Wakati wa Kenya wanaendelea kuomboleza vifo vya watu 14 waliouawa na magaidi wa al-Shabab karibu na mji Ka wa Mandera kaskazini mashariki mwa Kenya. Takwimu za hivi karibuni zinaonyesha kuna watu wasiopungua wa 500 waliouawa na magaidi wa al-Shabab tangu mwaka wa 2012 hadi mwezi huu wa mwaka 2015. Na, na kuna zaidi ya mashambulio 150 ya kigaidi yaliyotokea nchini Kenya tangu wakati huo na mji wa Mandera unaongozwa kwa mauaji zaidi, ukifuatiwa na mji mkuu wa Nairobi kwa mauaji ya watu 113, na mji wa Garissa umekuwa na, na mauaji ya watu 63 tangu Kenya kuwapeleka wanajeshi wake nchini Somalia. Na kulingana na idara ya polisi, watu 67 wameuawa kwenye visa vya kigaidi katika mji wa Lamu. Na katika mwezi wa Aprili mwaka huu, watu wasiopungua 148 waliuawa na magaidi katika Chuo Kikuu cha Garissa kaskazini mashariki mwa Kenya, hii ikiwa ni idadi kubwa zaidi kuuawa kwa wakati mmoja. Na hata kabla ya mauaji ya wiki hii katika mji wa Mandera, mauaji kama alitokea siku tano tu zilizopita katika mji huo huo wa Mandera ambapo wafugaji tisa waliuawa na magaidi wa Al-Shabab na kulingana na serikali, usalama umeimarishwa katika eneo hilo la Mandera kufuatia mauaji ya hivi punde, na jeshi linashirikiana na polisi kushika doria katika eneo hilo. Na kwa upande mwingine, jamaa ya watu waliuawa au kujeruhiwa kwenye shambulio la Jumatatu usiku wameanza kuwasili hapa Nairobi kupokea miili ya jamaa zao. Wengi wana huzuni na, na majonzi ya kuwawa kwa jamaa zao mjini Mandera na wengi wanatoka katika jimbo la kati, hawatwambii wakienda. Wakifika huko ndio wa mtu anapiga simu, anasema niko Madera. Sasa huwezi kumpatia mabomeki, unaendelea tu na kumwombea Mungu amuride, sababu hakuna kasi tunapata kwa hii elia yetu. Mnaona ni juakari, nasema Mungu amaweke mahali mzuri, kwa sababu aku wa akiua akiiba akiwa akiua akifanya vibaya, alikuwa akiua akitafutia watoto yake pesa wakula na wasomi auabatum <tumukua> na vijana wengi walioshikwa na mkasa huo walitoka wilaya ya Nyeri na walikwenda Mandera kutafuta ajira. Sikuwa tu tulikuwa tumesikia huko hakukua kusuri kasikia watu amekufa. Sasa kati alikuja hapa nikamwambia asirudi huko, akaniambia kule walikuwa hakukua kubaya. Na kulingana na waziri wa usalama wa taifa Joseph Kaisari maafisa wa usalama hawakuwa na habari au taarifa yoyote ya kijasusi kuhusu uwezekano wa kutokea kwa shambulio hilo. Anadai ni kutokana na uwepesi wa maafisa wa usalama, ambapo watu 136 waliokolewa mikononi mwa magaidi wa Al-Shabab. Mwaiki kwenye VOA Express, Nairobi.