chama tawala nchini burundi kinasema kimefurahishwa na waliojitokeza kwa piga kura jana katika uchaguzi wa bunge licha ya upinzani kususia na ukosoaji wa kimataifa pascal nyabenda mwenyekiti wa chama tawala cha cndfdd amesema wapiga kura wa burundi walikaidi wito wa upinzani wa kususia uchaguzi kwa sababu wanataka demokrasia kuliko mapinduzi waliojitokeza na naripotiwa walikuwa ni wachache jana juma na katibu mkuu wa umoja w mataifa ban kimun aliyetaka uchaguzi huo kuahirishwa alieleza wasiwasi mkubwa jana kuhusu kura hiyo mwili wa raia wa liberia mwenye umri wa miaka kumina saba umepimwa na kukutwa na virusi vya ebola ikiwa ni kesi ya kwanza tangu nchi hiyo kutangaza kumalizika kwa wuambokizaji wa ugonjwa huo huomei naibu waziri wa afya wa liberia tolbert nyenswa amesisitiza leo jumanne kwamba hakuna sababu ya kuwa na wasiwasi amesema maiti hiyo ilizikwa kwa usalama na timu ya kufuatilia walio na marehemu imeshaanza kufanya kazi shirika la habari la ap linaripoti kwamba kijana huyo alifariki juni 2hir4 katika wilaya ya margibi karibu na mpaka wa sierra leon na guine mataifa mengine mawili yaliyoathiriwa vibaya na ugonjwa huo benki za ugiriki bado zimefungwa hii leo jumanne wakati nchi hiyo ikionekana kuwa katika hali ya kutolipa sehemu ya mkopo wa dola bilioni 8 kutoka shirika la fedha duniani imf wakati mustakabali wa kiuchumi wa nchi hiyo ikiwa haujulikani ilipofika mapema leo jumanne wizara ya fedha ya ugiriki imesema itafungua matawi yapatayoelfu m ya benki kote nchini humo ili kuwawezesha wastaafu wengi wengi wao wasio na kadi za benki atm kuweza kutoa fedha za kutosha kwa ajili ya wiki nzima ugiriki wanatarajiwa kupiga kura julai tano katika kura ya maoni juu ya duru mpya ya hatua za kubana matumizi ya umoja wa ulaya suala ambalo waziri mkuu alexis iparis anapinga mnaendelea kusikiliza voa express ikitangaza kutoka hapa washington dc takriban watu watano wameripotiwa wameuawa na wengine ishirini wamejeruhiwa katika mji mkuu wa afghanistan kabul hileo wakati bomu la kujitoa muhanga ndani ya gari iliposhambulia msafara wa magari ya nato msemaji wa kikosi cha nato kisichokuwa na jukumu la mapigano amesema wanajeshi wake wote na vifaa vimeokolewa salama kutoka eneo lililokumbwa na mlipuko katika barabara kuu kuelekea uwanja wa ndege wa kabul msemaji wa taliban zabihula mujahid amesema kundi lake limefanya shambulizi hilo dhidi ya vikosi vinavyokalia nchi yao ikiwa ni msemaji wa kundi hilo linatumia kueleza kuwepo kuwa wanajeshi wa nato nchini humo na katika tukio jingine mapema leo shambulizi la kujitoa mohanga ndani ya gari lililenga makao makuu ya polisi katika jimbo la kusini la helmand na kuwa takriban watu wawili na kujeruhi wengine hamsini maafisa wa usalama wanasema karibu waathiriwa wote walikuwa raia wakiwemo wanawake na watoto maafisa wa indonesia wanasema watu wasiopungua45 wamefariki dunia wakati ndege ya mizigo ya kijeshi ilipangua katika mtaawa makazi ya watu katika kisiwa cha sumatra ndege hiyo aina Hakil's c ainayah iliyanguka leo jumanne mchana kwenye nyumba mbili na hoteli katika mji wa mn mji wa tatu kwa ukubwa nchini humo picha za kwenye mitandao ya kijamii zilionyesha ndege hiyo iliyoanguka ikiungua huku moshi mzito mweusi ukionekana kutoka kwenye majengo yaliyoharibiwa pamoja na magari mwendesha mashtaka mmoja wa ufaransa amesema shambulizi la ijumaa kwenye kiwanda cha gesi huko lyon lina alama za kundi la islamic state mwendesha mashtaka franois mlins alisema leo jumanne kwamba mshukiwa wa shambulio hilo yasin salhi alikuwa na malengo ya kigaidi wakati alipomchinja mwajiri wake na kumshambulia au na kushambulia kiwanda hicho cha gesi sahi aliyekamatwa mara baada ya shambulizi anashikiliwa kwa dhana ya kutenda ugaidi