Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni hii leo, ikiwa ni Alhamisi Juni 25 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, huko Mombasa, polisi wahidi ulinzi na usalama katika maeneo ya swala wakati huu wa mwezi mtukufu wa Ramadhan wakati ya mwezi mtukufu wa Ramadhani ni kuhakikisha kwamba eneo zote za misikiti kutakuwa na askari eh? Tume identify sehemu maalum ya kuweka askari ambao watakaa huko na... Huyo ni afisa wa polisi ya kituo hali ya usalama mjini Mombasa. Mimi ni Sunday Shumari na mimi ni Harrison Kamau. Na Afrika Kusini yatafakari kujiondoa kwenye mahakama ya kimataifa ya ICC. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express. Lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Afrika Kusini imesema kuwa inatafakari kujiondoa kama mwanachama wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu ya ICC baada ya mzozo kuibuka kwa kukataa kumkamata rais wa Sudan Omar al Bashir kwa tuhuma za mauaji ya halaiki. Msemaji wa serikali Jeff Radebe ametangaza leo baada ya mkutano wa baraza la mawaziri akisema kuwa kujiondoa kutafanyika kama hatua ya mwisho baada ya kutathmini kwa kina mkataba wa Rome ambao umeeleza mwongozo wa ICC. Rais Bashir alikuwa Afrika Kusini wiki iliyopita kwa mkutano wa siku mbili wa viongozi wa Umoja wa Afrika. Kulingana na mkataba wa Rome, Afrika Kusini kwa vile alikuwa anatakiwa, anatakiwa na mashtaka kwa mauaji ya halaiki. Mahakama ya Afrika Kusini ilitoa amri ya kumkamata Bwana Bashir saa chache baada yake kuondoka nchini humo. Jeshi la Nijeri limesema kuwa limewaua wanamgambo 15 wa Boko Haram kwa mashambulizi ya anga na ardhini na kushikilia wengine ishirini mateka kwenye taarifa iliyotolewa leo kwa redio inayomilikiwa na serikali Jumatano jioni Wizara ya ulinzi ya Niger imesema kuwa wanajeshi waliharibu gari lenye silaha pamoja na pikipiki ishirini piki wakati wa operesheni hiyo. Wizara hiyo haikusema hasa ni wapi tukio hilo lilipotokea, lakini kundi la Boko Haram limekuwa likishambulia kusini mashariki mwa Niger karibu na ziwa Chad na kwenye mpaka wa Chad na Nigeria. Niger inahusika kwenye operesheni ya pamoja ya kuliangamiza kundi la Boko Haram katika eneo hilo. Wiki iliyopita wanamgambo wa Boko Haram waliuwa watu 33 kwenye eneo la difa lililoko Niger, karibu na mpaka wake na Nigeria. Watu saba wamejeruhiwa katika milipuko miwili ya guruneti iliyopigwa jijini kati ya Bujumbura mchana wa Alhamisi. Mashahidi wanasema guruneti hiyo zimepigwa na watu waliokuwa ndani ya gari moja. Naibu msemaji wa polisi amesema watu waliofanya ukatili huo bado hawajatambuliwa, lakini polisi tayari wameanzisha uchunguzi. Guruneti nyingine ilipigwa kwenye makazi ya mwandishi wa habari wa Sauti Amerika wa idhaa ya Kirundi na Kinyarwanda jijini Bujumbura jana usiku. Mwandishi huo jin, kwa jina Diane nini zahamu, zazanwe, zahanzwe amesema kuwa hasara iliyotokea daima. Nchini Burundi, wanafunzi wa chuo kikuu seri, cha serikali waliomba hifadhi mbele ya ubalozi wa Marekani jijini Bujumbura leo wameingizwa ndani ya ubalozi huo baada ya kupewa masaa 24 na serikali hii ya Burundi. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika tukiendelea na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kundi la Islamic State limeanza mashambulizi mapya kwenye mpaka wa Syria unaoshikiliwa na Wakurdi katika mji wa Kobani, ikiwa moja ya mashambulizi matatu makubwa yaliyoripotiwa kufanywa na kundi hilo leo Alhamisi. Shambulizi la kwanza limetekelezwa mapema leo na mshambulizi wa kujitoa mhanga karibu na mpaka wa Kobani na Uturuki, kulingana na Syria Observatory for Human Rights, ambalo limesema kuwa darzeni wameuawa na kujeruhiwa kwenye mapigano. Shirika hilo leo lenye makao yake Uingereza limesema wapiganaji wa Islamic State wamewaua takriban raia ishirini wa Kikurdi, wakiwemo wanawake na watoto katika mji wa Bakbutan ulioko kusini mwa Kobani. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakwenda Vienna kesho Ijumaa kwa mazungumzo kuhusu programu ya nyuklia ya Iran kabla ya Jumanne, ambayo ndiyo tarehe ya mwisho iliyowekwa ya kufikia makubaliano. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Javad Zarif ataungana na Keri Jumamosi kwa juhudi za mwisho za mashauriano, kulingana na shirika rasmi la habari la IRNA. Kuna wasiwasi wasi kuwa muda wa mazungumzo huenda ukaongezwa baada ya kiongozi wa Iran Ayatola Ali Hamenei kuonekana akijitenga na sehemu ya mikakati ya kuwafikia makubaliano. Bwana Ayatola Jumanne alitaka vikwazo vya kimataifa viondolewe mara tu makubaliano yatakapotiwa saini, lakini sio polepole kama mataifa ya magharibi yanavyotaka. Idara ya ujasusi ya Afghanistan imelaumu mtandao wa Hakani pamoja na afisa wa kijasusi kwa mashambulizi ya Jumatatu kwenye majengo ya wa bunge. Watu 30 wakiwemo wanawake watano na watoto watatu walijeruhiwa wakati tak, uh, takriban wanamgambo watano wa Taliban waliposhambulia bunge. Washambulizi walikuwa na vilipuzi na wamevalia waval, vesti za kujitoa mhanga. Msemaji wa idara ya kitaifa ya ujasusi ya Afghanistan Hasib Sediki amesema uchunguzi uliofanywa unaonyeshwa kuwa shambulizi lilipangwa kwenye mji wa Peshawar nchini Pakistan na kamanda wa operesheni ya mtandao wa Hakani Malvi Sherin Sediki. Ameongeza kusema shambulizi hilo lilipangwa kwa usaidizi wa afisa wa ujasusi kwa jina Bilal. Amesema pia kuwa wanamgambo hao walipewa rupi za Pakistan nusu milioni kupanga na kutekeleza shambulizi hilo kwenye majengo ya bunge ya Afghanistan. Na waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Sparseo ameanza mazungumzo muhimu na wakopeshaji wa Ugiriki mjini Brussels kwa matumaini ya kupatikana mkataba wa kuiokoa Athens kushindwa kulipa deni lake wiki ijayo. Mazungumzo ya Jumatano na mawaziri wa Ulaya wa nchi zinazotumia sarafu ya euro yamemalizika ya mapema leo. Bila ya makubaliano, Ugiriki italazimika kulipa karibu dola bilioni mbili kwa shirika la kimataifa la fedha IMF ifikapo Jumanne ijayo. Ili hilo liwezekane, inahitaji msaada wa dola bilioni nane kutoka kwa Umoja wa Ulaya kwa kuinusuru kiuchumi. Ingawaja Ugiriki imekubali kufanya mageuzi ya mfumo wa malipo ya uzeeni na kodi kadha za mauzo, bado inaomba Umoja wa Ulaya kuiangalia tena swala la deni lake. Kushindwa kulipia deni hilo kutailazimisha Ugiriki kuondolewa kwenye Eurozone na kuleta msukosuko kwenye masoko ya ja Ulaya. Nam, unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na msikilizaji, basi moja kwa moja naelekea huko nchini Kenya, ambapo polisi imeimarisha usalama wakati huu wa mwezi mtukufu wa Ramadhan, kutokana na visa vya siku za nyuma ambapo wahubiri na waumini wa madhehebu tofauti wamewahi kushambuliwa na kuuawa na washirika wa ugaidi kwa hivi sasa maafisa zaidi wa usalama wametumwa kushika doria usiku na mchana katika misikiti katika miji mbalimbali nchini Kenya. Mwandishi wetu Josephat Kioko ametuandalia taarifa zaidi kutoka Mombasa. Miji ya Kenya iliyoshuhudia mashambulio ni pamoja na Garisa, Mandera, Kilifi, Mombasa, Nairobi na sehemu kadhaa kaskazini pamoja na pwani. Maeneo haya yana waumini wengi pia wa dini ya Kiislamu ambao kwa sasa wamo katika kipindi cha mfungo. Kamati ya usalama katika eneo la pwani imewahakikishia usalama wa waumini wa dini ya Kiislamu pamoja na viongozi wao wa kidini, hasa wanapofanya maombi nyakati za usiku. Joseph Keter ambaye ni mwanachama wa kamati hiyo ya maafisa wakuu wa usalama, pia ni kamishina wa kaunti ya Kilifi. Mikakati ambazo tumeiweka hasa wakati ya mwezi mtukufu wa Ramadhani ni kuhakikisha kwamba eneo zote za misikiti kutakuwa na askari eh, tumeidentify sehemu maalum ya kuweka askari ambao watakaa huko na pia tumeweka mikakati ya sehemu ambazo askari wat, watafanya patrol. Tungependa kuhakikishia waislamu ya kwamba watakapokuwa wakirudi michini pale ambapo wanakaa watapata usalama ya kutosha. Maafisa wa usalama tayari wanaonekana wakishika doria katika misikiti hapa Pwani na katika miji ya Garissa na Mandera. Viongozi wengi wa Kiislamu wanaonekana kukaribisha mpango huo wa serikali kuwalinda wakati huu wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Hemed Swaleh ni mwenyekiti wa Baraza la Maimamu na Waubiri CIPK katika eneo hilo kushirikiana na serikali kuweza kwamba tunaweka amani kwa kuchukua hatua ya kuweka usalama, na twaona vile tunavyoishi twaishi kwa amani, na kwamba watu hawako na ile hofu. Yapo visa vichache vichache ambavyo vinatokezea, ni vitu vya kawaida, sivyo vile ambavyo vya kushtua kama mfano alshababu na vinginevyo, lakini twashukuru na tutakuwa pamoja. Sisi tuna maimamu wetu na mara nyingi tunawahimiza kuweza kuweka amani, kuwahimiza watu kuhusu amani. Mwaka jana wa elfu mbili kumi na nne ulishuhudia visa kadhaa vya magaidi na washirika wao kuangamiza viongozi wa dini tofauti na hivyo kusababisha hofu kubwa miongoni mwa waumini wao. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America. Nam na tukio bado, tunasafiri nchini Kenya. Zaidi ya wajumbe mia tatu kutoka mataifa ishirini na mbili ya bara la Afrika na karibu mashirika 16 yanahusika yanayohusika na masuala ya usalama duniani wanakutana huko mjini Nairobi kujadili mikakati mipya ya kupambana na visa vya kigaidi katika bara la Afrika na ulimwengu kwa ujumla. Mwagi Konyo anayo ripoti kamili kutoka Nairobi wajumbe wasiopungua mia tatu wa, wamewasili hapo mjini Nairobi kuhudhuria kongomano la kimataifa kuhusu mbinu mpya za kukabiliana na ongezeko kubwa la visa vya kigaidi duniani. Baadhi ya wajumbe wanaohudhuria mkutano huo wanatoka nchi 22 za bara la Afrika na mashirika 16 ya kimataifa yanahusika na masuala ya usalama na hususan visa vya kigaidi na kulingana na waziri mwenyeji wa mkutano huo Joseph Kaisari kutoka Kenya wajumbe hao wanashauriana kuhusu mbinu za kukabiliana na, kukabilia na visa vya kigaidi. Tukaalika nchi ingine ya Afrika ishirini na mbili na nchi zingine ambayo inatoka nje kumi na sita wale wanahusika na mambo ya ugaidi, na ndipo tukasema tuje, tujadiliane, tutafute mbinu ya kuweza kupigana na huo adui, hasa wale wana radicalize au vijana wetu mambo ya ugaidi. Baadhi ya mataifa ya Afrika yaliyoathirika zaidi na visa vya kigaidi ni Kenya na Nigeria ambako magaidi wa Al-Shabab wameua watu wengi, ikiwa ni pamoja na mauaji majuzi katika chuo kikuu cha Garissa ambapo watu wasiopungua 150 walipoteza maisha yao. Pia nchi ya Nigeria imekuwa ikishambuliwa mara kwa mara na kundi haramu la Boko Haram. Waziri Nkaisari anasema kongamano hilo litajadili sera mpya za kupambana na ugaidi. kama sisi kama nchi tumeweka sera ambao tunaweza kupigana na au magaidi, na ndipo hiyo sera ndio tutaweka kipimo kwa mkutano huu, vile kama inawezekana kukubalika, tunaweza kueneza ndio tuweze sisi wote kama nchi ya hapa Afrika, kama tungeweza kuelewana, vile tunaweza kupigana na uadui hao, e, magaidi. Vilevile vile, mkutano huo utajadili wajibu unaotekelezwa na vyombo vya habari katika kuangamiza visa vya kigaidi, majukumu ya mashirika na madhehebu mbalimbali ya kidini pamoja na taasisi za elimu zinazohitajika kuangamiza tabia na kasumba za kidini zinazopewa vijana maneno yanaenezwa kwa e, social media, vile narrative ile, mambo ambayo inaingizwa vijana ndipo waweze kubadilika kukubaliana na ideolojia ya magaidi. Hivyo ndivyo tunajaribu kwa warsha hii kuhakikisha ya kwamba tumeweka mikakati kamili ambayo inaweza kupigana na hiyo e, mpango ya magaidi kudanganya vijana wetu. Serikali ya Marekani na ongozwa na undersecretary yanayohusika na usalama wa raia, demokrasia na sala ya haki za binadamu Bisara Sewell Mwaigi kwenye VU express Nairobi. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia maswala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi, yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. na msikilizaji, basi usahau kujiunga nasi hii leo katika kipindi chetu cha matukio ya Afrika na Hadijariame. Basi moja kwa moja hivi sasa, na unasafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC, tunaelekea kupata burudani ya muziki, tunaelekea kwenye burudani muziki kule nchini Tanzania. Na hebu niambie kama tunakutana na nani pale jamaa? Tunakutana na Banaba Vanessa wakiwa na kitu chao kinakuambia siri, siri. Kipenzi, ukubali ki siri, tutafanya siri ya watu wawili, utaniponda kwa muda wako, nimependa majibu yako ivi. Nikulize swali, anatoka mumeo, unajua mangapi anafanya? Mungu kila kitu maneno <laughs> Mambo hayo. Unasikia <laughs> kama mambo hayo? Unasikia anasema yule jamaa anasema nitakupa ka gari na kisara lile na utakuwa bonge la sisi. Mambo yanaenda iomambo, watata kweli, safi kabisa. Basi, moja kwa moja sasa hivi msikilizaji, tunapelekea tunaelekea kwenye teknolojia huko. Basi tunazungumzia mapato ya usafirishaji fedha kwa njia ya simu za mkononi kufikia dola bilioni 4 kwa mwaka wa 2018. Basi mkamiti kibayasi anatueleza kwa kina masuala hayo ya teknolojia barani Afrika. Huduma ya utumaji fedha kwa njia za simu za mkononi imekuwa maarufu sana ndani ya mataifa ya Afrika. Hata hivyo, huduma hiyo ilitangazwa kuwa si halali ndani ya mipaka ya Uganda. Mapato kutoka huduma ya utumaji fedha kwa simu ya mkononi yanatarajiwa kufikia dola bilioni mbili mwaka huu na dola bilioni nne mwaka elfu mbili na kumi na nane. Hii ni kwa mujibu wa utafiti uliofanywa na taasisi ya Juniper Research. Kulingana na utafiti huo wa Juniper Research uliochapishwa na Coms MEA bara la Afrika linategemewa kuongoza soko hilo na makampuni kadhaa ya simu za mkononi katika mataifa ya Afrika hivi sasa yanakusanya zaidi ya asilimia kumi ya mapato yao kutokana na huduma ya utumaji fedha kwa njia ya simu za mkononi. Ripoti hiyo imebaini kwamba huduma ya mpesa ya Safaricom ilirekodi mapato ya huduma za simu za mkononi ya zaidi ya dola milioni mia tatu na thelathini katika mwaka wa fedha wa karibuni na kufanya kuwa huduma hiyo a ya mafanikio makubwa utumaji fedha kwa njia ya simu za mkononi au njia ya internet duniani kote, kwa mujibu wa ripoti hiyo. Ongezeko la karibuni katika njia zote za utumaji na upokeaji lilichochewa na ongezeko la kufunguliwa kwa huduma za kukatisha mipaka kutoka nchi moja hadi nyingine. Utafiti umeeleza kwamba suala hili limeongeza kuwepo mikataba ya karibuni kati ya kampuni ya Safaricom na MTN kwa nchi za Rwanda na Kenya na pia kwa kufunguliwa mikataba ya kitaifa katika masoko inayohusisha nchi nyingine kama vile Tanzania na Pakistan. Huko Kenya, kampuni ya Safaricom imepata idhini ya muda dhidi ya wa wapinzani wake wa kibiashara kwa kutangaza huduma za utumaji fedha kwa njia ya simu ya mkononi. Kulingana na ripoti, ni kwamba Safaricom imeshikwa na wivu wa kibiashara kufuatia hatua ya kampuni ya simu ya Airtel kuweka nembo za M-Pesa kwenye matangazo yake kutangaza huduma za utumaji fedha kwa kutumia Airtel. bele ya kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na je, ajira inapokuwa adimu na inakuwa kwamba kazi hamna, la kufanya ni nini? kama huna kazi? Mimi ni Robert Mwanzi, natoka katika maeneo ya Village Market hapa Nairobi, Kenya. Kama huna kazi, ufuate mfano wangu, kwa vile mimi mwenyewe kwa sasa hivi nina kazi lakini kabla nipate kazi nilitoka katika jamii ambayo ni maskini, ambayo haijiwezi. Nikawa nafanya vibarua vya hapa sasulubu, na pale kazi za sulubu na nikaweza kuapply katika eneo la soko kubwa la Village Market, na wakaniambia nafasi ya kazi ambayo yaweza ikapatikana ni ya ulinzi, na mimi si kukataa, nilikubali nikaingia katika kazi ya ulinzi nikafanya na bidii na mwajiri wangu akaona bidii yangu yenye nilikuwa nayo katika kazi. E, takriban kama ya muda wa mwaka mmoja hivi akaniambia, nimeona wafanya kazi nzuri na unaendelea vizuri, basi tumetokea vakansi nyingine katika tu hii kampuni yetu, lakini katika em, department ya fedha ya finance u, uende ukajaribu. Nikaenda kule nikafanya interview, nikahojiwa katika department ya finance na nikafaulu, na nikawa pale, na nikaendelea na pale pale. Ndio sasa niko katika department ya finance katika eneo la Village Market, na ninafanya kazi vizuri, waajiri wangu wananipeleka vizuri na nimejikimu kimaisha, hata mpaka kwa sasa familia nzima nyumbani kwetu inategemea mimi kuna ndugu zangu ambao wako katika shule ya upili ambao nasomesha kupitia katika hiyo kazi, na naweza na kuambia tu wenzangu wawe na katika ule moyo wa subira na kuwa na bidii na kufanya, na usiwe tu mtu wa kukaa pale pale, hata kama una masomo ya hali ya juu ama nini, uwe mtu ambao unaweza jihusisha katika kitu si chochote kile ya kukupea hela kihalali, si na Mungu atakusaidia, utapata kingine, ama hata kazi yoyote ile. Hata wewe ni mwandishi wa habari, lakini haujapata hiyo nafasi na uambie, na kuna kazi ya ukarani mahali, tafadhali anzia kwa ile ile, ukingoja ile profesheni yako ikiwadia, utaweza fanya. Usiwe tu wa kupaa, useme huo, oh, mimi ni ni injinia, wacha nikae. Tukofamini mwandishi ningoje kazi ya uandishi. Hapana, kile chochote ambacho kinaweza kakita kusaidi, anza nacho, na utasikia upeo mkubwa wa ile kazi ambayo umeitata maishani mwako. <totitikia> basi tukiendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, ninajua mengi yanazidi ya, ya kupeperuka na kuvuma kwenye mitandao. Ni yapi Sunday? Moja kwa moja basi yanayovuma, tukianza kule Tanzania ni kada wa Chama cha Mapinduzi Eldefonse Bilohe, ambaye ni mkulima anayeomba kupitishwa na chama chake kuwania urais amesema anatumia usafiri wa mabasi ya umma kuzunguka mikoani kuweza kusaka wadhamini wakati wenzake wanaogombea wanatumia mabasi maalum waliokodi na kuyafanyia ukarabati yakiwa na picha zao pamoja na magari madogo madogo na ndege kutafuta wadhamini ambao wanatakiwa kuwa 450 kutoka mikoa 15 takiwa kwa mujibu wa taratibu za chama cha CCM. Lakini huyu bwana ni mgombea pekee aliye na elimu ndogo ya darasa la saba, tofauti na sheria ya nchi hiyo ya Tanzania inayotaka mgombea wa nafasi hiyo awe na shahada. Sasa basi Dani anasema Hongera, huu ndiyo demokrasia. Heri ya huyu mkulima kuliko wezi na vibaka wanaotaka urais ili waende kutuibia, tunataka watu safi. Optatas Nchimbi anasema, kama mtu unajua kuwa huna vigezo vya kugombea urais, kujitokeza ni kuharibu rasilimali za kitaifa na familia yako. Nchi hii kamwe haiwezi kuongozwa na msomi wa kiwango cha elimu ya darasa la saba, maana mazingira ya sasa hayaruhusu hivyo. Ningemshauri Bwana Bilohe kutafuta kitu kingine cha kufanya kuliko kupoteza mali ya familia yake kwa kuingia kwenye kinyang'anyiro ambacho hana sifa. Mambo mengi yanaongeza, naona kama watu wanatumia kivuli cha ukulima kutaka kupata nafasi ya kuponda mali. Waliopo hatuwataki, tunawataka, hatuwaamini. Kizee kazi kweli kweli. Haya basi, na huko hapa Marekani ni habari ya mtoto wa Bobby Brown, Babi Kristina, ambaye kwa kweli hali ya afya yake imeripotiwa kuzidi kuzorota na hakuna matumaini ya kupona. Kwa hiyo amehamishwa na ametolewa hospitali na kupelekwa kwenye nyumba ya huduma tu za kawaida bila matibabu ambapo hupelekwa wagonjwa wasioweza tena kutibiwa na kupona. Haya basi, Jake anasema ukweli unaosikitisha ni kwamba dada huyu alishakufa tangu alipoanguka bafuni na hivi sasa tuwaache familia yake wapate nafasi ya kumpa mapumziko ya heshima. Naye Vox anasema ni msichana mzuri sana, lakini kilichotokea ni kibaya na upotevu. Naomba apumzike kwa amani. Basi hayo tu ni baadhi yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii hii leo na magazeti mbalimbali, na ufuatao ni muhtasari wa habari. Afrika Kusini imesema kuwa inatafakari kujiondoa kama mwanachama wa Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ya ICC baada ya mzozo kuibuka kwa kukataa kumkamata rais wa Sudan Omar Al Bashir kwa tuhuma za mauaji ya halaiki. Jeshi la Nijer limesema kuwa limewaua wanamgambo 15 wa Boko Haram kwa mashambulizi ya anga na ardhini na kushikilia wengi wengine ishirini mateka. Kwenye taarifa iliyotolewa kwa redio inayomilikiwa na serikali Jumatano jioni, wizara ya ya ulinzi ya Nijeri imesema kuwa wanajeshi waliharibu gari lenye silaha pamoja na pikipiki ishirini. Watu saba wamejeruhiwa katika milipuko miwili ya guruneti iliyopigwa jijini Bujumbura mchana uwa leo. Mashahidi wanasema guruneti hizo zimepigwa na watu waliokuwa ndani ya gari moja. Kundi la Islamic State limeanza mashambulizi mapya kwenye mpaka wa Siria unaoshikiliwa na wakurdi katika mji wa Kobani ikiwa moja ya mashambulizi matatu makubwa yaliyoripotiwa kufanyiwa na kundi hilo leo Alhamisi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakwenda Vienna kesho Ijumaa kwa mazungumzo kuhusu programu ya nyuklia ya Iran kabla ya Jumanne, ambayo ndiyo tarehe ya mwisho iliyowekwa ya kufikia makubaliano. Nam basi, tunashukuru wa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo haya alikuwa ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi Dwayne Collins, fundi mitambo Peter Hanley, mimi ni Sandey nami ni Harizon Kamau Shomari. Tunakuaga kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunakuambia kwa aherini.