao hapa waweze kupanua kama ni manufacturing na mambo mengine na mambo haya ndio itatusaidia kuhakikisha ya kwamba tumeweza kuajiri kwa vijana wetu ambao wanahitaji kazi pia kuweza kuhimiza partnerships katika mambo haswa kama ya it ambapo vijana wetu wameonyesha ujuzi kweli kweli ni kwa njia gani wanaweza kupatna na makampuni zingine za nchi za nje ndio waweze kupanua biashara zao na tuweze pia kupitia mlango huo kuandika watu wetu na pia kuhakikisha ya kwamba tumeweza kupata wageni wengi zaidi na nandiyo mambo yetu ya utalii na mambo mengine yaweze kupanuka vile vile rais hurukenyata amesema mazungumzo yake yatagusia tatizo kubwa la tisho la kigaidi na masuala yanaohusika na, na mabadiliko ya hali ya hewa lakini sana sana tuko na shida ambazo zinatukumba sio tu kama kenya lakini dunia kwa jumla <laughs> tuko na mambo ya ugaidi ambapo tunatakikana tuweze kujadiliana pamoja na tuwe na mipangilio sambamba ya kuweza kupigana na hawa ambao hawatutakii mema hawatakii amani katika dunia yetu tuko pia na mambo mengine kuhusu climate change na mengine ambayo pia tutaweza kupata nafasi ya kujadiliana na kwa hivi sasa ulinzi mkali unazidi kuimarishwa kila mahali na ndege kadhaa za wanajeshi wa marekani zimewasili hapo mjini nairobi kabla ya ziaro a rais barack obama viongozi wa upinzani pia wanatarajiwa kukutana na rais barack obama wakati wa ziara yake mjini nairobi mwaiki kwenye sauti ya amerika nairobi