swala la ubinafsi ambalo ndio lina shika kasi sana nchini tanzania sasa hivi kila mtu anasema mimi mimi mimiliwatu waweze kufikiria kwa mapana na kuliweka pembeni na kuona kwamba swala la urahisi swala la ubunge uwakilishi zanzibar urahis wa zanzibar udiwani ni swala la utumishi wa umma wa taifa la ulaji, la e, mapato, la sala Niswala la kujitafutia ulaji swala la kujitafutia mapato alaa kujitafutia ajira ni swala la utumishi wa umma ni swala la kujitoa wewe kwa ajili ya kutumikia wanyonge sasa watu wakianza kushindana kusema ni nini yangu yangu yangu hapana lakini sisiya vyema tunavoshirikiana tukiwa pamoja ambayo ni sauti moja ni nguvu moja umoja ni nguvu utengani ni udhaifu utesi kwamba vigezo vya mgombea mgombeaurahisi vinaegemea zaidi upande wa chama cha chadema je hili ni kweli swala la kugombea urais kwanza tulikubaliana kimsingi kila chama kiweze kikafanya utaratibu wa kufanya uteuzi wa ndani ya vyama vyao na swala la nani awe mgombea urais ni kwamba ni summit chanto akavyokuja sisi wote kwa pamoja uwakilishi kutoka vyama vyote kama kuna mgombea wakafu wachadema wan sira wanyeli basi tunakaa kiutuzima tunakubaliana kwamba basi tuna nafasi hsi a urahisi tu ziko nafasi nyingi za utumishi wa taifa tuone na kwa mujibu wa sheria huyo uh, rais anapatikana vipi na makamu wake atapatikana vipi na sheria inasemaje na, uh, adhi, na sifa za raisi kwa mujibu wa katiba kamujibu a tumi a uchaguzi zinatekelezwa vipi na baada ya hapo kuna nafasi nyingine nyingi tu za utumishi wa taifa sasa kwamba labda vigezo vya kumteua mgombe a urahisi vinaegemea zaidi chama cha demokrasia na maendeleo hayo ndio yale niliyosema mambo ya majungu na mambo ya fitna mambo ya kutufarakanisha na tujue kwamba walioko madarakani wasingependa sisi tukaendelea kuwa na ushirikiano huu kuliangalia jambo hili kwa mapana na kuwa na utulivu wa ndani hasa sisi viongozi wakuu tukawa ntuna tathmini mara kwa mara tunakutana mara kwa mara tunaona kwamba hii ni changamoto kubwa au ni jambo ambalo ni zito lenye maslahi makubwa kwa taifa la tanzania na vilevile vile nafahamu kwamba utanirekebisha kama nakosea kwamba wewe una mpango wa kugombea katika jimbo la vunjo kwa mbunge pale na muheshimiwa mrema yuko kwenye lile jimbo na yeye yuko katika chama cha tlp na kama ikitokea yeye anajiunga na ukawa je kutakuwa na maridhiano yoyote kati yako na yeye juu ya hilo jimbo kila jambo lina utaratibu wake wa wa kulifanya na, waku, waku, na niseme tu kwamba usipokuwa naukishoweka utaratibu usipopuata ule utaratibu inakuwa ni, ni fujo