wajumbe wasiopungua mia tatu wamewasili hapo mjini nairobi kuhudhuria kongomano la kimataifa kuhusu mbinu mpya za kukabiliana na ongezeko kubwa la visa vya kigaidi duniani baadhi ya wajumbe wanaohudhuria mkutano huo wanatoka nchi ishirina mbili za bara la afrika na mashirika kumi na sita ya kimataifa yanahusika na masuala ya usalama na hususan visa vya kigaidi na kulingana na waziri mwenyeji wa mkutano huo joseph kaisari kutoka kenya wajumbe hao wanashauriana kuhusu mbinu za kukabiliana na, kukabilia na visa vya kigaidi unaalika nchi yingine ya afrika ishirini na mbili na nchi zingine ambayo inatoka nje kumi na sita wale wanahusika na mambo ya ugaidi na ndipo tukasema tuje tujadiliane tutafute mbinu ya kuweza kupigana na uo hadui hasa wale wana au vijana wetu mambo ya ugaidi baadhi ya mataifa ya afrika yaliyoathirika zaidi na visa vya kigaidi ni kenya na nigeria ambako magaidi wa al-shabab wameua watu wengi ikiwa ni pamoja na mauaji majuzi katika chuo kikuu cha gharisa ambapo watu wasiopunguwa 150 walipoteza maisha yao pia nchi ya nijeria imekuwa ikishambuliwa mara kwa mara na kundi haramu la boko haramu wazirin kaisari anasema kongomano hilo litajadili sera mpya za kupambana na ugaidi kama sisi kama nchi tumeweka sera ambao tunaweza kupigana na awa magaidi na ndipo hiyo sera ndio tutaweka kipimo kwa mkutano huu vile kama inawezekana kukubalika tunaweza kueneza ndiyo tuweze sisi wote kama nchi ya hafa afrika kama tungeweza kuelewana vile tunaweza kupigana na uhadui hao uh, magaidi vile vile mkutano huo utajadili wajibu na utekelezwa na vyombo vya habari katika kuangamiza visa vya kigaidi majukumu ya mashirika na madhehebu mbalimbali ya kidini pamoja na taasisi za elimu zinazohitajika kuangamiza tabia na nakasumba za kidini zinazopewa vijana vile maneno yanaenezwa e, media vile narrative ile mambo ambayo inaingizwa vijana ndipo hawaweze kubadilika kukubaliana na idiolojia ya magaidi hivyo ndivyo tunajaribu kwa warsha hii kuhakikisha ya kwamba tumeweka mikakati kamili ambayo inaweza kupigana na hiyo e, mpango ya magaidi kutanganya vijana wetu serikali ya marekani ongozo na undesektory yanayohusika na, na usalama wa raia demokrasia na masuala ya haki za binadamu b sara wl mwaiki konywoviw express nairobi