Mkuu wa jeshi la polisi nchini Tanzania, IGP Ernest Mangu amethibitisha kuwawa kwa askari wane raia watatu pamoja na mtuhumiwa mmoja wa ujambazi pamoja na uparaji wa silaha wakati kundi la watu wanaoaminika walikuwa karibu ishirini walipovamia kituo cha Stakishari, Ukonga jijini Dar es Salaam. Mkuu wa polisi hata hivyo hakuweza kueleza wazi idadi ya silaha zilizoibwa katika kituo hicho. Anasema kufuatia tukio hilo, jeshi la polisi limeanzisha msako mkali dhidi ya watu waliovamia kituo hicho na kufanya mauaji hayo, kuwataka wananchi kutoa ushirikiano ili kufanikisha kuwatia mbaroni wahusika wa tukio hilo. Jana usiku majira ya saa tano eh, majambazi walivamia kituo hiki cha Stakshari eh, na kupiga risasi hapa ambako waliua askari wanne pamoja na raia watatu. Raia moja tunaamini ameuawa na askari wale ambao wali walikuwa ni walinzi wa kituo hapo. Majambazi wao walikuja kama raia wa kawaida wanaohitaji huduma, na wakati wamekaribia hapa kituo na wataka kuingia kwa kawaida, wanasimamishwa na kuulizwa, usiku, na kuulizwa shida yako nini? Sasa walipoulizwa hapo hapo wakaamua ku, kuwashambulia askari hao, askari kwa nauliza al aliyekuwa amekaa pembeni na wale raia walio, uh, wao ni raia ambao walikuja hapa kutoa taarifa za matukio ya kwao, of course ya kawaida wako baadhi ya askari ambao wamepata majeruhi na baadhi ya raia ambao pia wamejeruhiwa na wako hospitalini sasa hivi. Tukio hili lime- la kusikitisha, lazima tuchukue kila hatua kuwapata hao waliohusika. Utakumbuka iliwahi kutokea tukio kama hili Usirombo, walivamia kituo kama hiki na ilisababisha pia mauaji kwa askari. Sisi hatutachoka, tutaendelea kupambana nao na tutahakikisha kwamba tutawapata ili tuweze kuwachukulia hatua za kisheria. Ni kweli kuna baadhi ya silaha zimechukuliwa, na tutawapa tu taarifa kwa wakati ende, tunavyoendelea kuchunguza. Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Said Mek Sadik akizungumza kwa upande wake na waandishi wa habari amelaani tukio hilo na kuwataka wananchi kushirikiana na vikosi vya usalama ili kuzuia matukio zaidi. Lazima tubadilike kwamba ulinzi ni wetu sisi wote. Jeshi la polisi limeshakamata watu wengi sana, limeshakamata silaha nyingi sana, lakini hawafanyi kwa kuota. Wanahabarishwa na wananchi na, na raia wema wa Tanzania kwamba mahala fulani kuna kitu hiki hiki, na kweli wakienda, wanakuta silaha zipo, zimefichwa kwenye kwenye vungu, zimefichwa mahala pengine ambapo, pengine kuna maeneo mengine, kuna maeneo mengine ya ibada. Kadiri tunavyowaficha ndivyo tunavyopata madhara. mathala wananchi waliopoteza maisha hapa, wananchi ambao hawakuwa na hatia yoyote ile. Amekuja hapa kabisa kabisa kwa nia ya kufikisha tatizo lake kwa jeshi la polisi ambalo ana imani litashughulikia tatizo lake, lakini amepoteza maisha bila kutarajia. Lakini hawa wanaofanya uhalifu ni watu tunaoishi nao kila siku, tunakula nao wengine, mnakunywa nao kwe pombe vilevi, katika mabaa, mahala popote kwa mujibu wa majirani wanaoishi karibu na kituo hicho, wanasema uvamizi huo umetokea majira ya saa kumi usiku, ambapo inadaiwa watu hao walifika katika eneo hilo kama wanahitaji huduma na baadaye kutoa silaha na kuanza kuwashambulia polisi waliopo kituoni hapo. Majirani wanasema tukio hilo lilidumu zaidi ya nusu saa, huku milio ya risasi ikisikika kila kona, hali iliyosababisha wananchi kujificha na kushindwa kutoa msaada wote. Mwenyekiti wa mtaa wa Kishari anaeleza tukio limetokea, lilianza kusikika saa nne na robo kama hivi za usiku. Tulianza kusikia milio mikubwa sana, lakini moja kwa moja tukadhani kwamba kuna kuna uvamizi mahala. Tulitaka kutoka, lakini tulishindwa kwa sababu milio iliongezeka, kwa hiyo ili tukavumilia hivyo. Kwa hiyo ilidumu kama kipindi cha saa au zaidi, lakini baadaye ilianza kutulia na tulisikia milio inaanza kutembea kama inaondoka, kwa tukajua kama ni uvamizi, basi wanaondoka. Hatimaye tulikwenda kituo cha polisi nilikuta mili saba ambayo ilikuwa imelala kwenye kituo cha polisi. Wananchi hawadhani ni majambazi pekee wanaohusika, wanadhani wanasaidiwa na baadhi ya maafisa wa usalama. Si suala la ujambazi, kwa sababu limefanyika saa nne na muda ambao ulikuwa ni mapema sana, na kwa muda huo haiwezekani majambazi wangekuwa ni majambazi, majambazi wafikie mpaka hatua kumuua mwenzao. Hili inaonekana inaojionyesha kabisa ni suala la kiugaidi na no. Kwa hivyo basi hatua zinazotakiwa kuchukuliwa, lazima polisi waegemee sana kwa raia, wajenge urafiki na raia ili waweze kupata pointi moja moja na wazifanyie kazi. Haiwezekani wagundue kwamba wajue ni jinsi gani silaha zinatunzwa, wapi, ni sehemu gani kuna ghala la silaha na mpaka wakafikia wakaenda wakavunja na kuweza kufanikisha kuchukua silaha hizo. Kuna baadhi ya maaskari ambao wapo kwenye vituo sio waaminifu. Kwa mfano, mtu anawezaje, ile mlango wa silaha una, una kufuri tatu, mtu anawezaje kujua kwamba fungue ina kasi fulani? Anawezaje kujua hui fungu ni ya kufuri ya kwanza, kufuri ya pili, kufuri ya tatu? Anaenda anafungua tu kwa wepesi bila kuvunja mlango, anaenda anafungua tena mlango na kupokea silaa. Na maana kuna baadhi ya askari uo ndani ya kituo wametoa taarifa pia askari wetu wanazidi kujiachia wanapokuwa maeneo ya kazi, kwa sababu ile amani iliyokuwepo. Kwa sababu utakuta askari wako wawili diteli, kwa sababu mimi nimepitia mgambo, naelewa, wako wawili labda diteli wanalinda sehemu. Utakuta askari wako pamoja, wamekaa, silaha wameziweka chini, wanakuta wanaongea. Kwa hiyo ni rahisi kwa adui kusoma kusoma mazingira na kuja kufanya lolote tofauti, hata na jeshi la wananchi. Serikali nao waangalie Kuwatoa, kuwapeleka watu JKT, wanawafundisha silaha, wanawafundisha vita, afu wanawatoa, wanawamwaga mtaani. Wakipata information kama hivyo, wao ndio wanaofanya haya haya matukio. Kwa hiyo waweke kwenye mashirika yao kama SUMA JKT, wawajazie huku, wasiwajaze huku, wanatupa wana, wana, wana wasiwasi sisi wananchi. Wachambuzi kwa upande wao anasema uvamizi wa vituo vya polisi nchini Tanzania unazidi kuongezeka licha ya jitihadi za maksudi za jeshi la polisi kukabiliana na jinamizi hili linalotishia usalama wa raia na amani nchini Tanzania.