Matukio kadhaa ya kuvamiwa vituo vya polisi yameripotiwa sehemu mbalimbali nchini, kubwa likiwa la usiku wa kuamkia jana katika kituo cha polisi cha Stakishari kilichopo Segerea jijini Dar es Salaam, ambapo askari wanne na raia watatu waliuawa, huku majambazi wakiondoka na kiasi kikubwa cha silaha ambazo idadi yake haijulikani mpaka sasa. Baadhi ya wakazi wa jiji la Dar es Salaam waliozungumza na sauti ya Amerika walikuwa na maoni tofauti, kubwa likiwa jeshi la polisi kujitathmini katika utendaji wake. Hili jambo haliwezi likaisha Mfano kituo cha polisi kuingia eti majambazi? Mimi e, na wenzangu hawa uzanyama, sidhani kama tunaweza tukaingia tukapata ujasiri wa kuingia kituo cha polisi. Kama si wao wenyewe ambao wamepitia mafunzo, wanajua mbinu zote, ndio wanaoweza kuingia kituo cha polisi na kufanya maha, uhalifu wa namna hii, sio waraia wa kawaida tu wasioelewa chochote. Unajua wewe mwenyewe wa Tanzania kwanza tumekaririshwa nidhamu ya woga, ni waoga sana na ni watiifu, lakini haya makundi yamekuja baada ya, ya mgongano wa siasa kisiasa. Hizi siasa imeenea kila sekta, ukija kwenye afya, ukija kwenye usalama, vyombo ambavyo vilikuwa havihusiki kuingiza siasa, lakini wao wameingiza siasa. Hili ni tatizo ambalo litatutafuna na haliwezi kuisha kama hakujachukuliwa ha hatua sahihi ambazo zinaweza zikaliondoa. Picha ni mbaya sana tena, ni mbaya na ni ya kutisha. Mtu ambaye hajui chochote, sidhani kama anaweza akafanya hivi, lakini hawa ni wanajuana wenyewe. Hamna mtu ambaye anatoka kijijini huko, sijui ndani ndani huko polini huko, aje eti avamie kituo cha polisi. Hiyo kitu haipo kabisa hiyo, yani hilo nadhani ndio wajaribu kuangalia kwa kina sana. Kwa upande wake, kamanda wa polisi kanda maalum ya Dar es Salaam Suleiman Kova amewataka Watanzania kuacha kulaumiana kwa sasa na kushirikiana kutafuta watu wanaotaka kuvunja amani ya nchi. Ni swala la kufa la kupon na kupona, kutokana na athari ambayo imejitokeza. Naomba Watanzania wote eh, wananchi wote tukatae nchi yetu kutawaliwa na matukio ya aina hii, kwa sababu yatatuathiri sisi wote. Unaona pale wamekufa askari na wamekufa askari ambao ani raia ambao hawana hatia yoyote na badala ya kulaumu ni vizuri zaidi tukashirikiana. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Ernest Mangu pia ametangaza dongenono la shilingi milioni hamsini kwa watakaokuwa tayari kutoa taarifa zitakazofanikisha kukamatwa kwa waliohusika na tukio hilo la uvamizi wa kituo cha polisi cha Stakishari. Uvamizi wa kituo cha polisi cha Stakishari umekuja baada ya hivi karibuni kituo cha polisi wilayani Mkuranga mkoani Pwani kuvamiwa na askari kadhaa kuuawa pamoja na kuporwa kwa silaha mbalimbali mbali. Kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.