shukiwa mzungu katika mauaji kwenye kanisa la kihistoria la watu weusi carolina hapa marekani ameshtakiwa kwa makosa tisa ya mauaji kulingana na polisi wa charleston dylan ruf mwenye umri wa miaka 2m amefunguliwa pia mashtaka ya kumiliki silaha kinyume cha sheria na anatarajiwa kufikishwa mahakamani mchana huu saa za mashariki ya marekani maafisa wa usalama wa serikali kuu wanachunguza mauaji hayo ikiwa ni uhalifu unaohusiana na chuki ruf mwenye umri wa miaka ishirinmo hakupinga amri ya kusafirishwa kutoka carolina ya kaskazini alikokamatwa na hivyo kusafir, kusafirishwa hadi south carolina jana alhamisi chini ya ulinzi wa fbi baada ya kutenda mauaji ya wa watu tis na kwa jeruhi watatu katika kanisa la kihistoria la emanuel african methodist episcopa huko charleston alisafiri kama kilomita hadi North shirika la kuwahudumia watoto la umoja mataifa unic linasema watoto wasiopungua a a 29 waliuawa wakati wa mapigano ya serikali dhidi ya majeshi ya waasi huko sudan kusini mwezi uliopita mkurugenzi mkuu wa unicef antony lake anasema walionusurika waloripoti kwamba wavulana walihasiwa na kuwachwa kivuja damu wakati wa sichana wenye umri wa miaka minane walibakwa na kuuawa anasema watoto wengine waliripotiwa kutupwa kwenye majengo yaliyoungua sudani kusini imekuwa ikipambana na wa waasi wanaoongozwa na naribu rais wa zamani tangu desemba mwaka elfu mbili na wakati mgawanyiko ulipotokea ndani ya wanajeshi wenye silaha katika mji mkuu juba na baadaye mzozo ukaongezeka kuwa ghasia za umwagaji damu kote duniani kundi la kimataifa la haki za binadam human rights watch watchhrw linatoa mwito kwa umoja wa ulaya kuendelea kufanya operesheni thabiti ya kuwatafuta na kuwaokoa wahamiaji wanaotafuta hifadhi wakati maelfu ya watu wanaotafuta hifadhi wakivuka bahari ya mediterranean huku ulaya ikijaribu kutayarisha mkakati mpya wa kuwasaidia human rights watch ilitoa ripoti ikiwasihi viongozi wa umoja wa ulaya kuweka kipaumbele chao kuwa ni haki za binadamu watakapokabiliana na suala a wahamiaji kwenye mkutano wa viongozi wiki ijayo hapo juni ishriaa na ishirinna sita watch inaeleza kwamba wengi wa wahamiaji walihojiwa wanasema wanakimbia kutokana na ukiukaji wa haki za binadam katika nchi wanazotoka wizara ya mambo ya nje ya marekani inaeleza kwamba idadi ya mashambulizi ya kigaidi duniani imeongezeka kwa asilimia 3a kwa mwaka bk4 na kuongezeka idadi ya vifo kwa asilimia 8 kwa sehemu kubwa kutokana na mashambulizi ya kigaidi huko iraq afghanistan na nigeria ripoti hiyo kila mwaka uliotolewa hii leo inaeleza kwamba kwa mwaka 24 kulikwepo na jumla ya mashambulizi4 kote duniani yakisababisha zaidi ya vifo 32, na zaidi ya majeruhi maafisa wa kijeshi huko pakistani wanasema wanamgambo wasiopungua ishirini waliwawa hii leo katika mashambulizi ya anga dhidi ya maficha yanayoshukiwa ni ya waasi katika eneo la mpakani huko kaskazini magharibi mwa nchi taarifa fupi inasema ndege za kivita zilishambulia maeneo ya mbali katika wilaya ya kaiba karibu na mpaka wa afghanistan akiongeza kiasi cha magaidi 18 pia walijeruhiwa njia hiyo ya kihistoria ya kaiba inatumika kama njia moja kati ya mbili za biashara na kituo cha mapumziko kati ya pakistan na afghanistan naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc waziri mkuu wa thailand chan ocha amewahimiza wananchi kutokuwa na wasiwasi baada ya serikali kuthibitisha mtu wa kwanza kupatikana na homa ya mapafu inayotoka mashariki ya kati mars alisema tafadhali msipate mshtuko tunashughulikia swala hili kama mtu yeyote ana mashaka kuhusu dalili zao tafadhali wasiliana na hospitali mgonjwa mmoja wa moyo kutoka oman alithibitishwa hapo jana kuwa mtu wa kwanza kuugua ugonjwa huo wa mars huko thailand waziri mkuu huyo wa thailand alisema nchi yake ilijiandaa vyema kukabiliana na hali hiyo kulingana na uzoefu wake wa siku za nyuma waziri wa mambo ya nje wa korea kusini yan biangce anatarajiwa kuitembelea japan siku ya jumaa ikiwa ni ishara kwamba nchi hizo mbili zinafanya juhudi kupunguza mvutano uliopo kutokana na ukatili uliofanyika tangu vita vya pili vya dunia licha ya kwamba kuna baadhi ya wabunge wa saul wangali wanachukua msimamo mkali kuhusiana na suala hilo mbunge wa upinzani huko korea kusini e wa chama cha New Politics Alliance for democracy alidhamini azimio la kulaani na kuzuia ombi la japan kujiunga na unesco unesco shirika la elimu sayansi na utamaduni la umoja wa mataifa inatarajiwa kutoa uamuzi mwezi huu kutokana na ombi la japan la kuongeza maeneo ishiri natatu ya kihistoria kwenye urodhe yake ya makumbusho ya kihistoria duniani hii inatokana inatokanauuuuua na machimbo ya makaaya mawe chuma na kiwanda cha kutengeneza meli