sako unaendelea huko kusini mashariki ma marekani katika mji wa charleston katika jimbo la south carolina dhidi ya mtu mwenye silaha ambaye aliwa watu tisa katika shambulizi la bunduki kwenye kanisa moja la kihistoria la wamarekani weusi jumatano usiku shambulizi ambalo polisi walichunguza kama ni uhalifu wa chuki mkuu wa polisi wa charleston greg grel aliwaambia waandishi wa habari mapema leo kwamba mwanamume mmoja mzungu akiwa kwenye umri wa miaka ishirini hivi aliingia kwenye kanisa la Emmanuel african methodist episcopal wakati wa mkutano wa ibada ya wiki na alianza kufyatua risasi mllin alisema watu wa wanane walifariki kanisani hamo huku mtu mwingine alikufa baada ya kupelekwa hospitali maafisa walitoa vipeperushi ambavyo vimeambatana na picha yameshukiwa wakati akiingia ya ndani ya kanisa hilo ripoti zinasema mchungaji wa kanisa hilo clemente pinkney ambaye anahudumu katika baraza la wakilishi la south carolina kama senata wa jimbo alikuwa miongoni mwa watu waliofariki katika shambulizi hilo watu kadhaa walijeruhiwa chad imesema hii leo kwamba jeshi lake limefanya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa boko haram katika nchi jirani ya nigeria baada ya mashambulizi mawili ya mabomu ya kujitoa mohanga mapema wiki hii katika mji mkuu wa chad shambulizi ambalo limewatuwapatao htna tatu jeshi limesema katika taarifa yake kwamba shambulizi hilo la anga lililenga kambi sita za wanamgambo hao na kusababisha hasara kubwa ya kibinadamu na mali zao hakukuwa na taarifa shambulio hilo lilifanyika wapi hasa shambulizi baya la jumaatatu lilitokea katika makao makuu ya polisi na chuo cha polisi huko njamena ambapo zaidi ya watu mia moja waliouwawa wanajeshi wa somalia wamezuia shambulio lilo alhamisi la na wanamgambo wa al shababu wakilenga mkutano wa kisiasa katika mji wa kati wa adado maafisa wanasema mshambuliaji mmoja alijilipua katika mlango wa wakiingilia katika eneo la mkutano halafu watu watatu wenye silaha walijaribu kuingia ndani majeshi ya usalama ikiwa ni pamoja na yale ya umoja wa afrika ya kulinda amani amison yaliuwa watu hao wenye silaha kabla ya kuingia ndani ya jengo shambulizi hili ni la hivi karibuni la kundi la al likilenga maeneo ya serikali wakati wakijaribu kupindua serikali na kuunda taifa la like kiislamu mnaendelea kusikiliza habari za dunia na hii ni voa express vatiani imetoa barua ya kihistoria kutoka kwa baba mtakatifu francis inayosema kuwa hali ya jotojoto ulimwinguni joto ni jambo ambalo limeletwa na mwanadamu akilitaja kuwa ni moja ya masuala muhimu ya wakati huu wakati huo huo ukulasa, wenye kurasa waraka huo kwa mradhi wenye kurasa tm umetolewa leo ukisema kuwa makubaliano ya kuaminika ya kisayansi yanaonyesha kuwa tunashuhudia hali ya hatari ya ongezeko la joto ulimwenguni papa francis pia amegusia umuhimu wa kupunguza uchafu wa hewa na kulinda vyanzo vya maji waraka huo kutoka kwa papa ndiyostaka baadhi ya pili kwa umuhimu kutolewa naye kabla ya ziara yake ya mwezi septemba ya hapa marekani na kongamano kuu la umoja wa mataifa kuhusu mabadiliko ya hali ya hewa itakalofanyika mjini paris baadaye mwaka huu kiongozi wa tume ya uchunguzi ya umoja mataifa kwa siria alisema leo kwamba siria ipo katika mkwamo mkali na wa mauaji huku nchi zenye uwezo wa kusukuma mbele kupatikana kwa suluhisho la kisiasa kwa mzozo takriba wa takriban miaka minne wa nchi hiyo zikichochea mapigano kuliko kufanya kazi kwa ajili ya amani katika makala ya maoni kwenye gazeti la guardian paul pinheiro anamulika afdhari waliopata watu katika mzozo huo ambao wamesababisha wakimbizi milioni nne waliokimbia nchi na wengine milioni s kukimbia makazi yao ndani ya siria na kuona shule na hospitali zikiharibiwa na wapiganaji wanaopambana shirika la wakimbizi la umoja wa mataifa linasema idadi kadhaa ya watu wamepoteza makazi yao kutokana na vita ghasia na mateso na idadi ya watu wanaokimbia makazi yao inazidi kuongezeka katika ripoti mpya iliotolewa leo inaeleza mwishoni mwa mwaka 214 kulikuwa na karibu watu milioni 60 waliolazimika kukimbia makazi yao ikiwa ni milioni nane zaidi kuliko mwaka uliopita na zaidi ya milioni 20 kutoka muongo mmoja uliopita ongezeko la tangu ni kubwa kuliko yote katika mwaka mmoja