rais barack obama anafanya ziara yake ya kwanza baadaye mwezi huu nchini ethiopia na makao makuu ya umoja wa afrika ni mara ya kwanza kwa rais wa marekani aliyeko madarakani kutembelea taasisi hiyo ya afrika ambayo inazidi kupaza sauti kuzungumzia masuala ya afrika mwandishi wa voa anita ol ametutumia ripoti hii ziara ya tatu ya rais barack obama barani afrika itamchukua hadi mahala ambako hakuna rais yeyote wa marekani aliye mamlakani ameshakwenda hapo kabla ndani ya ofisi za umoja wa afrika bwana obama atasafiri kuelekea a makao makuu ya au kama sehemu ya safari yake ambayo itampeleka hadi kenya atakutana na viongozi wa mataifa yote mawili pamoja na viongozi wa umoja wa afrika wachambuzi wanasema kwamba akiwa au bwana obama ataendelea na majadiliano ya serkali yake juu ya mapambano ya ugaidi na kuboresha maendeleo na demokrasia The terror, which is a very the of... mapambano dhidi ya ugaidi ambayo yamekuwa muhimu sana na suala la kubadilishana utawala kwa njia ya kidemokrasia barani afrika kwa hakika hii ni fursa muhimu ya kuelezea tena msimamo wa marekani juu ya masuala hayo makuu mawili muhimu na kupeleka ujumbe mzito kwa viongozi wa afrika ambao wanataka kuendelea kuwepo madarakani marekani na umoja wa afrika si kwamba wanakubaliana wakati wote marekani inapinga vikali suala la au kukataa kumkamata rais wa sudan anayetafutwa na mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc wakati alipohudhuria mkutano wa hivi karibuni wa umoja wa afrika mjini johannesburg marekani pia inapinga majaribio ya baadhi ya viongozi wa afrika kujiongezea mihula yao ya madarakani kwa kubadili au kukiuka katiba zao kama inavyoonekana hivi sasa huko burundi lakini maafisa wa marekani wanasema heshima kubwa kwa umoja wa afrika It is an effective organization, and it still has a lot of work to do. It's respected on the continent, and I think Ni it's. a taasisi agenda, humo, mbele, agenda za AU, kwa mwaka F2, AU inakuwa na nguvu zaidi barani humo. wachambuzi wanasema marekani inaihitaji au kama ambavyo au inavyoihitaji marekani mfadhili mkubwa wa taasisi hiyo lakini baadhi pia wanaeleza kwamba afrika ina masuala mengine mengi marekani bila shaka inahitaji au kama inataka kufanya kazi na bara la afrika kufikia makubaliano na kuwa mpinzani wa china kwa sababu hiyo na nyingine hii itakuwa ziara ya kihistoria kwa bwana obama na moja ambayo inaonekana ni kusaidia kutengeneza urithi wake kama rais wa kwanza wa marekani mwenye ushirikiano wenye nguvu na bara la afrika